Giá linh kiện Galaxy S6 Edge 64GB khoảng 290 USD, cao hơn Galaxy S5, iPhone 6 và 6 Plus

TDNC
15/4/2015 3:54Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

20 triệu bỏ ra để mua 1 chiếc điện thoại chạy Android trong khi chi phí chỉ là 290 USD??? Nếu chạy iOS thì đúng là không phải nghĩ, nhưng chạy Android thì....

Quả là kinh khủng!
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hiep2014 Chỉ có những i cuồng như ông mới suy nghĩ khi bỏ ra 20tr mua điện thoại android thôi.
@Hiep2014 đó là bạn nghĩ thế... chứ mình và mấy ae dùng Android lại không nghĩ vậy;
nếu về coding thì viết 1 thứ mà hạn chế người dùng làm tùm lum việc nó dễ hơn là cho họ chỉnh sửa; kiểu như soft như calculator thì không thể nào có bug được.
@Hiep2014 bởi nó chạy Android mới có giá đó, chứ chạy iOS chắc lên thêm 1 200$
Cái nào đẹp tốt thì khen,apple hay samsung... củng thế,dùng đc con đt của mình thích rồi bị thói đố kị lqmf mờ mắt à
Không biết mấy thằng chuyên xài iphone đi cafe tán gái có biết giá gốc để pha ra 1 ly cafe là dưới 2000 đ khg? Và việc sx ra cafe bột lại còn rẻ hơn.

Vậy mà ở Sài Gòn này, 1 ly như thế 35000 đ là bình thường, nhưng chắc chỉ cần thoả mãn cái khoe khoang của tụi nó thì giá bán và chi phí sx có chênh nhau 20 lần thì cũng là chuyện ... để tỏ ra thông minh của tụi nó.

Và lạ 1 điều là những thằng luôn ca ngợi iphone lại là những thằng luôn mua sau 2 đời đến 3 đời (ví dụ iphone 6 ra mắt thì sẽ đợi đến khi rớt giá để mua iphone 5 cũ hay hơn nữa là lock cho thật rẻ). Và dĩ nhiên với số tiền đó nó khg thể mua dc sp nào của Android cao cấp, chỉ mua dc trung cấp. Lúc đó quay qua xỉa xói Android ... và ... và ...

Có tiền đáp ứng nhu cầu tới đâu thì cứ mua sp mình thích. Đừng vào đây đóng giả trí thức hay bàn chuyện kinh tế.
@dangchitrung bác chửi hay lắm. tụi nó toàn mua cái ip4 rồi nói ios vô địch.
đành ràng ios nhẹ và mượt. ổn định. nhưng cứ cái kiểu gì cũng nhất thì muốn ói luôn.
@dangchitrung 😁 :D
cũng định cmt tương tự bên cái thớt: tại sao iphone e s o nên dùng sim ghép....
dzô đó mới thấy là 5C LOCK cả thiên.... haizz...
Tin đc giá này mới lạ, a sam tự cung tự bán, nói chung buôn bán là vậy, k ai ngốc mà nói giá gốc ra cho thiên hạ bit đâu, đặc bit mấy ông tự sx
@impressive2000 não bạn dùng để trang trí hay là ko thèm đọc bài rồi cmt. => tay nhanh hơn não
trong bài có phần nào ghi SS công bố giá linh kiện ko vậy
@rook1234 Não tui dùng làm gì ko cần cái thứ như ông bình luận, nói chung tin về ss có 10 cũng tin 1 thôi nha. Còn ông rảnh về mà kêu ba mẹ dạy lại, chứ ko phải mở miệng mà muốn chữi ng ta. Còn nữa k có nói ss công bố linh kiện thì ko co nghĩa là thằng ss ko đứng sau lưng công bố nhé. Điều dơ bẩn ss làm đâu phải là chuyện lạ, có mấy đứa ngu mới khoái nghe lời quảng cáo
@impressive2000 Số liệu của công ty nghiên cứu thị trường cung cấp đó bạn. Hình như bạn đọc mỗi cái tựa đề và cái hình thôi thì phải?
Vào tt đọc cũng vui, xây thì ít mà chống thì nhiều haizzz.😔
S6 và S6E có ế như S5 ko nhỉ. Apple ra đt màn to nên android ế dài cổ
@win10x android mà ế chắc cái wp cùi hủi khỏi bán đc cho ai luôn :3 . bọn wp đc cái giá rẻ bán đc ở Việt Nam! chứ nay có bọn 5c lock mới nổi thì wp cũng dẹp .

