Game Diablo 3 sẽ sớm ra mắt trên Nintendo Switch, kèm nhiều nội dung độc quyền

Nam Air
16/8/2018 7:17Phản hồi: 130
Game Diablo 3 sẽ sớm ra mắt trên Nintendo Switch, kèm nhiều nội dung độc quyền
Tạp chí Forbes cho biết game Diablo III sẽ được Blizzard phát hành cho hệ máy Nintendo Switch dịp cuối năm nay, với nhiều phần chơi mở rộng được làm độc quyền cho hệ máy Switch và bao gồm những phần mở rộng đã từng được phát hành trước đây.

Game Diablo III từng được Blizzard phát hành cho Windows và Mac OS hồi giữa năm 2015, sau đó đem lên PS3/Xbox 360 năm 2013 và năm 2014 phát hành trên PS4, Xbox One. Cuối năm nay, họ tiếp tục đem Diablo III lên hệ máy Switch của Nintendo, dự kiến giá bán là 60$, bao gồm cả phần chơi mở rộng tên Reaper of Souls và Rise of the Necromancer. Ở lần ra mắt này, Diablo III trên Switch sẽ được bổ sung các chế độ chơi đặc biệt, trong đó chế độ chơi nội bộ cho phép 4 người chơi cùng lúc trên 1 máy Switch, hoặc nối mạng 4 máy với nhau để cùng chơi.

Vẫn chưa biết thời gian ra mắt cụ thể, chỉ biết là Blizzard sẽ ra mắt Diablo III for Nintendo Switch dịp mua sắm cuối năm nay.

Theo Forbes
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Game đi cảnh huyền thoại
@vn_ninja neu viet cmt khong dau, b thay co chuong mat gi ko ?
@thanhthuy2013 Là sao bạn? Càng rõ ràng càng dễ hiểu
@vn_ninja chắc đang cày cmt để lãnh được cái vocher giảm tới tận 20% của cà phê đó :p
@prettylife.1505 Ae có ai lập hội like để nhậ quà ko
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@C h i r o Có luôn hã
Trên con máy bé tí như thế chứng tỏ lên ipad đc rồi @@
Dr.Dylan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pvtq9 Bác ơi,ở VN mua máy Switch ở đâu ngon,em muốn một con Switch mà không biết mua đâu hàng cho chuẩn
pvtq9
TÍCH CỰC
6 năm
@Dr.Dylan Mình mua ở của hàng gần nhà mình (https://www.mimigame.vn/collections/may-switch)
@Dr.Dylan Đây cũng OK https://www.nintendovn.com/shop/
@mandyhades Lại so ipad
hdn_hp
TÍCH CỰC
6 năm
"Game Diablo III từng được Blizzard phát hành cho Windows và Mac OS hồi giữa năm 2015, sau đó đem lên PS3/Xbox 360 năm 2013 và năm 2014 phát hành trên PS4, Xbox One ..."
Có gì sai sai về mốc thời gian ?!
Dr.Dylan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hdn_hp Hình như nó ra game hồi 2012 hay sao ý,mình nhớ lâu rồi,đọc 2015 nghe giật cả mình
htux
CAO CẤP
6 năm
@hdn_hp năm 2012 mình mua D3 tính ra bằng 90 SGD (thời đó asia ko cho mua theo usd). năm 2017 lại mua tiếp bản cho PS4 hết $45
tnquang
TÍCH CỰC
6 năm
@htux Yeah. Mình cũng vậy. Sau đó cày đồ bán lại được vài chục USD. Để lâu không vào nó đóng mất cái vụ tiền, mất toi.
Không liên quan nhưng cho hỏi mạng internet đang bị gì phải ko ae
Sơn Kao
TÍCH CỰC
6 năm
@nhoxs2zin Bị đ' gì đâu. Cùng lắm cá mập cắn cáp thôi.
