Ghi âm bằng Apple Watch: đơn giản và tiện lợi

cuhiep
15/10/2018 10:23Phản hồi: 67
Ghi âm bằng Apple Watch: đơn giản và tiện lợi
Anh em có thể cài phần mềm ghi âm lên trên Apple Watch và dùng nó như một máy ghi âm ngay trên cổ tay. Nhiều phần mềm thiết kế đơn giản chỉ cần nhấn một nút là tự động ghi, âm thanh ghi được có thể lưu trên Apple Watch hoặc chuyển qua iPhone hoặc up thẳng lên trên iCloud.

Một số phần mềm mình thử qua. Anh em coi tải về xài, cái nào phù hợp với anh em thì anh em chọn nhé:
Mình thích phần mềm này nhất vì giao diện nó đẹp, đơn giản, bấm là ghi. Âm thanh sau khi ghi xong tự động lưu trên Watch, iPhone hoặc iCloud. Phần mềm này giá là 4,49usd nhưng anh em có thể dùng thử trong vòng 4 tháng toàn bộ chức năng.

File ghi âm thử:

Một số phần mềm khác:
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mramato
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng Recorder - best app 9/2018. Cũng ngon mà free.
Dùng phòng khi bị bắt cóc à?
@dac Xong nó mở khóa aw bằng vân tay rồi xóa hết, haha
@Uthuong050713 Trở lại chế độ 6 số. Cái vân tay bây giờ thấy hại nhiều hơn lợi. Nhiều bố đi nhậu say về chết cũng vì nó.
tucammoi
TÍCH CỰC
6 năm
@Uthuong050713 gửi lên cloud sao xóa?
vythanh
CAO CẤP
6 năm
@LRA Nhớ bấm phím nguồn liên tiếp 5 lần.
Cấm mang vào phòng thi
@thienvk để làm gì ông
@Chenvi ghi âm bài rồi nghe lại khi thi?
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenminh56547 😆 ghi âm cô giám thị =))
umumti
CAO CẤP
4 năm
@Longshy Tui đọc sao mà ra "ghi âm hộ cô giám thị"😉
ferazzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quan trọng cục pin ghi âm dc bao lâu, mình cũng dùng máy ghi âm hàng ngày, ghi âm dc 18h, aw pin đã hẻo, dùng cái này chắc chỉ ngắn hạn thôi
Ngoknc
CAO CẤP
6 năm
@ferazzi Uh mình muốn 1 chiếc máy ghi âm đeo ở khuy áo trước ngực. Ghi lại công việc hằng ngày.ko có máy nào chừng 8h ghi ak bạn
Ngoknc
CAO CẤP
6 năm
@quachsonz Có máy nào ghi đc 8h ko bạn
ferazzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quachsonz Sony ICD-ux560 built in Battery Last? According to Sony, 23 hours while recording in the LPCM format, 27 hours to MP3. Playback is 5 hours using the speaker and 30 to 45 hours using headphones.
ferazzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngọc NC Vậy mua cây viết ghi âm đi, cài ngay túi áo, có loại 12h đó
Tính năng rất phù hợp cho anh em nếu chẳng may phải vào đồn (ngăn chặn trình trạng dùng dây thun luồn quần thắt cổ hay trúng gió chết)
@kurt80 Ah quên nói với bạn trong đó xài luật rừng, ko có quyền im lặng, gì cũng ừ thì nó kết tội cũng ừ ah? 😁
i-boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shinichi_11_11 Bạn có biết vụ 1 nhà báo vào sứ quán Saudi Arabia xong mất tích ko (99.99% là chết rồi), hình như có mang Apple Watch, IP ở ngoài vợ cầm :eek:
kurt80
TÍCH CỰC
6 năm
@Communism Kết tội cũng ừ cho ngon, kể làm hết tất cả các vụ nó tổng kết luôn. Ra toà mới phản cung á. Còn thực nghiệm hiện trường nữa cơ. Lo gì
@i-boy Thì mình biết mới cmt ấy bác 😁
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ghi âm cuộc gọi trên iPhone ko các bác .
Em tìm mõi mắt
ferazzi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhacnghe Không đâu trừ khi jailbreak mới cài thôi, tại ở mỹ, mỗi khi ghi âm cuộc gọi, cty đó phải báo cáo cho người nghe đt biết là cuộc gọi này sẽ được ghi âm và người nghe đồng ý nữa, nếu không sẽ vi phạm luật
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ghi âm cuộc gọi ko anh Hiệp
Rất nguy hiểm khi có bồ nhí
Samsung galaxy watch thì đơn giản hơn nhiều, chỉ việc ghi âm trên đồng hồ, ghi xong là trên điện thoại có luôn
