Giá của iPhone X như thế nào ở các quốc gia bán iPhone đắt nhất thế giới?

ND Minh Đức
13/9/2018 22:16Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khiếp bên VN giá cao thế
midakt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái đt bằng 4 tháng lương mình, hic. Thôi k dám chơi
17benthuy
TÍCH CỰC
6 năm
@midakt 4 tháng đó bác hít oxi qua ngày mới mua dc nhé, còn ko thì ít nhất cũng phải 8 tháng 😁 :D
Ae đang xài X thì cũng chẳng cần nâng cấp lên xs-xs max làm gì. Ko thay đổi gì đáng kể. Dùng X tới năm sau đổi cũng ok
ChuChien
TÍCH CỰC
6 năm
Giá này ở nước ngoài chưa bao gồm thuế, ở Việt nam thường bao gồm cả thuế vào rồi
Thích. Nhưng mà giá khiếp quá. Chưa bao giờ nghĩ sẽ bỏ 42tr ra mua điện thoại !
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
Coi tới cuối thấy Samsung mới thấy tội cho khách hàng "ủng hộ hàng trong nước"
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
@huankent Sao mà tội
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mhieu90 Tự coi lại và tự hiểu đi
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
@huankent Tiền nào của nấy, có gì tội, lý luận thì ko có
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mhieu90 tớ đây méo nói chuyện với người thiếu lịch sự khi vào nói chuyện trỏng không nhé? bạn, bác, cậu.... ở nhà ba mẹ, thầy cô không dạy cho cách nói chuyện đàng hoàng ah?
Xàm xí...
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mhieu90 Muốn tranh luận comment vấn đề j, trước hết bạn là người lịch sự, tôn trọng người khác đi/
Đừng nghĩ mình ta đây hay lắm rồi nói chuyện trỏng không vậy, rồi bắt người khác phải trả lời lý luận cho hợp lòng bạn
nightprayer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá ở Mỹ $999 là chưa thuế mà. Còn giá ở Việt Nam đã là sau thuế.
17benthuy
TÍCH CỰC
6 năm
@nightprayer chưa thuê đâu bác ơi. con XR sau thuế đã 22 củ rồi
Sonie95
ĐẠI BÀNG
6 năm
vậy là ko đâu rẻ hơn Mỹ rùi à .
Chỉ những người mua IP mới thì mới mua IP Xs... thôi chứ những ai đang xài IP X thì ko cần thiết phải nâng cấp. Y chang như con Note 8 lên Note 9 vậy. ko có gì mới. Full viền mới là tương lai, năm sau Apple sẽ bỏ tai thỏ thôi
nynohu
TÍCH CỰC
6 năm
@Scorpius DLord Chắc ko bỏ dc đâu bạn, cụm FaceID ko thu nhỏ nhiều dc đâu.
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@Scorpius DLord CÁi cụm FaceId mà không kiếm chỗ để mới thì không bjo bỏ được cái tai thỏ
@Scorpius DLord E đang dùng x thấy màn bé nên quyết định nên x max mới bán cách đây độ gần tháng đc 22,5tr
@nynohu bắt chước như Oppo Findx hoặc Apple nghĩ ra cách mới thôi chứ phần đông thấy tai thỏ ko đẹp, thiếu sự liền mạch. Nhìn màn hình con Find X quả thực rất đẹp.
nynohu
TÍCH CỰC
6 năm
@Scorpius DLord Vs 1 hãng đề cao sự liền lạc sản phẩm như Apple thì họ sẽ ko làm kiểu pop-up như thế kia đâu. Với lại camera ít dùng làm vậy dc, chứ cái FaceID nó như nút home ngày trước nên làm kiểu pop-up thế kia sẽ ko khả thi.
giangcj
TÍCH CỰC
6 năm
Vâng, chúng ta cũng có vinh dự trong danh sách rồi nè 😆. Mà bác Tim làm sạc nhanh cho iphone thì làm ơn tặng kèm củ sạc nhanh hộ đi. Chứ không thì cứ bỏ hẳn sạc nhanh rồi giảm mấy đô có phải tốt hơn không.
giá cao quá..
Mua X chắc giá ổn hơn 😁
Ông a mình bảo bên nhật bán x max 64g tính ra khoảng 26 27tr vnd
Nếu so về kinh tế giữa Việt Nam, Nga, Anh, Ý, Ba Lan, Trung Quốc thì Việt Nam đứng chót. Còn so về giá bán thì Việt Nam đứng giữa. Bởi xứ thiên đàn có khác 😁
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK Điện thoại nó rẻ nhưng có cái khác nó lại đắt hơn thôi bác, chi phí cuộc sống bên họ cũng cao hơn mà. Dù sao Vn mình vẫn thua họ về kinh tế xa lắm
@HappySmileVN thì bởi, thua về kinh tế mà giá bắn lại đắt nữa, chung quy là mình vẫn chịu thiệt.
Mua con đt đắt quá cũng hơi lo, mua về chẳng may làm rơi hay bị cướp chắc cả tháng mất ngủ luôn quá 😔
Gia Hồng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái nước kia 1 ng bình thường ( như mình hay gọi là công nhân ) thì nó lm tầm nửa tháng đến 1 tháng là đc.
Còn ở mình thì công nhân bình thường có mà làm 4-5 tháng lại còn phải tiết kiệm mới mua đc.
Gia Hồng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hypous Quan trọng là nó tiết kiệm 1 tháng nó vẫn mua đc. Việt Nam thì cày bục mặt mấy tháng mới đc.
@Gia Hồng Nghe dễ quá ha =]] Ông phải biết cái tôi đang nói về công nhân ở đây là ngạch kỹ sư mới có average salary là 2700 đấy. Mà ở bên đây Kỹ sư nó không phải là người có mức lương bình thường nhé.

Còn người bình thường, làm những nghề như sale, phục vụ khách sạn, mỏ, dịch vụ cộng đồng ... thì lương tháng net tầm 1300$ thôi ông bạn ạ, thách kẹo 1 tháng kiếm được iPhone
Gia Hồng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hypous Thế 1k3 ko đủ mua iphone ak. Ngu lờ
Mình thấy ông này nói đúng

"Warren Buffett cho rằng mua iPhone giá 1.000 USD là quá hời
Tỷ phú người Mỹ tin rằng chiếc smartphone này giá trị hơn rất nhiều so với mức giá 1.000 USD mà Apple bán ra. "

https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/warren-buffett-cho-rang-mua-iphone-gia-1-000-usd-la-qua-hoi-3802253.html
@bread.avocado Warren Buffett nắm cả đống cổ phiếu của Apple =]] Nên ổng dại gì nói xấu Apple bạn ơi
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
@bread.avocado Cổ phần của ổng trong Apple ko ít đâu bạn ơi. bữa đọc báo thấy ổng còn mua thêm cổ phiếu Apple nữa kìa 😆)
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
Mua 1 cái IP ở Cali cộng thêm thuế & phí xả rác khoảng 14% nữa : IP X max 1099 usd + Tax 154 usd = 1253 usd x 23000 vnd = 28.800.000 vnd cho con IP X max bản thấp nhất nếu xách về VN
deoxys
ĐẠI BÀNG
6 năm
so gì kỳ dữ, giá 999 USD ở mỹ là chưa thuế
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@deoxys Đó là giá apple niêm yết bán ra còn chưa thuế gì nữa bạn?
@xt30 Giá đấy là giá công bố thôi bác , còn thuế bang nào thì cộng thêm bang đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019