Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ghost of Tsushima vừa khiến giám đốc Sony kinh ngạc, không ngừng chơi được

P.W
22/9/2019 9:47Phản hồi: 126
Ghost of Tsushima vừa khiến giám đốc Sony kinh ngạc, không ngừng chơi được
Dòng title trên đây chính là lời của giám đốc mảng PlayStation, Shuhei Yoshida trong bài trả lời phỏng vấn tờ tin tức game nổi tiếng Nhật Bản, Famitsu. Cụ thể, khi được hỏi về Ghost of Tsushima, ông Yoshida cho rằng: “Nó rất ấn tượng. Đó là một trò chơi mà tôi bị choáng ngợp vì đồ họa, nó quá đẹp, đến mức không dừng chơi được. Nó là một tác phẩm mô tả vẻ đẹp của Nhật Bản, nhưng tôi cũng đang chờ nhiều game khác với phong cảnh đẹp hệt như vậy.”

Cũng không thể khẳng định vị giám đốc của Sony chơi Ghost of Tsushima trên nền console nào, PS4 hiện tại hay PS5 sẽ ra mắt vào cuối năm sau. Hiện giờ, Ghost of Tsushima là một trong số những game độc quyền trên PlayStation sắp ra mắt anh em gamer trên toàn thế giới, và cũng là tác phẩm nằm ở khoảng thời gian chuyển tiếp giữa PS4 và PS5, bên cạnh Death Stranding, The Last of Us Part II. Không loại trừ trường hợp, nhiều tác phẩm ra mắt trong năm 2019 và 2020 tới trên PS4 sẽ được remastered để lên nền PS5 với sức mạnh đồ họa vượt trội hơn hẳn so với hiện tại, chơi game trên màn hình 4K hay thậm chí 8K rất đã. Tựa game đang được Sucker Punch phát triển này lấy bối cảnh cuộc xâm lược đầu tiên của Mông Cổ vào Nhật Bản năm 1274, và sẽ theo chân một trong những samurai cuối cùng còn sót lại, Jin Sakai.

Theo Famitsu
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Game sẽ hot
@linhsonnguyen Về chơi picachu đi bác
iphoner13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@linhsonnguyen "Mình xem gameplay rồi" 😆 .. lại nhìn bìa phán nội dung trong sách hả người anh em thiện lành.
@linhsonnguyen Xem mỗi cái gameplay trailer xong phán nó chán phèo, kể ra b cũng tài thật 😆)
@linhsonnguyen Lúc chơi chỉnh max setting 1080p trên youtube chưa Gamer youtube =))
Cái tuổi của mình ko còn ham hố game nữa.
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ppthanh Thì nó chỉ là chuyện phụ mà bác nhưng đam mê thì luôn cháy bỏng thì đời vui rồi.
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thành Viên Dấu Tên 2 Bố con chơi thử chơi RDR 2 đi, vui lắm, ngày làm 2h là đc, chơi đc cả năm.
@nemesistan Con mình con gái
@VIC_VIC Mình thích COD hơn 😆
Yêu cầu cấu hình PS5, không chơi được trên PS4
Ps mình đã không chơi từ lúc 3k/1h. Kỷ niệm tuổi thơ. 😃
@Nguyễn Châu BR Có một thời quán PS3 gần nhà khuyến mãi hè, có 5k một tiếng, hồi đó bị mẹ mắng ko phải vì chơi game, mà là cứ về áo quần toàn mùi thuốc lá từ những ông anh đá pes =))
Năm nay PC ko có bom tấn nào đáng chơi
Hi vọng sang năm có vài con game chất lượng như này
htux
CAO CẤP
5 năm
@vodanhdaisu Năm sau có con bom hạt nhân cyberpunk nữa bạn 😁 mà mình sẽ chơi game này trên ps4 chứ ko phải pc
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
@vodanhdaisu Gears 5 hay đó bác, COD MW nữa
nhà còn con xbox one lâu không động vào giờ chả biết làm gì. ae ai thích mình bán ve chai cho
@caffeinezzZ ve chai bao tiền 1kg bác ơi
@caffeinezzZ đặt gạch hỏi giá nha bác
samsungogo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@caffeinezzZ 0947863949 cho mình giá vào mess nha
Game bây giờ đồ họa khiếp quá , phải nói là đẹp hơn thật chứ không còn là đẹp như thật nữa.
