Giải đáp thắc mắc về Smartphone & Keitai NTT DoCoMo

nttsh94
29/4/2013 1:25Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CungDu
ĐẠI BÀNG
10 năm
tớ đang sài s3.của.Docomo.nè,
về s3.của docomo thì ram 2g, but cpu core
k có nfc như bản quốc tế
Mình mới mua dt docomo Fujitsu F-01F xách tay. Tuy nhiên nó bị lỗi không thể gửi tin nhắn đến các tổng đài dịch vụ như 7001, 8700,... Lấy sim ráp qua máy khác thì gửi tn bình thường. Bạn biết cách khắc phục lỗi này ko? Giúp mình với 😔
@phathuybl Không khắc phục được sao mọi người...? :((((
Nó rẻ hơn vì không dùng được mạng nào khác ngoài AU mà, Docomo đắt hơn vì có thể Unlock thành Free Sim với chi phí 3150 Yên được
Bạn cắm sim Softbank rồi cài APN của Softbank và kiểm tra nếu Sim Unlock Status là Unlocked thì cứ vác về Vietnam dùng , còn nếu không thì phải mang ra Docomo Shop Unlock FreeSim mất 3150 Yên nhé
Ban nao chi giup minh, con f02e ve vn minh no sai sim ntn, sao minh bo sim micro zo no tim ra mang xog minh chon no cu rigistering hoai roi bao k ket noi mang dc la sao. Nhu vay co fai may bi loi j k
Google cách set APN theo từng nhà mạng là được

Sent from my F-02E using Tapatalk
em có mang con ss s4 đã mở khóa sim tại nhà mạng docomo về vn, nhưng không biết sao nó bị lỗi không sử dụng được 3g, sóng thì lên bt, mobifone thì có chữ r trên cột sóng, 3g thì đã bật lên hết rồi nhưng vẫn k sd đc, xin được giúp đỡ!!!
d2h
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhtam582 Em s3 của mình cung bi nhu vay, câc bạn giúp với
Cho mình hỏi keitai nó có nhận danh bạ từ sim không, mình gọi cho thằng bạn mình thấy nó hiện tên trong sim như trong danh bạ thì không thấy. Với cả mình mới dùng keitai lần đầu, không hiểu sao gập hay mở 1 phát nó điều kêu cái cạch là sao nhỉ
stolen3979
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con f-02d mình mới mua sao cái màn hình ngoài nó ko hiện giờ và báo tin nhắn nhỉ, có ai help dùm mình với
ai giúp mình vào recovey trên f06e với máy dag bị dính bảo mật vân tay
dau bo
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới cưới F06E, tình hình la sign danh bạ vào máy, khi gọi thì tự động them +81 vào mà k phải là +84
bác nào chỉ giáo giúp
@dau bo Setting . Internet call asset , chuyển từ Japan 81 thành Vietnam 84 là xong

Sent from my SH-06D using Tapatalk 2
không dùng được 3G thì các bạn set up cái APN cho nó theo cấu hình từng mạng.
Các bác cho hỏi con docomo sc 04e có up được bản quốc tế sài tiếng việt được ko? Và máy đang ở ML2 vậy có root dc ko? thank...
Bạn đang dùng app message có sẵn ah? Hay là app bạn down trên play store?
ai biet nang cap android 4.1 cho tallbet LG-L06c ko nhi. Giup minh voi
con LG-L06c minh riset hoat ma van lac lam. Giup minh voi cac ban oi
@vuthithuong Cấu hình với phần mềm em này yếu kém. Có nâng lên cũng khó có thể cải thiện được.
blackgodvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
hnay đi đăng ký điện thoại ở docomo thì không được với lý do là giá điện thoại cao (note 3) trên 10man o_O (hoặc do google translate dịch sai) bạn nào có kinh nghiệm đăng ký ở Docomo chia sẻ cho mình với 😔
Bài viết của bán rất hay và xúc tích, chúc bạn thành công
e đang cần thông số apn mạng 4g docomo, có bác nào gíup đc e vụ này không, thử vài mã trên mạng mà k thành công, chưa lên đc 4g chán quá 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019