Giá card GeForce 20 series tăng mạnh so với GeForce 10 series, RTX 2080 Ti tăng đến 71%

agp8x
21/8/2018 5:39Phản hồi: 103
Giá card GeForce 20 series tăng mạnh so với GeForce 10 series, RTX 2080 Ti tăng đến 71%
Khi Nvidia công bố mức giá khởi điểm cho GeForce 20 series và các phiên bản Founder Edition (FE), một điều rất dễ nhận thấy đó chính là sự chênh lệch khá lớn so với các dòng tương đương thế hệ trước. Nổi bật nhất là RTX 2080 Ti FE tăng giá đến 71% so với 1080 Ti FE.

Mức giá khởi điểm của GeForce 20 Series với dòng RTX 2070 là 499 USD, cao khoảng 31% so với mức giá khởi điểm 379 USD của GTX 1070 ngày trước. Nếu chọn bản FE, mức chênh lệch hạ xuống còn 20% (449 USD và 599 USD). Trong khi đó RTX 2080 có mức tăng "thấp nhất", lần lượt là 16% và 14% so với GTX 1080.

Tuy vậy đối với RTX 2080 Ti, mức tăng có thể nói là khá chóng mặt khi các bạn game thủ sẽ phải chi ít nhất là 999 USD hoặc 1.199 USD đối với bản FE để sở hữu. Mức giá này chênh lệch lần lượt là 42% và 71% so với giá khởi điểm và bản FE của GTX 1080 Ti là 699 USD.