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
Gameplay có vẻ hơi chán nếu so với Sekiro cùng thời điểm giới thiệu nhưng ngắm cảnh là chính.Chưa bao giờ thất vọng với hình ảnh các game độc quyền trên PS4 vì lên HDR quá ngon
@akb48 sekiro khó quá bác, thấy còn khó hơn cả nioh nữa ... nioh e còn ráng bơi dc tới màn 5 còn seriko ko qua nổi con boss samurai đầu tiên luôn.
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
@boyngo1988 Sekiro thì quen cái nhịp đánh của từng con là ok đó bác, cái chính là phản đòn thay vì đánh hay dodge, quen r thì sẽ dể như nioh.
@akb48 Ma e cũng không thích lắm nên ko cố chơi thêm, thích game motip kiểu batman, assansin creed (syndicate về trước), lara croft .... thế giới mở góc nhìn 3 và không nặng tính cày cuốc quá.
Không thể hiểu được thời học sinh thì chơi game điên cuồng từ PC đến Console mà giờ ko còn tí hứng thú nào, cơm áo gạo tiền chắc ko phải lý do vì thấy nhiều ông lớn tuổi vẫn chơi ác liệt vl
@Neko 69 Bác phân tích hợp lý. Cũng buồn thật, em là ksxd k có ngày nào thời gian làm dưới 16 tiếng. Không có nghỉ lễ cũng không có cuối tuần.
Mua vita với ps3 về được vài năm để phí quá lại đem tặng hết
@vphuongexv Bác giống em, em 9x đời đầu. Cũng mê fifa, ngoài chơi trên PC thì lúc rảnh vẫn rủ ae bạn thời đại học ra tiệm ps đá giải trí, nhưng phải có bạn chơi mới có hứng chứ không thể chơi 1 mình được
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Neko 69 nếu đam mê thì ắt sẽ tìm cách giảm thời gian làm việc để có thêm thời gian chơi game
chứ cái kiểu sống chấp nhận thì không có thời gian cũng phải, nhiều bạn bảo bận không có thời gian chơi game là do bạn lười, bạn không làm chủ được cuộc sống của mình, chứ theo tôi không có gì là không thể, đủ bản lĩnh để kiếm vài chục củ thì nếu bạn nghiêm túc thì chả lẽ không có cách ?
Neko 69
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TKNRCT Đối với tui tui chả có đam mê chơi game gì cả chủ yếu tui là giải trí cuộc sống của tui đơn giản ... Đi làm về vợ con kế bên mình mà có phải ở xa đâu sợ , ngồi bấm Facebook Youtube chán nên không bao giờ chơi nhiều , bật ps , pc hoặc Nintendo lên chơi 1 tiếng để giải trí tới khúc nào dừng thì qua nựng con lẫn vợ 1 tí hết 1 tiếng ấy tắt bỏ ru con ngủ rồi lôi con vợ vào phòng làm 1 nháy xong đi ngủ hết 1 ngày .... Mà 4 5 giờ tan ca làm rồi trong khoảng thời gian ấy giải trí ps 1 tiếng còn nhiêu đi làm việc khác
Cuối tuần anh em bạn bè rủ nhậu xong hết 1 tuần :v
Nói chung tùy công việc ai chả giống ai
Tui chỉ có đam mê sưu tầm thôi . Mua ps1 ps2 ps3 ps4 đem lên tủ trưng :v nhìn phê hẳn .. còn game thì tui không khoái lắm chủ yếu Fifa pes vài game vui trên Nintendo hoặc game đối kháng cho giải trí đầu óc là vừa
yxmikan1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cài cái GTA 5 từ 2014 mà vẫn chưa chơi xong 😔
Mashimaro27
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết có ai thấy giống Ninja Gaiden ko 😁
samsungogo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mashimaro27 Mình thấy không giống tí nào ngoài việc cùng là góc nhìn người thứ 3. Thật hơn Ninja Gaiden rất nhiều 😃
@Mashimaro27 Đùa nhau à. Ninja gaiden chặt chém ảo hơn nhiều
@Mashimaro27 M chả thấy nó giống Ninja Gaiden ở chỗ nào mặc dù Ninja Gaiden cũng là 1 trong những game hay & khó nhằn, chỉ bản 1 & 2 thôi, còn bản 3 ko hay bằng 2 bản đầu 😃
VAdaihiep
TÍCH CỰC
5 năm
God of war còn chưa chơi xong 😔
@VAdaihiep Tui cũng vậy
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
Buồn, không có PC.
run9
TÍCH CỰC
5 năm
@kietbull Mình cũng buồn dùm bạn không có PC để chơi game PS.
kietbull
TÍCH CỰC
5 năm
@run9 Không có PC ở đây là không có cho hệ PC ấy, ngu vc.
run9
TÍCH CỰC
5 năm
@kietbull Viết câu cú không có chủ ngữ ai biết ba. Ai biết cái gì không có PC.
Tôi không có Pc hay Game này không có trên Pc.
Không biết ai ngu vc. Mà vc là gì vậy :3
Trên game trên màn 4k thì khỏi nói rồi.!
Với thể loại kg chơi game như mình thì quá phí cho đội lập trình
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Lẹ ta dùm e con PS5. E đã để dành đủ tiền rồi a sony ah
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@Neko 69 Khakha tui biết khi ra máy mới nó mắc cỡ máy cũ rồi giá mãy cũ sẽ giảm nên tui chờ nè Bác. chứ mua ps4 bgio vài tháng nữa nó ra ps5 cấu hình cao hơn thì tiếc
Neko 69
ĐẠI BÀNG
5 năm
@King.quan Chả có gì tiếc đâu bác :v mua là mua ps5 ra thì bán ps4 mua tiếp ps5
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@Neko 69 Haha. Ăn mì gói vài tháng quá bác ah
DearGodVN
TÍCH CỰC
5 năm
@King.quan Mình nghĩ là nó sẽ đắt hơn PS3 Pro, Hy vọng không đắt quá. Với console thì dù đã cũ nhưng nó cũng vẫn có giá trị riêng. PS1, PS2 giờ mình vẫn giữ cùng với một số máy cũ của Nintendo
mrHz
CAO CẤP
5 năm
Playstation nổi tiếng là vậy mà chưa 1 lần biết mặt mũi nó tn, thời sinh viên thì ham game nhưng k có $ mua, giờ có tuổi r thì lại k ham hố game
@Mr HUzG Bạn giống mình. Chơi mỗi trò aoe, chả hứng thú j nữa
dlcky
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr HUzG Đấy là bác cảm thấy thế thôi chứ ngồi vào chơi là cuốn ngay. Em còn trẻ mà cũng có giai đoạn chán nản chả muốn động vào cái đt luôn mà sau 1 thời gian lại thấy cái gì cũng muốn chơi
mrHz
CAO CẤP
5 năm
@dlcky Đam mê game thì mình vẫn có, nếu ngồi vào thì vẫn quên ngày quên đêm, nhưng giờ có gđ rồi, chơi với con, dạy con sẽ có ích hơn là ngồi phí phạm thời gian trong game. Con thấy bố chơi game lại là tấm gương xấu sau này, lại k bảo đc con

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019