Sent from my iPad using Tinhte.vn
giam2401
ĐẠI BÀNG
9 năm
@win10x bạn có dọc báo không?hay chỉ lên mạng đọc tinh tế?
CLong
TÍCH CỰC
9 năm
Được sản xuất và lắp ráp tại Việt Nam! Mà bán còn cao hơn ở Mẽo, trong khi mẽo phải nhập khẩu về (chi phí nhập khẩu ko hề rẻ) dm nó hoá ra Việt Nam! Cũng chỉ là cái nơi xả rác mà ko được ưu đãi cái gì. Nói vậy thì tự các thím hiểu nhé, lên có cái đầu để suy ngĩ. Đừng ngĩ nó đầu tư vào nước mình mà tự hào. Đang bức xúc vì mua con s6 về bị lỗi đèn led Flash có cứ sáng mờ mờ
@CLong chụp ảnh thử coi đi bạn
@CLong Nó ko đầu tư mày ở nhà chăn trâu lương cao hơn đi làm cho nó ko?
CLong
TÍCH CỰC
9 năm
@Runglathap008 Bạn ngĩ ai cũng như bạn hả, t nmua từ hôm nó bán ra ngày đầu nhé, đừng ngĩ ai cũng như mình, thik thì mua thôi, nhưng thấy cái dèn led nó sáng mờ mờ ko đc kêu hả, chỉ có ng ngu mua sản phẩm nó lỗi mà vẫn cứ phải im, mang ra FPT bảo chúng nó, nó bảo ko sao và khó nhìn thấy, nhưng cái này chỉ có để trong tối hẳn mới thấy đc nhé
@CLong MÌnh biết bạn bán Iphone cũng như Idevice, bạn mà thích SS nổi gì, thấy mặt nó bay vào chê liền, ai chả lạ gì nhau mà. Đừng nói láo là được, mình ghét lừa gạt
bí thế rồi mới cắn bậy như vậy đúng ko em trai @impressive2000
meodenth
TÍCH CỰC
9 năm
cụ này nói ttrúng tim đen bọn ifan chuẩn cơm mẹ nấu =))
việt nam là cái bãi rác công nghệ.nên thuế công ngnệ nó cao.chắc thế :p
dhaonline
TÍCH CỰC
9 năm
@meodenth Thuế nhập khẩu đt có 5%
frims
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hàng made in vn mà giá tại vk đắt hơn nhiều chỗ khác có gì đó không ổn lắm.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@frims xem lại cái IP made in ở đâu dùm mình cái bạn trẻ
duykhiem86
TÍCH CỰC
9 năm
SamSung nói tin <50%, Apple nói thì tin > 50%. Nhưng phải công nhận là kì này S6, S6 edge đẹp chứ ko như S5 bị chê tơi tả, doanh thu sụt giảm nghiêm trọng 😁 iPhone mua mắc nhưng bán lại giá cũng cao, giữ giá tốt, còn Samsung thì nên mua 2nd hoặc đợi sau 1 năm hãy mua mấy siêu phẩm này, đảm bảo với bạn 1 năm sau con S6 này còn 10tr cho xem. Mà hàng new còn 10-12tr thì hàng 2nd 7-8tr là cái chắc :D, mua 16-17tr, 1 năm sau bán 7-8tr, ít có lỗ lắm 😕
@duykhiem86 tóm lại ít tiến thì ko nên thay đổi nhiều mua ip cũng lỗ nhiều ko kém đâu
@duykhiem86 iphone 5s giờ bán giá bao nhiêu bạn?
@duykhiem86 Cái việc iP giữ giá hình như chỉ có tại VN, vì ngay cả iP5c hàng dựng mà cũng thành hot là biết rồi 😃.
S5 dù bị chê tơi tả nhưng hàng chính hãng mới sau hơn 1 năm chỉ giảm giá có 30% (10 củ so với 15 củ đợt xuất xưởng, Note 3 vẫn 11 củ và Note 4 là 15 củ).
