Giá Galaxy S8 và Galaxy S8 egde sẽ cao hơn khoảng 100$ so với năm ngoái?

sonlazio
20/3/2017 1:17Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
cái hội ăn lương thì miễn đi nghe ko? moá ip t cũng troll chứ đừng nói ko cô g bằng với seeder. M xem coi nếu là ngtd thì ai quan tâm đến lọi nhuận của ss làm dek gì???Quan tâm băng cái ngôn ngư đó ư?T sông tinhte bn năm có ngôn ngữ fan và seeder nào
ko cảm nhận đc chứ!Hội ăn lương như ccc
ƯỚc gì có bản màn hình phẳng. Mh cong thì thôi chuyển qua Pixel xài vậy.
Giá ảo rồi, bỏ qua. Đã tuyên bố không bao giờ mua máy android trên 10tr. Bán cho ai kệ, không quan tâm.
mua s8 đảm bảo khác biệt giưa đám đông
ip6,6s,7 same nhau dell biết lối nào mà lần
Viethoang94
ĐẠI BÀNG
7 năm
S8 vs s8+ chứ edge gì ở đây hả ông mod. Ông có tìm hiểu trc khi post bài k z. Cong hết thì so vs giá s7e chứ s7 ak ????. Lại mồi cho lũ anti vô cắn. Chắc theo chỉ đạo của icuhiep đây. Kẻ tung người hứng. Đến quỳ cái itinhte này
@Viethoang94 Ông mới là người cần tìm hiểu trước khi phán. Có thấy Mod để dấu hỏi(?) cuối dòng câu không? Mà S8 đã ra đâu, nên mọi thứ đều là nghi vấn, như vậy là hợp lý cmn rồi.

Ra rồi, biết giá rồi để (?) làm chi bay...

Biết iTT rồi còn vô, bay về Samhoa mà chơi...
Viethoang94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khẩu trang xanh T đang hỏi ông mod. K đến lượt đứa con chiên như chú vào cắn đâu. Lo mà thờ iphone của chú đy. T cũng chẳng tiếc ji trang này đâu.Các trang khác đều ghi là s8 vs s8+. Có mỗi ở đây s8 vs s8e. Trùng hợp ghê mod ơi. Mấy thằng anti thì t ko chấp còn mod mà làm ăn z khó coi lắm
binhnt35
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình hỏi nghiêm túc là những người mua Samsung galaxy gây ảnh hưởng gì tới người dùng Iphone?

Càng nhiều người mua Samsung thì càng làm chất lượng Iphone đi xuống chăng?
@binhnt35 Số người dùng iphone se không tăng , họ cay cú. haha, vì đối voi họ , mọi nguoi nên mua iphone.
binhnt35
ĐẠI BÀNG
7 năm
@son_tayninh Thế thì tớ không hiểu, càng nhiều người mua càng đẩy giá Iphone lên cao, hay là những người mua Iphone tự cho mình là nhà đầu tư Iphone, mua xong rồi lại muốn khuyến khích người khác mua nhiều thêm để tăng giá Iphone, đặng bán lại sau này có lời?

Sao có vẻ giống đa cấp vậy?
@binhnt35 Mình đoán thôi bạn ơi. Có thể mấy nguoi đó là chatbot cua tinhte, câu view comment thôi.
Đưng quan tâm đến họ là cách tôt nhất.
Có ảnh hưởng chớ bạn. Mua nhiều thì samsung có tiền tung nhiều seeder lên diễn đàn hơn để nói xấu iphone và chửi ng dùng iphone. Rõ ràng đợt note7 vừa rồi làm rụng đi kg biết bao nhiêu seeder cộm cán, nên chừng nào mà samsung chưa thay đổi chiến lược marketing đi thì ngày đó còn bị anh em trên này chửi sml 😁...
Bạn phải xét là gross margin của flagship samsung và flagship apple nó như thế nào, chứ bạn lấy thượng vàng hạ cám rồi nói samsung kg hút máu bằng apple thì không thấy khập khiễng sao. và flagship nào cũng hút máu gần như nhau cả thôi, kg thằng nào chịu thua thằng nào đâu.
binhnt35
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Thì?

À, tức là nếu Seeder hạ uy tín Iphone sẽ khiến giá trị Iphone giảm xuống, khiến những người đã sở hữu Iphone hoặc sẽ mua Iphone sớm (với mục đích bán lại) sẽ bị lỗ do giá trị giảm đi, và người mua ít đi, ý bạn là như vậy phải không.

Vì mấy cái này mình cảm thấy không nghĩa lý lắm với mình, vì dù là ifan hay samfan thì đa phần đánh giá về sản phẩm của nhau hầu như (99%) đều khá nhảm, và chẳng có mấy tác động đến quyết định mua bán của mình.

