Giá SSD có thể sẽ giảm mạnh trong năm 2019 tới

P.W
19/12/2018 1:34Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehieu27
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xài ssd rồi thì never comeback to hdd kkk
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy bạn ơi cho mình hỏi. Laptop mình 500GB HDD. Bây giờ gắn 512GB SSD có được máy chấp nhận không các bạn ?
@Mimian đc
@Mimian được, giá evo 860 tàym 1.8tr hay 1.9tr ah. laptop chơi ssd nhanh hơn rất nhiều mà đỡ tốn pin cho quay cơ. chỉ có đám laptop lỡ nghe intel dụ xài optane 32gb + hdd 500gb mới xàm nhất.
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@Mimian được bác. mua thêm cái caddy bay về lắp cái HDD kia vào nữa để lưu data thì chuẩn cơm.
Ông này người tối cổ còn già mồm, Rainbow six siege tôi để ở Hdd load mất 1 phút chuyển qua ssd load mất 2s nhé hihi, nói như ông ssd sinh ra cho vào sọt rác, thôi ông cứ dùng hdd của ông đi nha tôi và mng đi mua thêm ssd mà dùng cho sướng đây tội gì hihihihi
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
Mình mua 1 SSD vỏn vẹn 1 năm giờ giá còn phân nửa. Chắc thay ổ hẳn cái HDD thôi.
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@ussh999 triển luôn thôi bác,
giờ này còn tranh cãi xài ssd hdd và giá cả này nọ nữa, làm gì đó lớn lao hơn đi mấy cha 😁
ussh999
TÍCH CỰC
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Ông định chửi mod hay đốt đền. Diễn đàn này chỉ có dân it thôi sao. Ông bước sang y khoa, cơ khí, xây dựng...xem. Óc chuyên chính.
Ssd giờ giá tốt roài còn chờ gì nữa mà ko trang bị ngay cho pc, laptop
Chiến thôi các ah chị ơi
iLi
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon rùi, đang định mua giờ đợi thêm chút nữa vậy.
sắm máy giữa cơn bão giá, khi mà kit 32gb 12tr , cpu 3tr5 i3 😔
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@tyller end thời thế bác ui. như vụ intel mấy bác vừa mua gen 7 xong nó ra gen 8 ngon lành hơn nhiều ý.
Kid_Alone
TÍCH CỰC
5 năm
thời điểm này mua card màn hình giá bình ổn chưa nhỉ mấy bác
@Kid_Alone cũng ổn rùi mà ko ổn lắm tùy nơi bán, bũua mua giùm bạn 1060 bản 3gb giá 2rtr. và mình dến 1080ti giá 12tr xài game phê.
White Lamb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá SSD giảm thì tốt quá. Hi vọng những năm sau sẽ tiêu diệt luôn HDD là khỏe nhất, ít nhất thì HDD chỉ còn trên môi trường lưu trữ cực lớn, tính từ vài 2TB trở lên, phân khúc dưới thì thuộc về SDD và đẹp. Ngoài ra chắc sẽ có chuẩn Sata mới để vừa nâng cao tốc độ, vừa tối ưu giao thức.
@White Lamb Diệt hdd thì chắc chưa đâu, nhất là về khoảng lưu dữ liệu
@White Lamb chắc ssd sẽ tấn công hdd dung lượng lớn, loại mới evq 1tb đến 4tb giá hứa hẹn rẻ hơn kìa vì nand lên 96 lớp hay cao hơn nữa.
Năm sau sẽ nâng cấp SSD, con laptop của mình đang bị nghẽn cổ chai ở cái HDD. Cấu hình khá ổn với CPU i5 5200U, ram 8GB nhưng vì cái HDD cùi nên load Win 10, app các thứ vẫn chậm.
met3ora
TÍCH CỰC
5 năm
@lucas_mufc Giờ 500GB chưa đến 2tr, 240GB khoảng hơn 1tr, quất đi thôi.
Cái SSD đầu tiên mình mua của Intel lúc 2tr 120GB😁
@lucas_mufc cuối năm rùi lên luôn đi
@met3ora ssd intel giờ bèo lắm, mấy hãng kia ssd ngon hơn giá hay hiệu năng.
winter1989
TÍCH CỰC
5 năm
Giảm nhanh đi phổ cập mấy con máy tính tầm trung, chứ giờ thấy máy nào chạy HDD là thấy nản rồi.
hoasua800
TÍCH CỰC
5 năm
@winter1989 đang sài SSD sang sài HDD nản thật đấy bác!
winter1989
TÍCH CỰC
5 năm
@hoasua800 chuẩn, đua chip đua ram không bằng thay cái ổ.
LuisYuri
TÍCH CỰC
5 năm
ngày xưa mua ổ wd green 240Gb giá 2 triệu dcmmmm vclll
hóng sdd nvme 1T giá 2 triệu
hoasua800
TÍCH CỰC
5 năm
Đang sài Macbook SSD chạy nhanh như bão, Mua con ASUS AIO V222UAK không còn loai có SSD nên mua con không SSD định mua về rồi nâng cấp( éo mẹ chạy chậm hơn máy cày), éo ai dè mở ra được để nâng cấp là cả vấn đề, lại còn SSD giảm nữa lại càng chán.
Dzhuy
CAO CẤP
5 năm
Yêu quá. Hóng mấy em ssd SS
Cạn lời với thánh @minhthuvc .
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
Ssd thường thôi.chứ nvme chả thấy giảm =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp