Gặp nhau cuối tuần, bàn về Bphone 3

Tien.Pham138
20/4/2019 5:31Phản hồi: 320
320 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NRyan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình không dùng Bphone nhưng có lần cài ứng dụng chat của BKAV, đăng ký tài khoản sử dụng, hôm sau có nhân viên chăm sóc khách hàng của BKAV gọi cám ơn đã sử dụng và xin ý kiến về trải nghiệm.
Đánh giá cao thái độ!
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NRyan Về CSKH của Bkav mình đánh giá cao. Cách MKT và quản lý Fanpage thì cần rà soát lại thôi là đc.
Để nó yên nghĩ đi, đào lên hoài....thúi!!!
ế quá ế quá, tinh tế cứu giá
kakasoha
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngoài giá ra, thì b3 ngon về mọi thứ, t bán điện thoại ở shop nên ngày nào cũng lôi ra test, âm thanh nghe bao phe
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kakasoha Sure với bác. Âm thanh có thể không chất như LG nhưng cũng khoảng 8.5/10. Sáng nay có test với con G7, công nhận đã thật
kakasoha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tien.Pham138 Mọi chức năng, thao tác thật sự rất mượt mà. Cmr so sánh với 6spl cũng ngang cơ nhau. Giá shop m đang bán 6490, nhưng giá vẫn hơi cao để tiếp cận ng dùng, 5 tr5 đổ lại, là quật luôn đấy.
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kakasoha Mình cũng nghĩ vậy nhưng phải vừa bán vừa cân đo đong đếm để cho đại lý họ có động lực cũng là một bài toán kinh tế khó nhằn bác ạ. Bữa mình có qua Bạch Long mobile mua B3 thường thì còn 6tr thôi bác, cũng chấp nhận được rồi ấy
cuonghmu
TÍCH CỰC
5 năm
Mới thấy ngoài đời duy nhất 1 lần, cũng ko ấn tượng lắm
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuonghmu Ấn tượng là bạn bè xung quanh hỏi nó là điện thoại gì?
Mình cũng đã từng gặp vậy rồi bác, hài lắm 😃
Lúc trước chua có vinfone : thì tui ra giá bphone 3 triệu tui sẽ mua vì yêu nước, ủng hộ đội nhà có động luc sánh bạn bè thế gioi. Với điều kiện không lỗi. Hư trong tháng đầu trả máy lấy tiền lại. Hư tháng 2- đến tháng 12 thì lỗi đổi máy mới tinh chưa khui. Imei seri chưa kích hoạt
Nay có vinfone joy joy+ acti acti+ thì tui sẽ mua bphone giá 1,5 triệu với điều kiện bảo hành như trên
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ 1.5tr mua mấy con cũ cũ tầm 3 4 năm là vừa rồi, đua đồ mới làm gì
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Uả vin tàu yêu nước hơn con này chỗ nào vậy?
mrchien86
TÍCH CỰC
5 năm
Mình cũng đang sài B3. Ko ghet gì các bạn anti antits gì cả. Có điều lời nói chẳng mất tiền mua. Chúc vui vẻ
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrchien86 Cảm ơn bạn. Một trong số những người dùng Bphone rất lịch sự và điềm tĩnh.
Chưa sài nhưng coi bộ thấy chết yểu
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hải huỳnh 93 Nếu có điều kiện thì bác cứ thử, hoặc có ai quen mượn trải nghiệm thử cũng được
@Tien.Pham138 Sao anh Q không phát cho anh em tinhte mỗi người một cái test thử ta? 100 cái thôi là được rồi, có bao nhiêu tiền đâu
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtuan1066 căng lắm bác :v Lúc đó lại bảo Tinhte bị mua chuộc bởi Bkav và uy tín diễn đàn cũng sẽ bị ảnh hưởng không nhỏ 😆
@Tien.Pham138 Hãng nào chẳng làm vậy? Bộ tưởng tinhte "trên tay" không không vậy là vì yêu thích công nghệ chắc?
Lâu lắm rồi giờ mới nghe nhắc lại bphone. "Thật không thể tin nổi"
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longbc Cafe chém gió là chính mà bác
Anh ấy vẫn Anti, nhưng anti về cách quảng bá, về con người truyền thông. B3 thì các ae anti ko ghét vì bản thân chiếc đt không có lỗi.
@Tien.Pham138 Hiểu ý bác nhưng vì thấy con b3 này lâu quá không nghe nhắc đến
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@longbc À, cái này bữa mình hẹn ae nhà Tinhte ra cafe chơi thôi. Sẵn ngồi trao đổi luôn thôi à. Lần sau được bác cũng sắp xếp ra chơi
qkien
ĐẠI BÀNG
5 năm
Liệu bao nhiêu % khách quan đây ae?
