Giá linh kiện Galaxy S6 Edge 64GB khoảng 290 USD, cao hơn Galaxy S5, iPhone 6 và 6 Plus

TDNC
15/4/2015 3:54Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

éo hiểu các bác cãi nhau làm éo j !!! cả thằng sung lẫn thg táo thằng nào làm ăn chả muốn có lãi. Ai thích thằng nào thì mua hàng đóng lãi cho thằng đấy. Choots lại là cả thằng Sam lẫn thằng Ap n lãi dày hay ít thì kệ mẹ nó đã có tiền bỏ ra mua thì chả ai nghĩ đâu. Đéo hiểu các bạn cứ fai so sánh làm j. Voà đọc cái bài ngắn cũn mà cmt thấy ầm hết cả sới lên
tari
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc bài này xong lên amazon và newegg search thử thì không thấy cái giá 700$ cho S6 Edge 64GB đâu hết. Chỉ thấy rẻ nhất là 914,99$ thôi. Nếu vậy thì chênh lệch việt nam có nhiều đâu?
@tari giá trên Amazon hay Ebay đều là giá chợ đen thôi.

Full retail price là giá luôn thuế nếu mua đứt.
http://www.t-mobile.com/cell-phones/samsung-galaxy-s-6-edge.html?icid=WMD_TM_GLXYS6EDGH_79SZD7DDGO42080
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
Toàn là gà với ifan không hà, ko biết phân tích gì hết mà vào phán tùm lum cứ như ta đây sành sỏi lắm vậy!! , giá linh kiên trên bài là một phần nhỏ thôi các thánh ( giá linh kiên đi kèm với công nghệ mới)
iphone vẫn mắc hơn vì:
_Samsung gia linh kiện rẻ hơn iphone nhưng giá bán mắc vì sao: hãy xem những công nghệ và cải tiến mà giá trị samsung đã mang đến cho người dùng.( nên nhớ công nghệ mới luôn mắc tiền hơn và bản quyền cũng cao nhé)
_Apple giá linh kiện rẻ, công nghệ cũ 2010 vẫn xài đến giờ, giá trị thương hiệu cao nên giá vẫn mắc hơn so với samsung. ( nhiều người vẫn có niềm tin là 8mpx iphone ăn đứt với 16mgpx của samsung)
--> chỉ có tụi trẻ trâu hùng hậu xài iphone móc ra chọt chẹt vài cái khoe gái rồi cất vào ko nhận ra giá trị thực của đồng tiền mình làm ra, hoặc nhiều khi là lấy tiền của ba mẹ xài ko thương tiếc thôi.
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
@ly_tam_hoan uhm ko quan tâm thì cứ tự nhiên mà mua đi. Ram 1gb có từ thời nào rồi, 8mpx ra mấy kiếp rồi... ( đừng nói là mượt rồi thì không cần nhé ( cài 3 cái games vào xem con nào chạy nhanh hơn, ko bị đóng ứng dụng giữa chừng vì nặng máy nhé ), còn cái màn hình retina thần thánh ấy xài đi rồi so rổ hay mịn với 2k. Xin thưa giá tiền bỏ ra là như nhau nhé.
@kazenjin Bạn đang xài máy ss gì vậy,ở đâu thế,nếu xài s6 thì đọ độ mượt khi lướt fb với mình không,mình xài 5s,cá với nhau chầu cafe thôi
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe là biết ifan cuồng.
20trieu đâu phải là giá linh kiện không mà cả nhưng công nghệ mới nhất mà chưa hãng nào làm và cả thiết kế mới nữa. Không như tụi iphone cái tiến 1 chút trong 1 đống linh kiện máy toàn có từ 2010 xài đến giờ nào là iphone 4,4s,5,5s,6,6s giá toàn 20tr . thế mà vẫn bảo 20tr Iphone là khỏi nghĩ thì biết là fan cuồng cỡ nào rồi. :eek::eek::eek:. ha.ha.ha mắc cười quá gà mà còn cuồng 1 cách "nhu xuẩn" ngữa.😁:D:D
DGFVN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kazenjin có nhiều em trong công ty mình đang bán Iphone 6 & 6plus để mua S6 edge rồi bác. Ifan đang gato thôi.
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
ra thegioididong test thử 2 em thấy rất đạt
