Giả lập PSP cho Android

mahalong
5/11/2012 13:2Phản hồi: 71
Giả lập PSP cho Android

Link download:
http://ppsspp.org/files/ppsspp.apk
Link Google Play:
https://play.google.com/store/apps/details?id=org.ppsspp.ppsspp
Thông tin:
Đây là một phần mềm mã nguồn mở, đang trong thời gian hoàn thiện, chỉ chạy đc vài game 2D đơn giản.
Hệ điều hành hỗ trợ:
-Android
-Blackberry
-Windows
-MacOS X (sẽ hỗ trợ sau)
-Linux (sẽ hỗ trợ sau)
Trang chủ:
http://ppsspp.org
Update thông tin mới nhất tại đây:
http://www.tinhte.vn/threads/1638860/
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quả này android càng nhiều game đỉnh. Vì game PSP thì khỏi phải nói rồi, hi vọng máy mình tải nổi!
@mahalong Hồi đấy tôi mua psp cũng chỉ vì god of war, phải nó chưa bao giờ có game nào mình chơi về nước rồi mà vẫn muốn chơi, có 2 bản trên psp cứ chơi chán rồi xóa, xong mấy tháng sau lại copy vào, cứ gọi là lát tươm em nó.
😁:D:D[/quote] tôi nghe nói psp bên nhật rẻ lắm bằng khoảng 3/5 việt nam mình thôi bọn bạn tôi ở nhật nó bảo psp tầm giá trên dưới 3tr con 3007 ở vn gần 5tr ở taiwan 4tr vậy mà bọn nó vẫn kêu psp đắt mình thấy cũng bình thương nếu so với những gì nó đem lại mội tội khoản game bản quyền đắt lòi
lbhk001111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yamsorry đọc mấy cái cmt bác này mà ngứa mắt vkl.cấu hình psp tuổi loz gì bằng smartphone cao cấp hiện nay. Smartphone nói chung android nói riêng bây giờ có thể chiến tới game của ps2 bằng app
ps2 emulator. Cấu hình psp khủng nhất bây giờ cũng chỉ là con psp vita (Cortex A9 lõi tứ, chip đồ họa SGX543MP4+ 4 nhân, 512MB RAM) , còn smartphone thì khỏi cần bàn (snapdragon s4pro, 600 , 800) gpu adreno 320, 330 , a7, tegra4... Hỏi psp có tuổi đú cấu hình vs smartphone ko? game psp thì ra đã quá lâu được nhật bản sản xuất độc quyền nên nhiều và đa dạng, còn smartphone thì mới đây. Nhìn qua thấy rõ đồ họa của game smartphone được ea và gameloft sản xuất ăn đứt game của psp. Vì là qua "giả lập" ppsspp nên smartphone ko thể gánh được 100% chất lượng của game psp được. Hãng Henrik Rydgård sẽ sớm khắc phục để smartphone có thể chiến psp một cách tốt nhất. Có giỏi thì bác tìm hay nhờ thằng lập trình viên pro nào làm psp, ps2 và cả ps3 giả lập được game android pc laptop đi... smartphone hiện nay cũng dần thay thế các máy chơi game lỗi thời cồng kềnh. Tương lai sẽ thay thế cả ps3, xbox360...
lbhk001111
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dragonchocobo777 còn sài f8 ko bác 😁
mahalong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình sẽ cập nhật thông tin mới nhất khi có thể
đang xài xplay, rất mong đc thưởng thức, nhưng theo bên xda thì tin tức này chưa đáng tin cho lắm, vì cấu hình game psp đòi hỏi khá là khắt khe @@.