@qkien Chắc 10...% đổ lại
@qkien Đợi anh @lettvy2004 liên tiếng.
iDL
ĐẠI BÀNG
5 năm
7tr5 mua note 8 cũ vẫn cứ ok hơn
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iDL Cũng là 1 cách hay mà bác. Cùng tầm giá mà biết xem máy cũ thì quất thôi 😃
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Chưa nhìn thấy cái bphone ngoài đời thực! chết yếu định giá máy cao trong khi chả có mẹ gi
libieu
CAO CẤP
5 năm
năm nay có Bphone 4 ko vậy mọi người !
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ Bác góp ý rất có tâm và có tầm. Thanks bác!
libieu
CAO CẤP
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ còn cá nhân mình thì lại nghĩ Bphone có muốn thì cũng khó mà nhắm vào phân khúc tầm thấp và tầm trung , khác với những gì mọi người nghĩ đến thì phân khúc này ngốn vốn điều động gấp nhiều nhiều lần phân khúc tầm cận cao và cao cấp . về nguồn lực thật sự mình ko hề có thành kiến với Bkav nhưng sự thật công ty này khó mà điều động nhanh được nguồn vốn từ vài trăm đến 1 tỉ USD trong một khoảng thời gian ngắn được sỡ dĩ Vinfas có thể tập trung ngay từ đầu trên mãng dt tầm trung và tầm thấp phần lớn nhờ vào khả năng quy động vốn của mình còn với Bkav mình ko nghĩ chiến lượt này khó có thể thực thi !
@libieu Mình không nói phân khúc trung và thấp dễ ăn, nhưng còn có cơ hội, còn cao cấp thì là của hãng lớn, nắm công nghệ hiện đại nhất trong tay, 1 năm chi vài ba tỉ đô để R&D vài ba tỉ để PR thì không bao giờ ăn được tụi nó. Nên mới nói rằng phân khúc cao không dành cho tay mơ là vậy. Phân khúc trung cấp có thể chỉ ra không dưới 5 thương hiệu đang ăn nên làm ra, cao cấp thì chỉ có 2.
libieu
CAO CẤP
5 năm
@_MyLoveIsWinter_ trước mình cũng nghĩ như vậy sau đó cứ có gì đó trong đầu sao Bkav cứ phải cố đấm ăn xôi như vậy , nhưng sau khi tìm hiểu vốn hóa thị trường của Bkav và khả năng quy động vốn cơ sở chủ quang thì mình có thể hiểu được phần nào , vd 1 chiếc dt bphone có giá bán 7tr thì có khả năng Bkav sẽ lợi nhuận được 1-2 tr trong trường hợp tốt nhất có thể thì 1 chiếc bán với giá từ 2 - 4 tr thì con số lợi nhuận này sẽ thấp hơn từ 30 - 60% đồng thời lại tốn thêm nhiều nguồn lực nhân viên ,chi phí bảo trì sữa chữa về lý thuyết Bkav không phải là một công ty lớn có qui mô về mặt nhân sự có thể cáng đáng được khối lượng công việc của một ngành sản xuất qui mô đầu cuối như smarphone tầm thấp dễ hư hỏng dễ phải mang đi bảo trì thời gian sữ dụng ngắn , mà về thực tế thì Bphone cũng chỉ nằm ở phân khúc đầu của tầm trung thôi , còn lý do Bphone không thể đa dạng và cập nhật sản phẩm sớm hơn qua từng cải tiến công nghệ của thể giới thì như mình đã nói trên " vốn" khả năng điều động vốn thấp hơn quá nhiều so với các đối thủ khiến dây chuyền thiết kế khó bắt kịp với xu hướng thị trường , về mặt này mình nghĩ Vinfas có lợi thế hơn . về khá quang thì nếu Bphone muốn có sự chuyễn mình thì việc cấp thiết là phải tìm thêm rất rất nhiều nhà đầu tư nữa , những nhà đầu tư thật sự có thể vừa chia sẽ gánh nặng kinh tế vừa có thể cùng Bphone tạo dựng thị trường !
Dahaka321
TÍCH CỰC
5 năm
sản phẩm ra mắt mà mất hút luôn
MrBphone
TÍCH CỰC
5 năm
@Dahaka321 Ra mắt nhưng chưa ra mặt
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
Tội
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lời tạm biệt
rongict
CAO CẤP
5 năm
Đào mồ lên nữa à. Thúi lắm. Đề nghị ad lấp ngay lại.
Cố gắng lên B, bán hết được đống tồn kho chắc còn lâu lắm à nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019