@Sơn Kao Chắc cá mập nó cắn cáp nhà mình -_-
fancy90
CAO CẤP
6 năm
@nhoxs2zin Bạn gọi lên nhà mạng bảo xuống hỗ trợ đi
killpeople
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thỉnh thoảng vẫn chơi Diablo II Median XL giải trí. Vẫn cảm thấy Diablo II là bản Diablo chuẩn mực nhất 😁
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@killpeople Không tính tới đồ hoạ Diablo II xứng đáng là phần game hay nhất! Hi vọng Blizzard k tung Diabo 4 ở Gamescom sắp tới thì cũng giới thiệu Remastered cho anh em thoả lòng =))
Dr.Dylan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ronaldomu Sắp tới mình nghĩ chắc phát hành trên Switch với thêm DLC cho con Diablo 3 ấy bạn,chứ Diablo 4 chắc còn lâu nữa
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@Dr.Dylan Uh mình cũng nghĩ vậy. Nhưng thấy có tụi reviewer nước ngoài bắt đầu mong chờ D4 nên cũng hóng 😆
Dr.Dylan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ronaldomu Hồi trc chơi Diablo 3 khoái mỗi vụ săn bò với vô xứ sở thần tiên,giờ không có thời gian cày nữa.Mua cái DLC Necromancer mà không có thời gian chơi
Diablo 2 mãi là huyền thoại
@bsnguyenthien Đồ hoạ hơi lởm
mr_c17
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Diable 2 phát hành năm 2000, lúc ấy ông biết đi chưa
@mr_c17 Vãi, lúc đấy tôi có cháu rồi 😁
@adagioleonard Thời điểm đó là đẹp rồi.
😁 D3 thế này thì D4 chắc ko có hướng đi gì rồi
@narutoxboy thây bảo đang tuyển team Dev để làm D4 rồi . Tốc độ của Blizzard thi 2020 may ra mới có trailer
@suvival198 =)) có khi hơn cũng nên 2025
_ RIP D2 remaster 😁
Game Diablo III từng được Blizzard phát hành cho Windows và Mac OS hồi giữa năm 2015, sau đó đem lên PS3/Xbox 360 năm 2013 và năm 2014 phát hành trên PS4, Xbox One. Có vẻ ngược ngược nhỉ 😃, đáng lí ra phai ghi từ năm trước tới năm sau còn ông này ghi từ năm sau tới năm trước. Phải ghi vậy thì hợp hơn: Game Diablo III từng được Blizzard phát hành cho PS3/Xbox 360 vào năm 2013, sau đó đem lên PS4, Xbox One vào năm 2014 và cho Windows và Mac OS hồi giữa năm 2015.
fancy90
CAO CẤP
6 năm
@skyblack9090 Vẫn là ngược =)) PC đầu tiên cơ mà
@fancy90 sai mốc thời gian diablo 3 ra năm 2012 cho pc mod ghi 2k15 :v
@skyblack9090 Mod ghi sai mốc tg.
D2 có thu phí game ko bạn ?
Dr.Dylan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyennhut0507 Giờ nó có bản free rồi ak bác,hình như là một mod của Starcraft 2 ak
L@zers
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyennhut0507 Bác sẽ mất chính xác là 726K tiền Việt (mua bằng thẻ tín dụng trên trang chủ battle.net) để mua Battle Chest (bao gồm Diablo 3 và bản mở rộng Reaper of Souls) để có thể có tối đa trải nghiệm trong game (lên lvl 70, có Crusader char) và sẽ mất thêm chừng 300K nếu bác muốn mua bản mở rộng Necromancer (thêm Necromancer char). Game không thu phí hàng tháng, không bán vật phẩm hút máu.
Bá vậy. Ít bữa dota rồi lol rồi gta các kiểu nữa chắc đỉnh.
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@verylove Không có cho Switch đâu
@verylove Mấy khác thì ko biết chứ gta thì đợi mùa quýt 😆 bọn rock star nó lười nâng cấp lắm.
