GẤP, Sync itune mới có bị mất nhạc và game cũ ko các bác ........

Kjen_LjlKaNj
10/5/2011 5:11Phản hồi: 9
E mới mua lại 1 em itouch gen 2.trong máy có rất nhiều nhạc và game hay của chủ cũ,toàn là game bản quyền vì máy e chưa jailbreak,e muốn hỏi là khi e sync bằng itune của e,thì nhạc và game có bị mất ko ạ ....? các bác trả lời dùm e với

Còn 1 vấn đề nữa,FW của em đang ở 3.1.3,itouch của em là bản gen 2 8GB MC,dùng tool nào để JB ạ ?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lexsupa
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhạc mất còn game không mất bạn ạ
nếu không muốn nhạc bị mất có thể search topic sync itunes không mất nhạc trên diễn đàn
jb 3.1.3 dùng redsn0w blackra1n spirit hoặc vào jailbreakme.com nhé 😁
bác giúo e bác giúp cho chót,e search nhưng mà ko ra cách sync itune ko mất nhạc bác à,hic hic
jailbreaker
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng PS suit hoặc ifunbox là thoải mái
jailbreaker
ĐẠI BÀNG
13 năm
sẽ mất game nếu k bỏ cái tích sync app trên itunes đi đấy, nhạc thì chắc là mất rồi
lexsupa
ĐẠI BÀNG
13 năm
sync apps mới từ itunes mới vào cũng k bị mất apps cũ đâu bạn ạ ^^ ngoài ra itunes còn tự sao lưu apps trong ip của bạn ra pc nữa
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/huong-dan-backup-lai-itunes-khi-cai-lai-windows-hay-itunes-version-moi-235019/ bác thử cách này xem nhưng phải nhờ người bán máy copy lại mấy cái folder cho bác
hoặc bác có thể dùng ifunbox, pcsuite để copy toàn bộ nhạc trong ip ra pc rồi sync lại nhạc từ đầu ^^
hoặc dùng cách này để copy nhạc vào video ... từ ip ra pc
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/huong-dan-cach-chuyen-nhac-hinh-video-tren-iphone-sang-pc-200060/
chúc bác thành công
các bác ơi,ko hiểu sao e sync nhạc và ảnh kiểu gì mà h mất 6 trang game và app cũ rồi,có cách nào lấy lại đc ko hả các bác,huhu. e down sprits về jailbreak fw 3.1.3 nhưng ko chạy đc spirit nó báo cần itune 9,e đã down fix spririt khi chạy báo cần itune 9 rồi.nhưng ấn vào cái fix đó cứ bị bật ra các bác à,có cách nào JB con itouch của e nữa ko hả các bác ?
lexsupa
ĐẠI BÀNG
13 năm
:O chân thành xin lỗi bác vậy, e sync ở itunes mới chưa bao giờ bị mất apps cũ cả và theo e biết thì rất nhiều người cũng sync bình thường đâu có mất apps 😔 e cũng đang chạy 3.1.3. bác sync như nào hả thế bác ?
lấy lại thì chắc không được đâu bác ạ.
bác dùng thử redsn0w hoặc jailbreakme.com đi bác, e dùng 2 cái đấy thấy ok, pc e bị lỗi k jb được bằng blackra1n cả spirit 😁
hungmao
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy bạn tư vấn thế nào ấy chứ, sao lại ko mất?
App cũ đã sync bằng iTunes ai đó giờ một khi sync với máy PC khác máy trước đây, iTunes sẽ hỏi bắt buột sẽ thay thế toàn bộ nội dung ipod bằng iTunes mới chắc chắn mất hết apps, game,... (Nó chỉ hỏi và cho bạn chọn OK hoặc Cancel - OK thì mất hết)
Trừ phi bạn dùng cách khác iTunes để cài thêm thì mới ko mất nhé!
Mà bạn cũng đừng tiếc làm chi cứ dùng Safari gõ vào địa chỉ www.jailbreakme.com để cài Cydia rồi tìm tải Apps, games về sync lại thôi
Mất công chút nhưng bạn có thể quản lý được máy mình chứ lệ thuộc app cũ đã sync trước đây thì chả tự do chút nào
lexsupa
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng dùng ip 2nd hand 😃 sync games từ 2 itunes khác nhau và không hề bị mất :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019