Comment vui thôi, các bác chớ ném đá em 😃
@phutrongnhan không đọc bài?
@phutrongnhan trông cái giao diện không được thẩm mỹ lắm nhỉ 😃
@cuhiep Mình nói là mình comment vui mà.
@phutrongnhan Xoáy rồi thấy lỡ mồm thì nhận thôi có gì mà ngại, vui với chả buồn 😁
3DNo10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@finalmagic Ngay dòng đầu tiên đã nói là có sync các thiết bị rồi bác nhể. Thanh niên này chắc định khoe đồ của SS 😆
Uây hay ghê! Thật đáng với giá tiền ;3
xedieu
CAO CẤP
6 năm
Note bằng cách ghi âm cơ bản là khó tìm lại đúng chỗ mình cần. Nghe mỏi tai không thấy nó đâu!
Lu345
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xedieu Mình thấy iOS có khá nhiều app ghi âm chuyên dụng khá hay, dùng để ghi âm các cuộc họp, bài giảng trên lớp của sinh viên, đánh dấu những vị trí quan trọng bằng bookmark và hình ảnh, app ghi âm chạy nền (chạy background trong khi máy vẫn chạy tác vụ khác), biên tập file âm thanh, chèn file, lồng ghép file, lọc bỏ tạp âm, tăng âm lượng cho file gốc...
Có điều, app nào càng nhiều chức năng thì càng đắt tiền. Có một vài app có giá mua gần 1 triệu. Còn thông thường, giá chung nằm trong khoảng 50,000 đến 400,000 đ, bác ạ.
xedieu
CAO CẤP
6 năm
@Lu345 Cảm ơn bác. Bác gợi ý cho 1 vài app nữa được không?
3DNo10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xedieu Trước em có vụ phải nghe file ghi âm 40 phút gần cả tuần 😆. Tua đi tua lại mệt gớm.
Lu345
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xedieu Để khử nhiễu âm thanh, tăng âm lượng file gốc bác có thể tham khảo một vài app khác nữa như: AudioMaster: audio mastering và AudioFix: for videos của Future Moments; VideoSoap 5 của Soundness.
Trước đây các app này cho free kết hợp cho mua đứt một lần, giá cao, nhưng hiện giờ họ cũng chuyern sang hình thức subscription theo tháng, theo quý, giá cũng phải chăng hơn.
Mình chưa có apple watch nên chưa trải nghiệm dc he he
latvat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chính nhờ cái này mà nhà báo Khashoggi vừa bị sát hại tại Tổng lãnh sự quán Saudi ở Istanbul hồm 2/10 mà Thổ Nhĩ Kỳ đang đưa ra file ghi âm của nhà báo lúc bước vào lãnh sự quán và vợ chưa cưới ở ngoài có đc đó. Arap saudi đang lo sốt vó khi ông Trum chuẩn bị trừng phạt 😁
@latvat Đính chính là chém mà bạn 😆 arab mua cả trăm tỷ usd tiền vũ khí =]] mơ à mà Trump dám trừng phạt.
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Hay hay
Hữu dụng
...Đợi BlackFriday mua...
3DNo10
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này đáng quan tâm này. Rất thực tế và xịn.
Bác nào đang dùng apple watch (ở Việt Nam) cho mình hỏi chút là ném iphone ở nhà đem apple watch đi tập thì nó có track được các thông số như quãng đường, vận tốc, pace khi chạy bộ không?
Mình đang định thử nghiệm mà muốn hỏi cho chắc 😁
@begincoder Bác bơi bể hay open water thế, nhìn đường bơi lạ ghê 😁 Mà bác dùng app gì thế?
Trưa nay đi bơi cũng thử để điện thoại ở nhà, thấy tự ghi nhận được luôn, quá sướng :D
begincoder
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vicktorbui Hồ bơi thủ đức đó bác
@begincoder Nhìn app activity trên ảnh lạ quá 😁
spykid
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vicktorbui Dùng Strava, hay Workout mặc định của watch đều được mà. Không cần iphone
Em mất 109k download về mà giờ không cài đặt được trên apple watch, @cuhiep giúp em với
@Tap Nguyen85 Sao lại k cài được nhỉ, cụ thử reset rồi pair lại xem
@Osmopure Em thử tắt cả trên ip và aw rồi bật lại rồi nhưng vẫn ko cài được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019