Game TeaM: Avatar - Go Mobi - Mobi Army [ Bản mới nhất! ]

saobang3886
28/9/2011 9:13Phản hồi: 10
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrdzin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cuối cùng thì cũng có update Avatar.

Mình thấy trong nông trại có cái ao to đùng chả hểu để làm gì? Vậy tại sao lại không thêm chức năng nuôi cá hay tôm cua gì đấy cho phong phú nhỉ.

P/s: Phiên bản update sau làm ơn sửa dùm cái tiếng gà kêu, nếu không thì bỏ luôn đi cũng đc. Chứ bản 1.6.3 này thêm cái tiếng đấy vào nghe như con gì đang hóc xương ý =.="

Một điều nữa là khi lựa chọn tại các cửa sổ hay menu thì lựa chọn đươc high-light bằng màu hồng trên nền xanh lá cây thì không nhìn thấy gì hết vì 2 màu quá giống nhau nên khó nhận biết. Và nên có 1 chút delay khi lựa chọn vì hiện tại cứ chạm nhẹ vào là cái menu nhảy cà tưng cà tưng thế là ấn nhầm luôn sang cái khác. Theo mình tốt nhất là nên để thành ấn 2 lần là chọn, ấn 1 lần sẽ high-light.
- Cái ao đó sẽ có công việc trong các bản update sau ^^!
- Tiếng trong nông trại chắc do bạn nghe bằng loa ngoài nên ko rõ, thử cắm phone vào nghe sẽ hay hơn đó.
- Cái Menu chọn hình như màu xanh đậm mà, lúc trước cũng làm 2 lần chọn nhưng nhiều bạn ý kiến nên chỉnh lại vậy đó, để mình xem lại xem ntn ^^!
thanks chủ thớt.
mrdzin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sorry mình viết không rõ. Ý mình không phải tất cả menu chọn mà chỉ có 1 số thôi. VD như menu chọn thành phố lúc đăng nhập, menu chọn tên friend khi vào nông trại người khác (nhất là cái này, phải căng mắt mới biết mình chọn chuẩn chưa) Mình xài Milestone có phím cứng nên thấy mấy chi tiết trên khá khó chịu.

Mình mới nhớ ra là ở cả bản trước và bản này chỗ bát thức ăn cho chó đều có "góc lag" o_O Nghĩa là khi đi đến gần bát thức ăn mà đi lệch 1 chút sang trái hoặc phải thì sẽ "đi xuyên qua" cái bát và "đâm" vào hàng rào phía trên (khi này mình sẽ đứng giữa 2 vật này, cái hàng rào phía trên và cái bát phía dưới). Khi đó nếu như ấn đi lên thì dĩ nhiên là không thể vì đó là hàng rào, còn nếu ấn di chuyển về 3 hướng còn lại (sang trái, sang phải, đi xuống) thì đều hiện lên bảng hỏi có cho chó ăn không ==> kẹt cứng ở đó, không đi đâu đc. nữa.

Và đôi khi chó hay gà vẫn bị kẹt phía sau cái nhà kho khiến mình không nhìn thấy chúng để xem sức khỏe hay tình trạng bệnh.

P/s: Được cái là đã fix đc. lỗi của bản trước khi chạm lên màn hình để di chuyển (dù vô tình hay cố ý) thì phím cứng đơ luôn không điều khiển dc. nữa. Lỗi này khá là ghét nhưng đã fix đc. nên cũng thấy hào hứng hơn. Chưa thử chơi phỏm nên không biết còn tình trạng lá bài hiển thị cao hơn giá trị lá bài thật 2 đơn vị hay không (VD: nhìn là át cơ nhưng thực chất là Q cơ, hay nhìn là 5 tép nhưng thực chất là 3 tép)

Cảm ơn Team, mong rằng team sẽ phát triển thật nhiều game hay cho mọi người 😁

À quên nữa, mình muốn dùng máy đt khác (số khác) để nạp xu vào nick bằng cách nhắn tin thì phải dùng cú pháp gì?
Mình cũng đã cài thử phiên bản này rồi. Nhìn chung có nhiều lỗi được fix.
Quan tâm nhất vẫn là đánh phỏm, vẫn còn sử dụng phỏm Q,K,1 và K,1,2. Hình như cái này tùy thuộc vào vùng chơi thì phải. Hay là do lỗi của game vậy TeaM?
Update avatar bản mới, sắp có bản Mobi Army mới nha các bạn ^^!

---------- Post added at 05:30 PM ---------- Previous post was at 05:30 PM ----------

Để mình xem lại vụ này ^^!
Thanks chủ thớt. Phiên bản update có vẻ mượt hơn thì phải.
Hi chủ thớt, sao hôm nay mình vào nông trại lại nhận đc thông báo "quá 30 ngày bạn chưa nạp tiền nên chỉ có thể vào vùng ngọai ô". Đây là qui định của game hay bị lổi gì? Mong bạn hướng dẫn.
phải nạp tiền mới đc vào trong thành phố tiếp à,bó tay @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019