[Game] Nhận xét ảnh của hai chiếc máy Sony mới nhất: RX0 & RX10 IV, trúng Sony A6000, thẻ nhớ 64GB

TDNC
4/10/2017 8:41Phản hồi: 43
[Game] Nhận xét ảnh của hai chiếc máy Sony mới nhất: RX0 & RX10 IV, trúng Sony A6000, thẻ nhớ 64GB
Cùng với việc giới thiệu chuyên trang Sony Camera trên Tinhte.vn, mời các bạn tham gia một cuộc thi nhỏ mà hay, cũng giống như bản thân chiếc Sony RX0 nhỏ mà có võ, đó là: Nhận xét ảnh của RX0 / RX10 IV. Tinh Tế đã có sẵn bộ ảnh để các bạn chọn, các bạn chỉ cần chọn ra 1 tấm ảnh rồi nhận xét về nó ngay trong chuyên trang tinhte.vn/sonycamera. Giải thưởng là một chiếc máy ảnh Sony A6000 rất được các mod Tinh Tế yêu thích và hai thẻ nhớ Sony 64 GB để các bạn lưu trữ thoải mái.

Cách chơi
  1. Chọn 1 ảnh mà bạn muốn nhận xét ở trong đây: Bộ ảnh Sony RX0 hoặc Bộ ảnh Sony RX10 IV.
  2. Đăng ảnh đó vào chuyên trang tinhte.vn/sonycamera và nhận xét về bức ảnh đó, hoặc nhận xét về máy RX0 / RX10 IV.
  3. Sau khi viết nhận xét, bạn bấm nút Chia sẻ bên dưới bài viết đó để Share lên FB cá nhân ở chế độ công khai. Tinh Tế sẽ chấm điểm dựa theo số lượng Like/Comment ở trong bài của bạn và số lượng bình chọn của thành viên Tinh Tế.
Lưu ý: Những bạn xài Chrome khi gặp lỗi không lưu được hình dưới dạng .JPG thì hãy chuyển sang trình duyệt khác để lưu hình, hoặc là dùng plugin này: Save Image as Jpeg.

Cách chấm
  • Tinh Tế chọn ra 10 bài nhận xét hay nhất để thành viên bình chọn.
  • Điểm tổng kết = Số lượng Like (trên chuyên trang) + số lượng Comment (trên chuyên trang) + số lượt bình chọn.
Giải thưởng
  • Giải nhất: một máy ảnh Sony A6000 + ống kit 16-50 mm. Dành cho bài có điểm tổng kết cao nhất.
  • Giải khuyến khích: Thẻ nhớ Sony SD 64 GB, random dành cho những bạn có comment trong các bài dự thi của chuyên trang. Các bạn hãy tích cực comment vào các bài dự thi khác để gia tăng tỷ lệ chiến thắng của bạn nhé. Comment càng nhiều thì xác suất random trúng bạn càng lớn.
  • Giải random dành cho những bạn có tham gia bình chọn: Thẻ nhớ Sony SD 64 GB.
Thời gian thi
  • Thi nhận xét ảnh: 2 tuần, từ hôm nay đến 20/10/2017.
  • Công bố danh sách bình chọn: 27/10/2017. Xin dời lại ngày 30/10/2017 vì số lượng bài viết quá nhiều. Xin cám ơn và xin lỗi các bạn vì sự trễ này.
  • Công bố kết quả: 03/11/2017. Xin dời lại ngày 06/11. Xin cám ơn.
Chúc các bạn vui vẻ.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy ai tham gia đều có quà hay sao vậy mod?
@henry_1177 Random nha, cám ơn bạn, đã sửa lại cho chính xác 😁
facebook em không hot nên chắc không tham gia rồi 😔
@nguyenqthin Like + Comment trên chuyên trang chứ không phải trên Facebook bạn ơi 😁
@nguyenqthin à, hihi. thank mod
@nguyenqthin tính like và cmt trong tinhte chứ có phải trong Fb đâu bác
mình k xài face nên chịu...
willchi
ĐẠI BÀNG
7 năm
ráng trúng cái 64gb chứ fb thì le que khó trúng rồi
ides
CAO CẤP
7 năm
bạn bấm nút Chia sẻ bên dưới bài viết đó để Share lên FB cá nhân ở chế độ công khai.
Tinh Tế sẽ chấm điểm dựa theo số lượng Like/Comment ở trong bài của bạn và số lượng bình chọn của thành viên Tinh Tế.
Tui hok thèm =))
Hugh Huynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thẻ 64 trở lên mới cho quay format mới
Mong tríng cái thẻ nhớ chơi. Có ứ chưa bao giờ được cầu mấy cái máy ảnh để chụp rồi so sánh bao giờ. Với lại dùng điện thoại cùi nên cũng chẳng thể so sánh ảnh chụp được
@Transporter Công Đạt thế bạn lấy thẻ làm gì
Ongchupvc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không chơi Facebook, nhất thiết cứ phải share lên Face mới được à.
@Ongchupvc like, triệu like
@Ongchupvc Vì ngoài mục đích chơi ra thì việc share sẽ là 1 hình thức quảng cáo (2 bên có lợi - bên tính tế lợi hơn chút so với người chơi) mà để quảng cáo hiệu quả thì FB là mạng xã hội lớn nhất.
@Ongchupvc Share để có thêm nhiều bạn biết về chuyên trang và các thông tin hữu ích trong đó chứ bạn 😁
badboyasd
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa biết sao
ảnh chân thực, màu sắc k bị thay đổi.
@binhtrang13 good
@binhtrang13 Đăng vào phần Thảo luận của chuyên trang chứ không phải comment ở đây bạn ơi.
@binhtrang13 la sao ?
MrBay0801
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2017/10/4145684_sony_camera_rx0___camera.tinhte.vn_-36.jpg

ảnh quá đẹp cho 1 em hành động như thế này, vừa nhỏ gọn vừa chụp ảnh đẹp gần như máy ảnh chuyên nghiệp. Rất đáng để mua
@MrBay0801 Đăng vào phần Thảo luận của chuyên trang chứ không phải comment trong đây bạn ơi.
@TDNC mod cho hỏi là chia sẻ về FB là cái bài của mình viết sau khi đăng rùi share hay là chia sẻ cái chuyên trang hay là bài viết này ah, muốn hỏi rõ để tham gia game và làm đúng luật.
Với thêm 1 cái nữa là nếu có 2 bài viết về 2 máy thì có đươc không hay mỗi người chỉ 1 bài tham gia.
Thanks mod
Thôi xong, đang cai nghiện fb được mấy tháng. Đành nhìn em nó vào tay người khác vậy 😃
Đã quá đã... yêu em a6000 này lắm cơ 😁
4fuongtroi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh có độ no màu tốt, bokeh cũng dễ chịu
dep
mrbekei
TÍCH CỰC
7 năm
@TDNC số lượng like và cmt trên chuyên trang chốt ngày nào vậy mod? và số cmt tính như nào? vì có cả chủ thớt cmt nữa và có thể 1ng có nhiều cmt?
hieumau9x
ĐẠI BÀNG
7 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019