Giả lập psp là không tưởng. NDS còn chưa chạy nổi nói gì psp
Hiện tại nó chỉ chơi được 2 mini game thôi đôi lúc vẫn còn BUG và chậm.Còn mấy game nặng chắc phải 1 thời gian dài nữa 🆒
@CalvinKleind đúng vậy mới test cái game trên 1g k chạy dc .
mahalong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giả lập chỉ là thử nghiệm các bác cứ từ từ
Namtu98
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi vọng em sola nhà mềnh chiến được god of war của tôi....hé
😁
lonelydra
TÍCH CỰC
11 năm
Có support em S2 😃 chờ đợi thôi. Mong là không phải chờ quá lâu,
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
Ac,cấu hình máy làm sao so được vs psp,chơi mấy game cùi bắp thì còn được
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@mahalong Cho vd so sánh của bạn cái.lấy tiêu chuẩn psp cách đây 4 năm và smartphone bây giờ à:rolleyes:
mahalong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangpk99 Xin hỏi ông có biết chữ ko, chủ đề đang nói về psp chứ đâu phải nói về ps vita đâu mà ông so, nói thật bây giờ đầy máy cấu hình cũng ngang ngửa ps vita nhé,
phát biểu nhầm chỗ rồi
:p
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@mahalong Mình có nhắc tới ps vita à.xem lại coi ai mới chữ k:rolleyes:
@mahalong cầm psp chơi game bản quyền chưa vậy bạn mình toàn chơi bằng UMD ( đĩa game dành riêng cho PSP ) đồ hoạ của game phải nói là miễn chê với lại game của psp có thể nói là tính bằng GB chứ ko phải vài trăm MB bạn nhá điện thoại còn chay dài mới có giả lập này mà game psp ko đơn giản và rễ sửa đổi như mấy game ps1 đâu vì đồ hoạ cao và dung lương lớn chẳng thằng nào dại gì ngồi lập trình lại vài game khủng ùi đem cho mấy thằng ất ở như ae mình dùng mà nếu có ngày ấy thì psp giá bèo ùi ko cần phải giả lập nữa
thuoclano12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở bên web android.d.cn/game
Các bác tìm ở bên đấy có đấy. Lúc trc mìnk nhìn thấy nhưg k dow
thuoclano12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuoclano12 Hàng nè các cưng, giả lập PSP đó, test đi nhá: android.d.cn/game/19246.html
cái này mới giả lập dc mấy game 2d à GameK nói vậy cái này ng ta còn đang hoàn thiện
Topic nhảm mod close
@Sondandy Thế theo bạn Sonofbitch thế nào là topic không nhảm nhỉ 🆒
mahalong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CalvinKleind Thằng gay tự kỉ đó chấp làm gì ....😁
Namtu98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sondandy nhảm!? chắc hẳn có 1 ngày nào đó có 1 ai đó pảo topic này là nhảm ngồi ngóng game psp wa đt của mình😁
để bò tiền ra mua 1 em psp thì là chuyện nhỏ nhưng để đầu tư tiền mua UMD của nó thì phát hoảng toàn gần 7 lít 1 game thử nghĩ xem cái máy thì có thể dùng vài năm còn game thì chơi vài tuần 1 game. mà game của psp cực khó và phức tạp nhưng đồ hoạ cực ngon tầm cơ điện thoại bjo chưa đử lực chơi game xịn của psp đâu nếu chơi mấy game vớ vẩn thì chơi ngay giả lập ps1 còn hay hơn
Namtu98
ĐẠI BÀNG
11 năm
giấc mơ cũng chỉ là giấc mơ....😁 hy vọng mai ngủ zậy có giả lập psp hoàn chểnh hè hè
mahalong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Namtu98 Cái này khó à nha!
:p:p:p:p
hay đấy!! lại 1 lối mở cho Android...
mahalong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy giả lập psp trên pc còn chưa chạy đc game 3D, chỉ toàn chạy đc game 2D.
Mà rõ ràng con psp cấu hình ngang bằng ps2 vậy mà giả lập ps2 trên pc đã chơi đc ngon lành rồi mà psp thì vẫn dậm chân tại chỗ.
Mình nghĩ có thể do ps2 nhiều người muốn chơi hơn là psp nên bọn lập trình viên chỉ tập chung chủ yếu vào giả lập ps2
hi vọng sẽ có giả lập hoàn thiện sớm cho ae android, cái giả lập nds cũng gần hoàn thiện rồi, chắc sớm muộn gì psp cũng ok thôi
😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019