Giá iPhone ở đâu đắt nhất thế giới?

Didu
4/5/2017 12:19Phản hồi: 123
Giá iPhone ở đâu đắt nhất thế giới?
Báo cáo thường niên về bản đồ giá cả thị trường thế giới của ngân hàng Deutsche đã cho chúng ta thấy mức giá của iPhone 7 tại từng thị trường/quốc gia trên toàn cầu. Theo đó, Thổ Nhĩ Kỳ chiếm ngôi Brazil để trở thành quốc gia bán ra iPhone 7 đắt (mắc) nhất thế giới trong danh sách 33 nước mà Deutsche khảo sát, gần gấp rưỡi so với Mỹ, nước bán iPhone rẻ nhất trong danh sách.

Thông tin giá bán bên dưới là dựa trên chiếc iPhone 7 bộ nhớ trong 128GB và lấy từ cửa hàng Apple. Tại những quốc gia không có Apple Store, giá sẽ được lấy từ nhà bán lẻ chính thức hoặc các trang tin.

"Nếu bạn đi du lịch tại Thổ Nhĩ Kỳ, Brazil, Nga hay Hy Lạp thì nên tránh xa khỏi các cửa hàng Apple bởi giá các sản phẩm ở đây thường đắt hơn khoảng 20-25% so với Mỹ, quốc gia bán các sản phẩm Apple rẻ nhất. Brazil từng là quốc gia có giá iPhone đắt nhất thế giới nhưng năm nay, vị trí đó "nhường" cho Thổ Nhĩ Kỳ với lý do đồng Lira mất giá. Ở quốc gia vùng Địa Trung Hải này, bạn phải bỏ ra 1200 USD để có được iPhone 7, trong khi ở Mỹ (rẻ nhất trong số 33 quốc gia trong danh sách) là 815 USD. Nhật Bản cũng có giá bán iPhone 7 ngang bằng Mỹ trong báo cáo này.

Trong top đầu, xếp ngay sau Thổ Nhĩ Kỳ là Brazil với giá iPhone 7 là 1115 USD, Nga là 1086 USD, Hy Lạp là 1028 USD. Đây đều là những quốc gia chịu cấm vận kinh tế (Nga) hoặc hệ thống tài chính yếu (Hy Lạp). Trong khi ở cuối danh sách là những cái tên như Hong Kong (821 USD), Malaysia (846 USD), Canada (855 USD) hay Singapore (874 USD).

Tại Việt Nam, mình thử ghé một đơn vị bán iPhone chính hãng thì giá iPhone 7 bản 128GB là 19.999.000đ, lấy giá này đổi ra đồng USD thì được con số 878 USD. Dò mức giá đó trong danh sách thì thấy nằm ở vị trí khá tốt, rẻ hơn Philippin, Trung Quốc, Anh, Đức, Pháp... Chỉ sau có Singapore mà thôi.

