Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gần 80.000 người dùng Mỹ vẫn quyết giữ Galaxy Note 7

agp8x
31/1/2017 2:50Phản hồi: 155
Gần 80.000 người dùng Mỹ vẫn quyết giữ Galaxy Note 7
Bất chấp việc Samsung đã cố gắng thu hồi Galaxy Note 7 sau sự cố cháy nổ vào cuối năm ngoái, khảo sát mới nhất cho thấy gần 80.000 người dùng Mỹ vẫn tiếp tục sử dụng chiếc điện thoại này. Phần lớn những người này cho biết họ vẫn sẽ quyết giữ lại Galaxy Note 7 ít nhất là cho đến lúc Samsung giới thiệu Galaxy Note 8.

Cũng cần lưu ý là những người dùng Note 7 được khảo sát tại Mỹ đều mua sản phẩm chính hãng, đồng nghĩa với việc họ quyết giữ lại chiếc điện thoại của mình. Chính sách của Samsung ở Mỹ cho phép người dùng đã mua Galaxy Note 7 có thể được hoàn tiền hoặc được đổi sang Galaxy S7/S7 Edge hoàn toàn miễn phí.

Cách đây không lâu thì hãng điện tử Hàn Quốc cũng đã khẳng định sẽ tiếp tục ra mắt phiên bản tiếp theo của dòng Note.

Tham khảo Wccftech
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Đã lỡ yêu rồi thì vài trăm usd đáng bao nhiêu. Hên hên sau này làm đồ hiếm có khi lại mắc gấp trăm lần.
@bomduc Ngắn mà chuẩn ! ^^
@Naga.Baamboo Không bàn ngu khôn ở đây, nhưng giữ cái đó thì chẳng có 1 chút giá trị gì... Note 7 thất bại cái gì thì cả thế giới đều biết mà, không đọc tin tức àh @@
@bomduc Bị cháy hay bị nổ?
@hoai88vn Giá trị hay không nó nằm ở nhận thức của mỗi người. Cũng như 1 món đồ cổ nếu vào tay người biết chơi thì có giá trị, còn vào tay ve chai thì nó cũng như một thứ vứt đi.

Note7 thất bại do sự cố về pin, chứ nó ko hề thất bại về mặt công nghệ nhé.
có lẽ đây là Note 7 đợt đầu !
Đây mới là fan ruột này !
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thangmasaru Nó đã giàu mà máy lại còn không chát mới chơi được. Còn VN mà giữ hết hạn mà nó nổ thì móm.
@Thangmasaru Mỹ thích ss hơn thích táo mà.
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ muốn mua máy nguyên seal có không nhỉ
@thanhtinh Giờ làm gì còn seal cho bác bóc nữa. Nếu có chỉ có hàng dựng lại thôi
aronvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhtinh
Mua máy Mỹ T-mobile hong
dzuan13_bk
ĐẠI BÀNG
7 năm
hồng nhan bạc mệnh nên nhiều người còn luyến tiếc
Mấy chiếc giữ tới giờ này chưa nổ thì khả năng vô cùng cao là không lỗi, sẽ dùng ngon. Tội gì phải bỏ vì nó quá tuyệt, và lệnh cấm bay đã được gỡ bỏ.

