Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gắn dè con phía sau cho Yamaha NVX

penguin small
8/12/2016 14:30Phản hồi: 114
Gắn dè con phía sau cho Yamaha NVX
Quan sát tìm hiểu đã lâu, hôm trước mình đi xem xe tận mắt, thấy rất thích nhưng phần dè sau trống hoắc, nếu có người ngồi sau thì người ngồi sau sẽ ướt từ chân đến đầu sau 3 phút. Vậy mình muốn hỏi xem ai có cách gì để gắn dè con sau cho NVX không? Nếu ko gắn được thì thôi mình phải chọn con xe khác... 😔

Update 23-12: tin vui, đã có hình ảnh dè chắn bùn đầu tiên, đang được tác giả test ;)
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AQTLM
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chờ đó đội chế mũ, team làm nhựa sẽ sớm có hàng ra thị trường thôi bạn. Giá thì 1 vốn 5-6 lời. Sẽ bán ở các tiệm đồ chơi xe
miseryme
TÍCH CỰC
7 năm
Yamaha chơi kì thiệt, có cái dè cũng không gắn vào cho người mua nhờ, con Nouvo 5 cũng không có dè, phải gắn thêm; tới nouvo 6 mới có cái dè bé tẹo gắn thêm vào 😕
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác chưa leo lên con xe chạy mà nói như đúng rồi...xe em chạy gần 500km rồi. sg mấy này ngày nào chiều cũng mưa, chiều tối mới vừa mưa chạy phà phà chả dính gì tới ng ngồi sau nhe. Nhìn cái đồ để chân ở phía trước thân xe nó che hết rồi văng trúng đâu được, khi nào đồ gác trân nó nằm ngày cái phuộc thì nó mới trúng. Rất nhiều xe chạy bì văng nước ng ngồi sau nhưng ng ta vẫn mua ầm ầm bác à
mr.bao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@penguin small Chuẩn luôn bác 😁
quihoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@penguin small Trời mưa mà chạy 70km/h???Bác sợ wan tài bán hết hay sao mà chạy dữ vậy??
@mr.bao Đâu rồi ra đính 9 lại xem ^^ tàn hình r ah
@phongy Cái này mình nghi nghi rồi..xe mới ra dc 1 tuần là pr vô đối.giờ nó lại đi ngược lại .thế là thế nào.
Đáng lẽ ra phải tìm cách khống chế nhược điểm đằng này lại lấp liếm nó bảo sao k khá nổi.
Nhìn cái phuộc sau thẳng đứng hết sức vô duyên.
Không biết có tay nào độ thành phuộc xéo (ngã về trước 1 gốc 30 độ) hoặc làm phuộc giữa hay không ?
=>>> Chờ Demi thôi

Sent from my E6533 using Tapatalk
@THANKINHDAIHIEP Đc cái phuộc như con Force này thì ngon

quihoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@THANKINHDAIHIEP Phuộc được thiết kế như vậy để chịu trọng lực hướng xuống!Bác chế nghiêng thì trọng lực hướng ngang có ngày gãy ngang nguời ngồi sau chầu diêm vương!
@quihoang Thế phuộc giữa hướng nào bác?
Bác yên tâm là Yamaha mới ra dịch vụ bảo hành mới là:" bao Diêm Vương luôn" (trong sổ bảo hành có để là " bao Diêm Vương)

quihoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@THANKINHDAIHIEP Phuộc giữa cũng thiết kế đi xuống chứ đâu có nghiêng!Nếu phuộc giữa thì lò xo bự hơn phuộc đôi!Xe người ta thiết kế đã tính hết trọng lượng và trọng lực,mấy bác thích độ chế chỉ biết đẹp con mắt chứ đâu có kiến thức chuyên môn!Trọng lực được tính từ tâm đi thẳng xuóng dưới,phuọc nghiêng thì lực cũng đi thẳng chứ đâu nghiêng
seaman_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới lấy một con, hôm qua chạy gặp mưa, trời ơi! văng phía sau bẩn ko thể tả. Nói chung nhìn từ sau ra trước ko sót chỗ nào, người ngồi sau thì văng lên tới đầu. Chỉ chờ chắn bùn độ ra mắt sẽ lắp ngay và luôn.
Uh, nhìn mấy hình Bro đưa ra thấy đẹp quá trời! Thế mà thằng Yamaha này nó luôn chừa lỗi lại trên xe nó. Ví như Exciter 150 thì lỗi dè sau nên các anh emang về độ lại.