Nguồn: BI
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aegucchi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dân buôn xách tay hay lấy hàng mỹ nhật hong kong về bán ở vn nhất thì phải
@ĐoMi_hp
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko có viet nam ah
trangnfc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@ĐoMi_hp này là so sánh các nước có Apple Store mà bạn, VN thì khỏi so sánh ^^
Mr. Hiếu
TÍCH CỰC
7 năm
@son_tayninh vậy sao có mã VN/A ta. chắc chế 😁
@@ĐoMi_hp vietnam chưa có store chính thức :v
Play Boy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngole88 Sin với Mã cũng đâu có Apple Store đâu :D
Mỹ rẻ nhất trong danh sách thiệt á? [​IMG]
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
@crazysexycool1981 đương nhiên, đồ điện tử ở Mỹ luôn rẻ nhất thế giới
tradanong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Việt Nam bán iphone rẻ nhất thế giới, 3 triệu mua đc iphone rồi
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tradanong Chú nhầm 1 triệu co iphone
@ngocdoai9999 Mới thâu đc con ip5 600k về cho con nghịch. Xem youtobe. Rơi hỏng cũng k sót
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Akay Nhím giá siêu hạt rẻ
Phải thêm một cái nghiên cứu nữa là mức thu nhập bình quân ở đâu cao nhất, chứ công bố như thế này thì Việt Nam còn rẻ chán
@nhox0194 Chính hãng thì người ta phải chịu thuế, sản phẩm đến tay các ông là sản phẩm mới 100%, còn mua hàng xách tay thì các ông xác định là hên xui, dính hàng dựng, hàng lock ghép sim thì các ông tiền mất tật mang. Nói chung ai nghĩ mình tự tin thì mua hàng xách tay, ai không rành thì mua hàng chính hãng, thế thôi
@nhox0194 Bạn nói chỉ có là đúng...
@thienvk ai bảo đú đởn mua iphone khi ko có tiền làm chi, có ai ép đâu, bởi vậy thu nhập là cm gì đó không quan tâm.
@ho xuan phu Một suy nghĩ rất Việt Nam 😁
nhox0194
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá này giá sau thuế thì phải , dân buôn biết cách thì miễn thuế còn rẻ nữa 😁
Iphone chính hãng của fpt của Việt Nam đắt nhất thế giới nếu trừ đi chi phí bảo hành sau khi mua vì FPT thì bảo hành cũng như không 😆))
@buddyphuong Thế mua hàng xách tay sướng hơn. Lỗi 1 đổi 1 luôn khỏi nghĩ nhiều 😃)
@buddyphuong Mua ip bóc seal ko cần mấy gói bảo hành tào lao fpt, tgdd... miễn check dc imel trên apple.com là dc. Next giá xuống bán. lên lazada tìm mua máy thôi rẻ hơn dc cả triệu nếu máy ip7
Rẻ hay mắc theo cách so sánh của bài viết chỉ mang tính tương đối. Muốn so sánh chính xác hơn thì phải đưa thêm tiêu chí GDP vào. Giá iPhone 7 của VN là 878 USD rẻ hơn của Anh, Đức, Pháp nhưng thu nhập của ta nằm ở đâu so với họ?
@hgduong1233 Đúng rồi, về bán phở tiếp đi bạn!
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hgduong1233
hgduong1233
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ba_CardManHinh Đuối lý thì nên im !!
@hgduong1233 Với một người không phân biệt được kinh tế vi mô và kinh tế vĩ mô thì nên bán phở tiếp đi!
Tôi không cần phải tranh cải với con người như vậy.
Các bác cứ mua xài thoải mái.. hỏng hóc để em lo ... :v
@Bão Sài Gòn Cái này mà ăn thua gì mình giải mã cho bạn bè suốt !
@Thangmasaru Ghép sim hả... bỏ vô chọn mạng .. nghe giải mã cao siêu quá
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
@Bão Sài Gòn Mới biết restore hay sao mà khoe cái này
@llong Troll thôi .. làm căng thế kkk
@Bão Sài Gòn ghép sim ? liên quan quá !
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
Ty tỷ các chủ đề nhàm nhàm trên tt liên quan tới iphone, ngộp cmn thở mất 😔
@=Tử_Hải= bạn thấy nó nhảm chỗ nào?
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@Didu
Mình thấy bị ngộp thở vì những tin của apple trên tt. Quá nhiều, toàn tin nhàm nhàm. Nhiều ng than phiền về vấn đề apple hoá ở tt này rồi chứ ko riêng mình đâu.
