Gắn thêm công tắc đèn cho Honda Winner X có ảnh hưởng gì không?

quang117849
15/8/2019 3:54Phản hồi: 156
Gắn thêm công tắc đèn cho Honda Winner X có ảnh hưởng gì không?
Các bác cho em hỏi gắn thêm công tắc đèn cho Honda Winner X có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe không ạ? Em có lên mạng search tìm hiểu thì không thấy trang nào nhắc tới, thi thoảng chỉ thấy 1 số bạn comment? Thanks!
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tất nhiên là có ảnh hưởng rồi, nhưng nhiều hay ít thì mình không dám chắc. Vì xe thiết kế không có nút tắt thì điện áp trong xe acquy sẽ tích nhiều hơn. Nếu không có chỗ xả ra (đèn pha) thì sẽ ảnh hưởng acquy. Như việc bác sạc điện thoại liên tục nhưng không lôi ra xài vậy.
I Like
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vanhunghus Kỹ sư họ thiết kế đèn luôn sáng là do tiêu chuẩn an toàn “bên Tây” nó vậy bác ạ. Cái này bác có thể search google. Hầu như xe hơi đều vậy. Còn với văn hoá Việt Nam mà đi kiểu vậy lỡ chiếu đèn vào đám đang ngồi nhậu dễ bị gây chuyện lắm bác, hoặc đi về lối trọ, .... Thứ 2 “kỹ sư” họ thiết kế vậy là cũng phần nào giảm chi phí sản xuất nữa, có thể một vài công tắc giá không đáng là bao nhưng tính ra cả triệu chiếc xe thì giảm đi đáng kể đó bác. Giờ năm 2019 rồi, chip, sensor, acquy hiện đại hết rồi bác ơi.
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@I Like Hì quan điểm của mình giống bạn (có thể đọc lại mấy cái bình luận trên của mình) thế nên mình mới bảo bạn kia tiềm hiểu vì sao? Bỏ qua cái phần văn hoá bạn nói thì chắc kỹ sư họ thấy Việt Nam mình trở nên ô nhiễm khói bụi ngày càng nhiều nên mặc định để cho đèn sáng vậy. Ở đây đang nói đến đến vấn đề có ảnh hưởng gì về ắc quy hay không thì đúng như bạn nói "Giờ năm 2019 rồi, chip, sensor, acquy hiện đại hết rồi" mấy cái này mình nghĩ nó còn xử lý được cách đây hàng chục năm cơ.
galaxytab2
TÍCH CỰC
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ Một thằng thiếu hiểu biết phát biểu. Đã ngu thì ngậm mồm lại, nếu k biết gì về điện đèn thì google đi rồi nói.
@galaxytab2 chửi ghê quá bạn, công tắc ngắt động cơ nếu lắp hàng chất lượng, từ công tắc tới dây điện, tới jack cắm là hàng xịn, thợ làm kỹ kg bị lọt nước vô thì ok, còn đem mấy thằng thợ cùi bắp thì có ảnh hưởng đấy
Mình thích xe có đèn luôn bật. Cảm giác không cần quan tâm tắt mở đèn thật sướng. Còn ai phàn nàn thì cứ nhẹ nhàng xin lỗi và nói do xe không có công tắc thôi.
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@warmboy24 Ban ngày thì đèn nó cũng chẳng đủ mạnh để chói mắt mà ban đêm thì dĩ nhiên là phải bật đèn rồi, đứng óc chos đi bật đèn pha vào mặt người khác là được.
Mình lại nghĩ ko ảnh hưởng gì cả. Cá là sạc đã tích hợp chức năng khi đầy bình tự ngắt chứ ko thì bình nó phù sao. Với lại trước winner nhiều người cũng độ công tắc cho xe nhập như vario đến giờ vẫn chưa nghe phàn nàn gì hết. Cụ thể là bác sĩ đèn cũng độ công tắc cho winner X đấy, hẳn là bsđ biết rõ nguyên lý của sạc mới chơi vậy.
12minhduc.