Nhưng nếu đứng dưới góc độ người bán Iphone thì đúng là ảnh hưởng thật

Mà mình đã xét cái gì đâu, mình đang đi hỏi mà? Với lại mình hỏi Flag chứ mình đâu quan tâm mấy dòng khác của bọn này làm quái gì?
@binhnt35 Bạn đọc kĩ lại đi, cái vấn đề không chỉ nói xấu iphone mà còn nói xấu cả người dùng iphone . Cái đó nó xuất phát từ chiêu marketing bẩn bựa của samsung là chuyên đi nói xấu iphone, và người dùng iphone nên bọn sam cuồng bắt chước theo chủ thôi cũng không có gì lạ. Thế nên lũ samcuong và seeder là lũ bị ghét trên cái diễn đàn này, ngoài bị ifan ghét ra còn bị chính cả anh em trong họ android cũng chả ưa gì nổi vì cái cách dìm hàng nói xấu ng khác để mình leo lên.

Mấy bạn cứ nói ng bán iphone bị ảnh hưởng, ảnh hưởng bởi diễn đàn tinh tế này sao? xin lỗi chứ đc bao nhiêu % ng Việt lên tinh tế đọc bài hằng ngày để mà mua điện thoại? Người dùng Việt Nam vẫn mua điện thoại chủ yếu là xem quảng cáo hoặc là truyền miệng. Mà truyền miệng thì iphone vốn dĩ tốt mới đc truyền miệng, chứ nó lởm hoặc cùi bắp thì ai mà khuyên mua???
@Cupertino thế ng dùng mua nhiều iPhone là Apple có nhiều tiền tung nhiều seeder hơn lên đây để dìm hàng của hãng khác ah?
tự cho mình thanh cao, lục lại cmt của chính bản thân mình xem có như vậy không, không khéo lại tự vã vào mồm mình.
giờ trả lời xem: bạn nhận lệnh của ai lên đây dìm hàng SS vậy?
@qquocddatdk Họ chả nhận lệnh gì đâu, cái vấn đề là trong đầu óc họ vẫn coi iphone là cái gì đó hoành tráng và ghê gớm lắm.
xem mấy thằng seeder ss tự diễn biến và tự tuyên truyền rồi tự tiêu hoá mắc cười quá.hahhhhaaa
Công nhận tăng lên 100 hơi căng, hy vọng có event tặng thêm quà chứ máy chay như thế hơi kén khách 😃
Sam có vẻ lừa tình, 5 phiên bản màu thì chỉ có mặt sau màu, mặt trước hình như đen thui hết
cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
T quỳ m luôn seed ạ .Máy cai phone chỉ là đồ công nghệ nhanh lỗ thời.Dek gì mà qua bên m hả?Đừng vì dăm 3 chai mà nói dối đời tâng bốc ss kém cỏi vậy
@cometoi dùng và trải nghiệm . chứ đừng hóng tát ao chú ơi. nhậy nói nó nhậy. xấu nói nó xấu. ko cần phải dối lòng. 2 tay cầm 2 con đi rồi bình loạn. or đi mượn về mà dùng thử .
@nguyenmanh287 Ko biết bác bên nào nhưng đưa hình gia đình lên chi mắc công mang họa.
cubi92008
TÍCH CỰC
7 năm
giá tăng thì thôi e xin chào
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
7 năm
Các hãng dạo này chạy đua về giá nữa rồi
haphu
ĐẠI BÀNG
7 năm
😆 vào đọc war của isheep và seeder cứ như xem Onepice 😃) tôi chịu các ông. Có cái điện thoại ông thích ông dùng, không thích thì thôi đi ra. Làm sao mà phải đi mạt sát người khác khi không giống mình như thế. Các ông có tin khẩu nghiệp ko😃)
Seeder nhào vô comment tốt đi
Mindzi
TÍCH CỰC
7 năm
Cuộc sống yên bình ! Muốn kiếm chút không khí war thì cứ nhằm mấy topic có nói đến Sam mà vào đọc, y như rằng 😁
cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
sao mắt để đâu vậy ko thấy T chụp s7e bằng 7plus à.fone ss như cc.T bán s7e,sau đó mua con ss này dư mấy triệu nè.noá nản tụi seed này.M tưởng T nói chơi à.Ip T cung troll chứ ba con cóc ghẻ ss .Lên diễn đàn khoe của cả ngày ca ngợi ss thấy tởm
@cometoi wo. chơi 7plus mà khen vân tay nhậy hơn ss là t cũng phục m rồi. mà sao ss tồi vậy đã bán đi còn mua ss tiếp vậy .có vấn đề về đầu ko:eek::eek::eek:
Năm nay mình đã tạm dừng việc đua theo flagship vì nhiều lí do, giá cao, tính năng và kiểu dáng kg mới, trải nghiệm mãi cũng thế thôi. Trong khi mấy con tầm trung giá tốt dùng đã thoải mái và đáp ứng nhu cầu. Flag ship thì nên chờ sau 1 năm rồi mua, giá rẻ bằng 1/2-1/3 và chất lượng với tính năng vẫn phù hợp nhu cầu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019