@=Tử_Hải= thì vì nhiều người dùng apple, nhiều người quan tâm apple. các thống kê thì apple toàn đứng đầu nên cảm giác bạn thấy thế 😁
Japan em giá rất ổn 100%
Mình đóng góp một em may quá xem cái này mới biết mình ko bị chém !
tiennv12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bên Mỹ sướng nhỉ. Đã giàu rồi mà giá còn rẻ, lại còn có kiểu mua theo hợp đồng 1-2 năm với nhà mạng có khi chỉ mất vài chục đô. Quá sướng.
tnk24
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tiennv12 Xứ thiên đường mà lị.;)
@tiennv12 Tiêu dùng chiếm vị trí quan trọng trong kinh tế . hàng hóa rẻ mà thu nhập cao mới kích thích tiêu dùng ,kinh tế phát triển được . nội nhà cửa bên đó tính ra còn rẻ hơn VN nữa là . Việt kiều về VN mua nhà suýt hú hồn .
@tiennv12 hàng mĩ thì phải rẻ ở nơi nó sinh ra, trên lý thuyết là thế, giống như cao sao vàng vn sang mĩ xx giá.
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
phải nói hàng EU đắt sắt ra miếng, dùng cực ổn không lỗi lầm gì, pin trâu bò sạc 130 lần chai có 1% pin 😁
ST610
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sonyfan1234 Apple m ko rõ, nhưng bác kia nói có cơ sở.
Vd: Nokia xuất Finland, Blackberry xuất UK or Us... chất luợng linh kiện hơn các thị trường khác (các thợ chuyên sửa đều nói vậy), đặc biệt là hàng UK.
@taosung =)))) xin lỗi bạn nhé. GĐ cậu mìh bên Đức nên xách đồ về cho. Mua trực tiếp tại Apple Store bạn à. =)))))) đồ bao giờ sản xuất riêng thì hẵn bền. Còn ko á. Cũg như nhau thôi. Mìh cũg nêu mỗi quan điểm của mìh. Có bảo bạn sai đâu. Chỉ là quan điểm mìh thấy khác. Cá nhân mìh cũg từg bên Nhật. Xách mấy con máy vs macbook hay ipad về cho GĐ. Mua iphone bị lỗi mag lên Apple Store. Đổi cho con mới đi chưa quá 100 bước chân tự dưg hỏg luôn nút nguồn. Quay lại nó đổi luôn cho máy mới tiếp. Nên là đừng thần thánh nó quá bạn ơi. =)) cái máy xay sih tố nhỏ nhỏ cũg hàng mua tại Đức trog siêu thị nhé 😆 Hàng EU thì bền nổi tiếng thế giới rồi. Nhưg chỉ là hàng sản xuất riêng nhập cho nó thôi. Có con ip4S Nhật dùg từ thời mới ra mà rơi bao lần ko vỡ màn. Hàng nguyên vẹn luôn 😃)
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
@dorewan199x vậy xin chia buồn với bạn, thấy bạn dùng đồ hay hỏng quá =)) mình không biết là do bạn "mát tay" hay do cách sử dụng nữa
mỗi người một quan điểm, dừng ở đây là được rồi
amio1st
TÍCH CỰC
7 năm
@xaxkilloxax Cạn lời vậy tiêu chuẫn chung đâu>>>? phải giống nhau chứ phân biệt thị trường thì có nghĩa là có tốt và ko tốt, chât lượng hàn châu âu rất khắc khe chứ ko dễ châu á dễ tính hơn. Bác ko làm sữa đt chắc chưa biết nhiều loại đâu, ngay cả qualcomm mà còn làm giảm thì hiều rùi.
Ngon. Đắt nhưng vẫn tắng iPhone. Chứ mua 3 cái hàng chợ Android, dùng lag lòi, update thì đợi lâu thí mồ...
Mà nhân tiện đây anh em dùng iPhone cho hỏi, vợ mình dùng iPhone 6+, chỉ nghe gọi nt, không chơi game, mà hôm qua đang dùng thì nút home nóng ran rồi sụt nguồn tắt ngủm, mình để 15 phút cho nguội mới bật lên được. Không biết là bị làm sao
@thienvk " Bả' đang dùng tin nhắn bí mật đấy...😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃
kulele
CAO CẤP
7 năm
đắt nhưng sắt ra miếng, ip 7 có bán 2000 đô cũng đáng mua hơn sam
GDP đầu người của nó gấp chục lần mình mà còn lại được mua hàng chất giá rẻ. còn xa xa đâu đó thì giá trên trời so với thu nhập... xa xa chút nữa thì xăng dầu rẻ nhất TG 😁
phihung211
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thể bạn chưa biết iPhone tại thổ nhĩ kỳ được bảo hành 2 năm so vs 1 năm của phần còn lại thế giới 😃
bishop008
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá ip mỹ rẻ hơn Việt Nam trong khi mức sống cao hơn rất nhiều, đủ thấy hàng điện tử bên đó rẻ đến mức nào 😃😃:oops::oops: bên đó mua cái ip mới chắc cũng như VN mua cái tai nghe cùi hay usb linh tinh thôi :rolleyes::rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019