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenanhphu Chuẩn, 100% không ảnh hưởng gì cả.
loatchoat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ Nói như bạn mấy xe có công tắc nó tèo hết rồi à? Đặc biệt mấy xe sử dụng bóng đèn sợi đốt nó còn tiêu điện nhiều hơn mà có sao đâu
ton son
ĐẠI BÀNG
5 năm
@loatchoat Sao nhiều người k hiểu nhỉ bạn tk hay người ta tk, cái xe nsx làm ra xe có công tắc thf người ta phải tối ưu chó xe có ctac chứ, xe k có ctac thì ngta tôi ưu cho xe k có ctac chứ, bác kphai nsx phán sao đc
Motsoilong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@teeoz Chuẩn bác ơi, bản thân em thấy nếu k độ cái công tắc tắt đèn nhiều lúc dừng chỗ đông người mà chiếu thẳng mặt ng ta đôi khi cầm rổ ra đựng răng 😆)
Có ảnh hưởng hay không còn phụ thuộc vào chỗ làm nữa bạn ạ.
@thanhtung6868 Câu này chuẩn nè bác top, do tay thợ nữa
Và còn nhiều bài nữa hj hj
@Bão Sài Gòn 😁 :D
@Tino Pham :D
k mở đèn , điện mạnh không dùng hết , mâm lửa ngâm điện thời gian dài dễ bị cháy nha bác
CuongLam02
TÍCH CỰC
5 năm
@12minhduc. Mấy ba đó đã dốt điện mà đi sửa ống nước, tư vấn tào lao gây tâm lí mặc dù mình ko ủng hộ thay đổi kết cấu nhưng đọc thấy phán ko thể nào im được đành ra miệng.
Mỗi 1 thị trường 1 nước nó có tiêu chuẩn kĩ thuật (CODE) riêng bắt buộc nhà sản xuất phải làm vậy. Indo thái lan bên họ bắt vậy thì nsx họ câu đèn trực tiếp chứ sao.
knonlylove
TÍCH CỰC
5 năm
@CuongLam02 thích "ko biết đừng có nói" thì vào group xe VARIO - CLICK , xe tắt đèn chạy ban ngày bình bị phù nề lên hết phải đi thay bình mới, thợ câu điện phải khuyên gắn công tắc vào nhưng chạy xe ban ngày vẫn phải bật để xả bớt bình, mình ko cần biết bạn giỏi lý thuyết cỡ nào , mua con xe về chạy 6 tháng coi hư bình ko rồi vào lại đây phán. anh em người ta chơi xe chăm xe như con kưng ko có ai rãnh đi chỉ tầm bậy. Đó là phần cái bình, còn phần khác như cuộn lửa anh em phía dưới nói nữa.
CuongLam02
TÍCH CỰC
5 năm
@knonlylove Mấy xe đó bị phù bình các kiểu họ nói do câu đèn vậy có kiểm chứng ko bạn, có thêm đồ chơi khác trong xe nữa ko?, hay "chỉ nghe nói"? Chơi xe thì mình chơi từ lúc diễn dàn BikerVietNam mới thành lập lận, bạn khỏi phải chỉ. Phán thì cũng phải có lí chứ lí thuyết gì ở đây, bạn đang bị tư tưởng sài đồ dỏm giam cầm đó.
trieu04
TÍCH CỰC
5 năm
@SúngToLoGìThiếuGái Ko hiểu biết thì nín đi ô ơi, vô đây làm chi cho dân ta chửi cho sml ra?
quang117849
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy các bác có phương pháp gì khi tới những chổ cần tắt đèn không ạ. Mình không sợ hao đèn hay gì mà cái cần nói ở đây mình sợ gây cảm giác khó chịu cho người khác
TranAnz
TÍCH CỰC
5 năm
@quang117849 Qua chỗ a kia q6 làm. Ngta làm nhìu mà ko sao đâu. Có gì lên led mạnh hơn bù bình lại. Hi
@quang117849 Thì bác độ công tắc vào. Luc cần thì tắt ko thì cứ để nó sáng. Nó hư được thì xe cũng nát cmnr
ton son
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quang117849 Bác bảo thợ điện có tâm ý lắp ctac ngắt đèn khi ngắt đèn thì thêm cái tải j đó vào vì dụ như quạt điện làm mát, khi bật đèn lên thì.... Bạn hiểu ý chứ, làm sao bằng công suất đèn tiêu thụ là đc
ducdl2
TÍCH CỰC
5 năm
Từ các loại xe nhập không có công tắc tắt đèn nhiều người đã độ không vấn đề gì.Bác tìm tiệm làm uy tín chút là được,Long Osram hoặc Gari shop cũng rất ok.