Còn hàng 2nd thì mình không chấp vì 2nd chả biết chất lượng và cũng phụ thuộc người bán. Nói chung mình là người dùng chứ chả phải dân buôn điện thoại nên chả cần biết nó mất giá thế nào. Dùng chán thì để làm kỉ niệm hoặc cho các cháu nó chưa có máy nó dùng chả cần phải đo từng thìa mắm đếm từng thìa canh như thế là gì cả.
Chất lượng thì iP hay SS cũng tương đương nhau, quan trọng là iP có khả năng PR hiệu quả hơn SS rất nhiều.
P/s: còn lựa chọn phụ thuộc vào cá nhân, bạn thấy cái nào phù hợp thì bạn chọn, không phải lúc nào số đông cũng đúng và không phải lúc nào cái đt đắt nhất cũng là cái tốt nhất với bạn.
Đồ ss cái nào cũng nhìn rẻ tiền cả.
@Toàn Thế Giới Không nên vơ đũa cả nắm như vậy bạn ạ ^^.đấy là bạn chưa đc cầm những con không rẻ tiền của ss thôi. Như con này chẳng hạn
Cứ topic nào có Samsung hay Apple là vui à 😁
Nói chung ai kinh doanh mà không muốn lợi nhuận cao, nhưng nói thẳng ra thì thằng Samsung kiếm lợi nhuận trong con S6 và S6 Edge như vậy là hợp lý rồi, còn Apple thì ăn nhiều hơn.
Mà túm cái váy lại là tùy thị trường quyết định, người dùng tự cân nhắc thôi, nếu nói thằng Apple ăn dày sao nhiều người vẫn đâm đầu vào mua :D
tiennp
ĐẠI BÀNG
9 năm
A Sam chuyến này chơi tới bến nhỉ, đầu tư hiệu quả đấy 😃
Đó chỉ là giá thành sản xuất thôi mấy thanh niên manh động cuồng ifan ạ ! Các bạn kêu nó tự sản xuất thì chi phí ít , thế công nhân cạp đất mà ăn ah, nguyên liệu tự kiếm ah .... Trong kinh doanh mà bán giá sản xuất thì bên R&D ai trả lương , phòng kinh doanh ai trả lương ... Trước khi nói lên tìm hiểu cái gọi là kinh doanh, lợi nhuận dùm cái. Cùng 1 giá bán như nhau mà giá sản xuất cao hơn dĩ nhiên Apple nó lợi nhuận cao hơn rồi, nó là trùm lợi đó chứ ....
Túm cái váy lại mình đã và đang mất thiện cảm cùng ifan chậm phát triển rồi đó, đã thấy nhiều và đa số là bọn chẳng biết gì ngoài khoe khoang ( số nhiều thôi nhé, số ít vẫn hiểu công nghệ ) ...
Đôi lời gửi từ 1 người chả là fan gì cả !
kỷ năng được phát huy quá tốt. tôn trọng người ta mới có ý tốt kêu người ta suy nghĩ kỹ hẵn làm, mình không phải seeder nên sẽ không hô hào bà con nhào vô mua. còn nữa, có quá khứ mới có hiện tại, mới có tương lai. chú không hiểu hay làm bộ không biết vậy?
*** tôi dừng ở đây với chú được rồi
phát huy quá tốt, . tôn trọng người ta mới có ý tốt kêu người ta suy nghĩ kỹ hẵn làm, mình không phải seeder nên sẽ không hô hào bà con nhào vô mua. còn nữa, có quá khứ mới có hiện tại, mới có tương lai. chú không hiểu hay làm bộ không biết vậy?
*** tôi dừng ở đây với chú được rồi
tqvu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngừng mua điện thoại 3 năm sắm được chiếc xe xịn chở vợ đi dạo mát! Hạnh phúc!
lại cãi nhau loạn xì ngầu vì ông sung bà táo nữa hả các ace:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019