Cái dè độ lại thì dễ chứ cái phuộc thì khó à. Thiệt tình. Đang chờ xem cap thủ Demo lại cái vụ cặp phuộc cái coi

Mr. Bao đọc comment của bạn này đi, mình nói văng lên tới đầu mà ko tin.
CHÚ Ý!!!
Anh e mua xe về cần gắn chắn bùn trước gấp! cái khoảng trống ngay cái phuộc trước nó trống lắm, chạy nhanh chút là bùn nó văng vô tới trong bình xăng luôn! văng tứ tung bên trong 😔 xe mình bữa giờ mưa mấy ngày giờ ở trong dơ thấy nản! phải nhanh chóng đi rửa rồi che chắn lại! NSX tuy để cho khí động học nhưng lại kg làm chắn bùn cho tốt! mình kg phát hiện để ăn nguyên mùa mưa năm sau là sét xe luôn! nguy hiểm nhất là ngay chỗ gắn phuộc trước bị sét!
Yamaha có bảo hành Diêm Vương nên anh em cứ độ, chế thoải mái nhe anh em!

Bác nào muốn bik con NVX đi mưa nó bắn cỡ nào thì mời xem clip, cái này e tình cờ xem được thôi, cũng ko ngờ 1 con tay ga mà đi mưa bắn như vậy thì thôi mua mịa exc chạy cho đẹp
DarkIII
ĐẠI BÀNG
7 năm
@devil_may_die ông này pr cho yamaha sao chạy xe LD
leson5487
ĐẠI BÀNG
7 năm
@devil_may_die xe bác dán đẹp quá =)), em cũng đang nghiên cứu mà thế này thì phải nghĩ lại thôi
Phuoctin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá sức thê thảm
IMG_1481.PNG IMG_1482.PNG IMG_1483.PNG IMG_1484.PNG
@Phuoctin sao cái ba lô kg có tí bụi nào nhỉ?
lúc đầu xem cũng không nghĩ là nó bắn đến vậy, quá tệ cho Ya, chiếc này phần đầu thì ngon, phần sau thì dở.
@devil_may_die Tui cũng rất thích phần đầu (ngoại trừ cái xi-nhan) nhưng phần sau gồm cái yên, cái để chân, cái dè thì thiết kế ko hiểu nổi...
Rồi xong, mốt gặp con này là né nhanh ko bị nó phun sình lên ng thì mệt =))
Phuoctin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Người ngồi sau bị văng lên tới nón bảo hiểm thì những người chạy xe phía sau không biết sẽ te tua thế nào. Hehe
kiếm dc cái dè con ôm cái bánh sau thì okie. Còn không thì 😁:D:D:D:D:D:D:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Thôi xong. Tan mộng mua một em chạy. Ức thật. Xe giờ có mỗi em này là to và thể thao hợp mà bị lỗi thế này.

Không biết liệu có gắn thêm cái chắn bùn nhỏ như AB được không mấy bạn.
Phuoctin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hãng cho mượn test xe. Anh này cũng khá nổi tiếng
Các cái khác thuộc về thẩm mĩ không bàn riêng cái dè tụi yamaha không cho vào cũng có lý. Xe này khả năng tăng tốc ở vận tốc lớn cao, lốp bự tiết diện bám đường to dẫn tới biên độ giao động bánh cũng cao. Nếu thiết kế cái dè hiệu quả và chắc chắn ôm 1/3 bánh sẽ làm mất thẩm mỹ tổng thể cái xe, nếu tk dè mong manh để đảm bảo thẩm mỹ khả năng tai nạn rất cao. Cứ hình dung đang đua bơi trên 100 km/s mà cái dè nó rụng ra gây kẹt bánh sau xác định 18 năm sau lại làm hảo hớn.
Thôi xong, từ h trời mưa ra đường mà gặp hảo hán nào phóng NVX là xác định chạy cách xa đuôi nó 3m cho an toàn 😁
nneo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@O.R.A.N.G.E em nghĩ 10m còn chưa chắc ăn bác ạ :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019