Sent from Note7 using InstaMess app
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@noitiengmy Lại 1 ngài mới tạo nick
@@noitiengmy
Dùng ngon gì khi mà bị giới hạn % pin sạc + không hỗ trợ cập nhật phần mềm + linh kiện thiếu khi cần sửa + đủ các thứ khác nữa
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
@kira6866 Tớ hỏi ngu cái, reset về ban đầu, không chạy update có bị giới hạn % xạc pin không bạn ?
@KAXIHAN Khi đã update rom thì reset nó vẫn thế b ah, cài lại rom ban đầu hoặc rom cook qua odin thì ok
zzkiuzz
TÍCH CỰC
7 năm
@@noitiengmy Đang tự an ủi à bạn .
Hy vọng tương lai bạn "đồng" của bạn vẫn lành lặn 😁
Giữ lại nổ lúc nào ko biết
@anh cô đơn Thì cứ đợi chờ thôi vì Note 7 là Quả Bom Hẹn Giờ Mà 😁
@anh cô đơn Thật ra thì số lượng phát cháy rất ít. Nói nổ thì hơi quá
Việt Nam cũng khối ông giữ lại ... thòm thèm quá 😁
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
Buồn hay vui thì cũng là kỷ niệm, đôi khi giữ lại chỉ vì thích, đâu phải vì thứ khác. Nhưng cũng có lẽ, khi ra Note8, Samsung nếu muốn thu hồi Note7 thì nên ưu đãi nốt chỗ này. Ở góc độ người dùng, không trả mà giữ lại cũng mang ý nghĩa khẳng định đối với hãng, còn ở góc độ của hãng, lại ưu đãi khi bán Note8 với người trả Note7 (đương nhiên tiền mua Note7 cũng hoàn đầy đủ) thì còn thể hiện được bản lĩnh của hãng.
@KAXIHAN Bạn k phải lo, samsung đầy tiền, 😃 và sẽ có ưu đãi tương tự vậy.
Chịu khó giữ gìn chút, biết đâu năm sau lại được đổi ngang Note8 hoặc S8

Đùa chứ, ngoài ra con có gía trị lưu giữ kỉ niệm không chừng, sau nè lại thành hàng hiếm
Mới đầu năm em nó lại đc bốc lên... Nhưng em nó là 1 nhân chứng lịch sử cho những vụ nổ, nên chắc còn đc bốc nhiều lần nữa...
@Ga2018 Và đây là Clip Hiện Trường Ảo được dựng nên bằng Đồ Họa về Vụ Nổ trên nOte 7 khó quên nhé!!! 😁
Ẻm đẹp, nhưng do duyên số không cưới dc em về, quá buồn, đành dùng tiếp Note 5, em trai dùng S7edge kêu pin hơi yếu, chỉ dc 5h onscreen, mong sao note 8 dc tầm cỡ 7h thì tuyệt vời 😃
@huytoanpham S7e mà onscreen 5h thì chắc là 5h chơi game 3d rồi. Chứ xem phim thì k cần bàn, lướt web bt cũng phải 7 tiếng là ít nhất. Ít hơn thì nên xem lại cục pin.
@AZwarrior Hội chơi HIT, 5h là dùng wifi nếu 3g thì còn hơn 3h 😃
Ttdmt
TÍCH CỰC
7 năm
@huytoanpham Bạn này dám nói sự thật nà
pro95
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huytoanpham ủa. mình s7 edge nếu dùng mà brightness max thì 5 tiếng còn ở trong nhà thì mình đc 6 - 7 tiếng.
@pro95 Mình đang nói game ấy, dùng bt thì tầm đó là chuẩn ùi hì
Vẫn chưa chịu cho nó ngủ yên à ? ôi NỔ 7, kỷ niệm khó phai ^^
mà phải công nhận nót 7 nó đẹp
Thằng S8 mà đưa vân tay ra đằng sau, và sử dụng phím Home ảo giống Android gốc thì có khi quay về dùng Note7 thân yêu thôi!
@h3141592653
poorman_198x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@h3141592653 Mình nghĩ đến s8 thì vân tay chỉ là phụ thôi. Cái mống mắt mới là chính. Trực quan, tiện hơn
😁 mới bán note7 tháng trc xài note edge xog. Tiếc ghê. Ko là hiếm ở VN rồi
Giờ mới biết luật sở hửu vũ khí ở Mỹ cho phép tàng trử bom mìn, lựu đạn.
haidang8989
ĐẠI BÀNG
7 năm
80.000 thằng IS đấy các ông ạ =))
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợt đầu đặt mua, mà lên trể 2 ngày nên bị bán. Phải đợi đợt 2. Thế là k có duyên vs em nó luôn. Nếu mua đc mình cũng sẻ k trả lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019