Theo techpowerup
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
Nvidia hiện giờ đứng đầu mảng card rời nên anh muốn tăng thế nào thì tăng, khách hàng của anh cũng thuộc loại nhà giàu nên cũng không sợ. Cũng cố gắng để vượt qua mốc 1000 USD đây. Chẳng lẽ bắt chước giống Apple nhỉ 😁 :D :D
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vinhanboy AMD cũng ngon mà bác, cbi ra zen mới cạnh tranh mà. Bây giờ mới chỉ có 20-30 game là hỗ trợ RTX thôi nên anh em cứ hóng GTX hạ giá rồi chiến thôi.
@vinhanboy VGA chủ yếu dùng đào coin cần nhiều chứ chơi game và làm việc thì nhu cầu cũng đâu nhiều lắm đâu. Mà đào coin thì đội xanh giờ quá lép vế so với đội đỏ
hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ cái nào cũng sẽ tăng, mà chỉ có lương vẫn chưa tăng đều
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
@congthanhgiong Có ai nuôi không công người dưng không bạn? Người ta trả lương mình bán sức lao động chứ lại có chuyện người ta nuôi mình và mình phải biết ơn nữa á, tư duy tích cực dữ vậy =)), sao k tham gia vô mấy lớp làm giàu ở phố đi bộ đi bạn.
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@congthanhgiong Ai nuôi ai cơ, ko có nhân viên công ty lại chả đóng cửa từ lâu rồi. Đây là hợp tác giữa 2 bên, một bên thấy ko nhận được xứng đáng thì nghỉ thôi.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hailongan Trang trải lại chi phí đầu tư nghiên cứu, chi phí sản xuất mới các kiểu, nhiều cái lắm bác ơi. Hiệu năng cao thì giá cũng leo thang theo
@lordgon đọc ko hiểu vấn đề, mình chỉ oải cái nhóm thích làm việc nhẹ, lương cao, làm ko có tâm, đọc cái bài genk sẽ rõ hơn. Chê lương thấp ko xứng thì tìm nơi khác mà làm, còn đã làm thì đừng than vãn.
Gom lúa mua series 10, giờ ra 20...Haizz
Thôi cứ 10 là đẹp...😁
Jasper Fork
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trieuniemvui Gần 36T Bảo Hành Xuân Vinh 😁 . Mua mới 8tr2,để lại giá mềm 7tr5 :v
Jasper Fork
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zleo90 Xem cmt trên 😁
@Jasper Fork Ặc, lâu chắc bác không nắm tình hình giá rổ. Với giá này thì bác cứ cắm vào máy cho nó đỡ trống
Jasper Fork
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trieuniemvui E củng trêu thôi,chứ mua về xài thì bán gì 😁
Chờ AMD tung chiêu thì kiểu gì giá cũng giảm thôi :v cơ mà chỉ sợ con hi end của AMD chỉ mạnh như 2080 mà bú tận 300W+ (như Vega 64 gaming còn chưa ăn 1080 mà bú tận 295W r) thì mùa đông không lạnh, cuối cùng EVN là thằng sướng nhất chứ ko phải game thủ 😆
@The Purge AMD đuối lắm bác. mảng vga chưa có dấu hiệu gì khả quan cả. Thực tình là Nvidia làm cứ bump từ đời 9 lên 10 hiệu năng tăng khủng quá
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@The Purge =)) TPD bây giờ giảm nhiều rồi mà, vẫn giữ mốc cũ nhưng tăng hiệu năng lên nhờ tản nhiệt vs tiến trình mới mà
@Dzhuy Đang nói mấy con Radeon mà 😆 best of ăn điện nếu cùng 1 mức hiệu năng vs nvidia, 1080 ăn có 180W mà vega 64 ngốn tận 295W mà chơi game còn ko bằng 1080 = ))) đấy là dòng cao cấp ăn kinh khủng vậy chứ dòng giá rẻ tầm trung con RX 560 cũng phải thêm 1 đầu 6 pin mới cấp đủ điện trong khi 1050ti mạnh hơn mà ko cần nguồn phụ, lắp thẳng vào main chạy phà phà = ))) thì kể cả AMD mà ra con nào ngang bằng đc 2080 mà 2080 đã ăn 210W rồi thì AMD phải ngốn 300W trở lên là ít 😃)
tuanlt196
ĐẠI BÀNG
6 năm
dẹp đi giờ chơi game giải trí vui vui trên Phone thôi đủ rồi
@tuanlt196 đối tượng mua mấy dòng 80, 80ti ko phải chỉ game nữa đâu b, mấy e hi end dùng để render, tính toán, AI, deeplearning đc ứng dụng rất nhiều, h render GPU còn hiệu quả hơn CPU nhiều r mà mấy e này thuộc hàng khủng long thì làm đc cả núi việc
@The Purge Việc đầu tiên có lẽ đi đào tiền ảo =)
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@tuanlt196 haha game PC vẫn có chỗ đứng bác ơi, mang lại trải nghiệm trọn vẹn nhất
tuanlt196
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dzhuy cũng có thể vì hiện giờ mình bỏ game lâu rồi , với bận bịu công việc kiếm ăn nên k còn chí thú với game PC nữa.
duyoggy
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác @agp8x xem lại xíu, sheet viết sai RTX1070 kìa, còn từ 599 trump lên 699 trump tăng có 16% thôi :p
@duyoggy (699-599)/599*100%=16.69%
Lệch có tý thôi mà.
duyoggy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tony_HD tí về mặt chữ số :p
@duyoggy Dạ đã điều chỉnh lại, cám ơn bạn đã góp ý!
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@duyoggy bác giải thích rõ được không, nói như này chả hiểu gì?
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao giá 1070 ngang giá 1060 ở việt nam vậy :eek:
@zleo90 bác mua 1060 đâu mà bị thuốc tận hơn 11 củ thế 😆 h 1060 bản cao cấp như Gaming X hay ROG Strix giá có 8,5 quay đầu, full bh 36 tháng r 😃) đó là chưa kể mấy thằng 1060 bản thường và của mấy thằng palit, galax còn rẻ hơn nữa
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@The Purge đang tính 379$ nhân 23k kìa!!! :eek:
@zleo90 bác nãy viết 2070 h edit lại r 😁
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@zleo90 Giá chính hãng vs xách tay khác xa nhau bác ơi, năm nào chả vậy, kiểu gì về cũng chịu thêm thuế từ Hải quan các kiểu.
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn cái tên nói lên cái giá rồi kaka
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@anhkhoquen Thương hiệu chất chơi là đây, để xem Macbook mới có dùng k đã hay là dùng của AMD
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dzhuy Thằng táo khoái chơi đồ độc
@Dzhuy Apple chia tay vs Nvidia lâu rồi mà, h trung thành vs VGA AMD thôi
kazenjin
TÍCH CỰC
6 năm
Tăng đến 71% mà ko có tản nhiệt bằng dung dịch là bao cháy nổ nhé các pác! Đừng nói pác đã tính toán gì ở đây! em sợ lắm! Toàn chơi games online và stream thôi!
@kazenjin Giá thì liên quan gì đến nhiệt độ??
@Tony_HD bác thông cảm chắc có vấn đề đọc hiểu
@Tony_HD Ậy, giá hot ấy mà
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@kazenjin Cháy nổ đã có người khác lo bác ơi, hiệu năng tăng mà điện năng tiêu thụ không đổi thì thích rồi
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
Game thì có ps4 rồi , ít chơi game online .. nên không ảnh hưởng gì ;)
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@odimon Khi nào mới có PS5 nhỉ, hóng :3
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
Bác @agp8x coi lại cái bảng sai tè le kìa 😆
@ronaldomu Cám ơn bạn đã góp ý!
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@agp8x Còn sai thớt ơi. RTX 2070, không phải RTX 1070
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@ronaldomu Mấy bác này tinh quá, e chả để ý thấy 😃
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@Dzhuy Haha mình làm bảng với số nhiều nên mấy cái này liếc cái là thấy ah
@ronaldomu Thành thật xin lỗi mọi người! Cám ơn bạn đã góp ý!
Nvidia nên kết hợp với Kotex để quảng cáo
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@kehuydiet091 =)) Cháy Kotex đó bác ơi
abtranbn
TÍCH CỰC
6 năm
Tính sai mức tăng của RTX 2080 rồi kìa
giá 1000 USD là mong ướt của các hãng
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@nhucongpro 1200$ bác ơi
Phải chi giá bán bằng giá công bố cũng đỡ
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@nguyenly2016 Phải chi đừng có Hải Quan bác ơi
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không mạnh bằng chip xử lí đồ họa trên ipuoen X. 1 sheep said that 😆
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hehehehahaha =)) Giá cũng ngang luôn cái IPx đó bác
Tích góp cả năm trời mới mua đc con GTX 1080Ti thì hôm sau nó nó ra RTX 2080Ti 😔 đúng là kẻ nghèo k bao giờ chạy theo công nghệ đc
@RF Hiến Nguyễn no vua ban ra la fai mua lien, tich cop ca nam lau qua, no ra mau moi la fai :p
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@RF Hiến Nguyễn Chạy đua làm gì bác, tích góp mà cưới vợ thôi
@tuilalnvinh k cố thì chắc phải vài năm bác ạ 😁
@Dzhuy :p e 1 vk 1 cháu rồi bác ơi
Càng mạnh càng đắt
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vn_ninja Càng đắt nên càng gắt ae ơi
Tuyệt roi, lap lại lên giá.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@cosmos47 Lap thì chờ phiên bản khác thôi, chỉ sợ cái tản nhiệt của laptop k theo nổi thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019