Cái gì gắn ngoài chả ảnh hưởng .. Nhưng ảnh hưởng ít hay nhiều thôi
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
thôi cứ để cho nó sáng. lỡ mà ăn đập ta đi kiện Honda kiến cháo
Cái này nhìn cũng không khác hàng zin theo xe.
Cùng lắm là cháy mâm lửa thôi do điện được sinh ra nhưng không được sử dụng.
CuongLam02
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhựt đây Phán tào lao bí đao gây hoang mang ae.
@CuongLam02 Phán ngu chứ phán tào lao gì bồ. 😁
boymummim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thằng em mình nó khoan chỗ đầu xe để lắp thêm công tắc cho 2 cái đèn trợ sáng,nó đi dc hơn năm rồi,thấy có làm sao đâu!!!
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boymummim Đỏ quên đi, đen thì bàn tiếp ha
boymummim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TNT DMH Đỏ đen gì mình không biết,nhưng hơn năm rồi thì chứng tỏ chẳng sao cả,nó bảo như thế còn xả bớt được điện thừa,thằng em mình học điện tàu thủy nên chắc nó cũng hiểu rõ cái nó làm về điện!
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boymummim Bác cũng hên đấy
Không vấn đề gì đâu, sạc giờ thiết kế theo kiểu mới, không phải dạng chập điện như cũ nên thoải mái đi. Nhưng mà cuộn lửa của Winner thì như cũ nên khả năng cháy tự nhiên khá cao. Bạn nên chuẩn bị tinh thần để đi quấn dây lại (đừng mua mới).
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@emkobit Ghê quá, thiệt không đấy bác
_Smile_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@emkobit Ghê vậy nhỉ. Vậy chắc bọn nó độ đèn đóm các kiểu là bị cháy hết và phải đi quấn dây lại.
galaxytab2
TÍCH CỰC
5 năm
@emkobit Phán như thánh, tôi đi winner đi 3 năm nay độ xenon, l4x từ lúc mới mua về sao k cháy?
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc phải có người làm thử và kiểm tra mới trả lời chính xác được. Mình thì nghĩ sẽ vó ảnh hưởng nhưng không biết mức độ như thế nào thôi
@conghoda5 Người ta làm đầy rồi, chưa thấy ai kêu gì cả
lắp vào bth và chỉ tắt đèn khi thực sự cần ví dụ như khi đèn chiếu vào mặt mấy anh bợm nhậu ngồi ven đường, còn lại thì cứ mở để điện không bị tích mà không có chỗ xả
Hôm trước có bài độ xe về vụ này đó bạn. Cơ mà theo mình thiết kế ngta như vậy là có lý do. Cớ sao phải độ thêm nhỉ.
dntphuc
TÍCH CỰC
5 năm
@tr3mi3u Vào bãi xe; quẹo vào quán cóc; đỡ bị người khác nhắc tắt đèn... chẳng hạn đấy bác.
_Smile_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tr3mi3u Mình VD như vaò bãi gửi xe samsung bảo vệ người ta bảo tắt đèn xe đi. Mình từng bị nhắc khi đi xe airblade cũng chỉ có bật đèn cos thôi.
@_Smile_ đúng rồi có nhiều nơi khi lấy thẻ phải tháo khẩu trang tắt đèn mà
TNT DMH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_Smile_ Nhiều xe nhập ngoại đâu có tắt đèn được
Nó còn phụ thuộc vào tay nghề độ xe củ thợ cũng như sự tư vấn tận tình để bạn quyết định có độ hay không 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019