@#JK Kkk. Chắc mút mùa mới có
@verylove mà mình nghĩ là nó ko chịu port lại cho nền tảng khác đâu, từ console lên PC phải mất 5 6 năm, trong khi tỉ lệ người chơi của Switch thấp hơn PC rất nhiều nên khả năng là sẽ không bao giờ có 😁
Diablo 3 mất chất rồi, chơi vài giờ là chán ngấy. Hy vọng năm nay ra dòng RPG khác ngon hơn.
@tichchu2203 Làm sao để chới D3 vậy tìm trên mạng ko thấy ở đâu cho tải lại bắt mua key nữa
@khải đập chai Diablo 3 buộc bạn phải mua bản quyền nhé, vì tất cả mọi thứ gặp trên đường đi như quái hay loot item đểu được generate live từ server của Blizzard hết. Túm lại là dù chơi 1 mình nhưng bạn phải kết nối online qua Battle.net thì mới chơi được game này.
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@khải đập chai Mua game đi 😃 Canh sales rẻ mà 😃 Game này nhiều class, bản đồ random, giá trị chơi lại cao 😁
mr.pakapun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tichchu2203 Mình chơi D3 được 2 mùa rồi nghỉ, mỗi mùa đều phải chơi lại cái gameplay như vậy
chỉ khác là class khác, thì skill khác thôi, còn gameplay thì không có gì thay đổi
Vẫn thích D2 thần thánh hơn :rolleyes:
L@zers
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tichchu2203 Chơi Path of Exiles cũng là một tượng đài nhé
Xưa chơi D2 cày còn triệu thú mãi mới phá đảo đc.
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@Akay Nhím Tùy bản, có bản cày cũng nhanh xong
keq9vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhớ hồi xưa koh chơi nổi D3 vì máy lởm quá, nên D2 h vẫn là tượng đài trong mình.
mr.pakapun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@keq9vn me too. Nhớ hồi chơi tiệm game (chưa có internet), mình phải len lén "ăn cắp" cái game mang về nhà chơi.
Lần chơi đầu tiên, mình chọn nhân vật triệu hồi các bộ xương, sói, gấu, và chơi gần 4 tháng mới phá đảo. Chơi xuyên đêm giao thừa,...bồi hồi kỉ niệm thật :rolleyes:
@keq9vn Chơi d3 trên laptop đc 15 phút máy hết pin, ngốn pin kinh khủng.
@mr.pakapun Necromancer.
1stIllusion
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn đang chơi D2 mỗi ngày
NQK.Endless
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ros12810.9 Bộ Sigon's, bộ sida và dễ kiếm nhất game =]]z
@ros12810.9 Đồ màu vàng là đồ Unique. Bộ Sigon's đó cùi bắp.
1stIllusion
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quang_35 Mình chơi Sorc nên lên bộ Taj Rasha mà chưa full. Còn thiếu cái dây chuyền kiếm mãi ko thấy 😔
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
@1stIllusion Mình chơi Rogue hihi Solo mạnh vãi
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
6 năm
k mê nhg mừng vì nswitch co thêm game chất
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
Lại nhớ về một thời tuổi thơ.
trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
một thời cày quốc vs Diablo II.
@trieu04 Haha thời đó nhà em có con pentium 4, ram 128MB mà chạy rần rần luôn, 2 anh em toàn giành nhau chơi 😁
trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
@#JK mạnh dzữ ta :D:D
keq9vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trieu04 hồi 2003 nhìn con máy 512MB ram của ông in đĩa là thấy hâm mộ lắm rồi 😁
trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
@keq9vn Hy sinh CDROM để phấn đấu RAM máy e cũng vui phết, đành vác HDD cắm vô máy thằng cùng phòng copy ... Học tập ko 😃 kakaka
Mỗi lần ra mắt game mới là em lại xót túi tiền @@
Mà chơi rồi thì lại nghiện khổ vlin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019