Mấy thằng khùng, nó bán từng đó ko mua thì thôi, cứ đem đắt rẻ ra chửi nhau.
Người ta thì lo tìm cách kiếm tiền để mua điện thoại, còn nhiều thằng đéo có tiền lại chửi nhau vì cái đt mà ko bao h mua được.
Nhiều thằng đọc xong cm này chắc thấy nhột :rolleyes::rolleyes:
giá linh kiện cao + chi phí seeder cao = bán nhiều lời chẳng bao nhiu
thecongcntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng S6 EDGE nói chung là hài lòng và xứng đáng số tiền bỏ ra.
kendy704
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói như tụi antifan thì tgdd, viễn thông a, fpt cạp đất mà ăn ak. Giá ss phân phối xuống cho các đại lí là 8.568.000 đ. Còn các bác tgdd... ăn hết. Cái tụi anti fan này anti thì có não chút chứ. Cứ để chưng miết rứa.
androi và sam nói chung chịu khó đợi 1,2 tháng sẽ có giá mềm hơn khá ko như ip giá cao
@canxda Sam nó ra là phải hốt lấy hốt để chứ ai cũng đợi như bạn thì sam nó cứ lẹt đẹt mãi, thua iđó là phải rồi 😁
@tuanminhktqn iđó nhịn tiêu từ khi có info rò rỉ nên sẵn tiền sắm đt, mình có nhu cầu nâng cấp mới mua, dùng con M7 mãi vẫn thấy ngon gét cái cam cùi tí
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cầm trên tay sử dụng rồi hãy nói các bác à. Chỉ đơn giản là hài lòng với số tiền bỏ ra cho con S6 Edge này. Trước đây mình cũng chẳng ghét Apple nhưng gần đây cứ thấy ifan ở đâu là ở đó loạn cả lên, cmt thì cứ vô tội vạ, thích nói gì thì nói chẳng suy nghĩ phân tích gì cả, giờ đâm ra ghét luôn Apple haizzzz. Mình chỉ nói quan điểm cá nhân thôi, ai thích thì ngó, còn không thì cũng đừng quote mình làm gì nhé các bạn IFAN....
@TonyVo3979 Hài lòng là tốt rồi bạn, mà bạn mua đồ sam nên ghét apple là đúng rồi, điều hiển nhiên có j đâu mà phải kể lể đâu bạn. Ai cũng muốn hãng đt của mình là nhất thôi mà :rolleyes:
@tuanminhktqn mình xài đt ss , máy tính , tablet apple .việc j mà fai ghét này kia như mấy em fan ca sĩ hả trời . nó sinh ra để phục vụ mình chứ k fai mình đưa nó lên bàn thờ .
thấy tốt thì mua thôi bạn ạ
thaloduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Samsung: "tôi làm ra cái đt như thế, niêm giá như thế. các anh tứ thoải mái so sánh với các hãng khác cùng giá rồi quyền lựa chọn là của các anh" (e chém thôi ko có ý gì đâu 😃 )
Cũng ăn dày lắm. Sam fan bị hút máu sống mà còn mở mồm chê hãng khác được mới tài.
devilchill
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dân mình còn mông muội. Cái gì không nhìn được và không sờ được thì cho là không có giá trị
vuongnuce
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dòng note của samsung giữ giá nhất tiếp đó là đến apple
Đang phân vân về màu của em nó thôi. Màu vàng thì bóng bóng. Nhưng màu đen thì đẹp lắm.
warmxmas
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đừng nói apple ăn dày hay không, họ ăn là ăn ở chất xám, ăn ở cái hệ sinh thái IOS, dễ sử dụng ,ổn định,bảo mật tương đối tốt, sửa lỗi nhanh,cập nhật liên tục, cái đó mới đáng đồng tiền bỏ ra.
Mấy bác cứ gân cổ lên mà cải nhau nó bán như vậy là đúng rồi phải có lời để còn chạy đua vũ trang nữa chứ lời ít thì bán làm gì.. !
Zonz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Người Việt nam thu nhập thấp mà cái gì cũng đắt quá ta!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019