Giải đáp thắc mắc về Smartphone & Keitai NTT DoCoMo

nttsh94
29/4/2013 1:25Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin ý kiến đánh giá của các chuyên gia tinhte về e sony xperia A ( SO-04e ) của nhà mạng NTT Docomo và địa chỉ đt xách tay uy tín từ Nhật về VN ( k qua Trung Quốc ) .
P/s : XTmobile là địa chỉ e tham khảo đc , xin đề xuất và mong ae và các chuyên gia tinhte tư vấn cho e tận tình .
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@shiga9x phongcachnhat cho lành hoặc congnghenhat
@dino_su E nghe phongcachnhat với congnghenhat từng bị dính phớt r phải k ạ . Có ai có kinh nghiệm mua hàng ở 2 chỗ đó k ạ . Xin cho e chút kinh nghiệm với .
nhokbankem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shiga9x lam j co. ban sreach GG thi bit ay ma. no ban hag chuan day bac, tu minh khui hop ng ta unlock khi minh mua tai cho lun
@shiga9x bác nghe nói ở đâu thế cho em cái link. em mua ở cả 2 nơi đó rồi và đều còn nguyên chưa unlock. bác đi chỗ nào khác mua đc cái máy nhật chưa unlock xem có ko ạ. bọn thương gia khác bh bán hàng nhật toàn của trung quốc đưa về ai tin hàng nguyên bản đc
dino_su
CAO CẤP
9 năm
Cái đó thì e cũng ko rõ.nhưng theo kinh nghiệm mua máy của e thì.đã chọn hàng dành cho thì trg nhật thì nên chọn những chỗ nào chuyên kd hàng đó an tâm hơn.họ chỉ kd hàng jap tất nhiên hơn những chỗ cả hàn.mỹ...
em có con Sharp docomo SH-05E không có wifi với ch play. em tìm hiểu mấy trang toàn tiếng nhật họ làm được nhưng em dùng google dịch ra đọc thấy lang mang quá..nhờ anh em tinhte có kinh nghiệm chỉ giúp em cách root để sử dụng mấy chức năng trên ạ..với lại anh em chỉ giúp làm sao để mở chương trình quản lý file để cài đặt ứng dụng thủ công tải từ máy tính qua với ạ...
Mình nhờ chị mua máy ở docomo có hợp đồng thì phải làm sao để mang về việt nam thanh toán hết hợp đồng ah ?
Cho mình hỏi con F02E cài tiếng việt duoc ko? Có bản rom qte ko nhi? Kiếm hoài chang dc. Ai có giúp với. Tks!
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@ninh1412 không được bác nhé, đừng tìm làm gì cho mất công, bác vọc vạch không cẩn thận thì chỉ có nc cho em ý đi du học thôi đấy 😁
cho em hỏi em đang xài máy Docomo Regza Fujitsu T-01D em thấy trên mạng nói nó ram 1GB nhưng khi kiểm tra bằng CPUZ hay Clean master thì ram chỉ có 648MB thôi ạ..anh em nào biết vụ này giải thích hộ em với ạ...
Cho e hỏi con galaxy J docomo + code ở nhật mua ở shop docomo thì giá bao nhiêu 1 người mua được bao nhiêu máy hợp đồng
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrblack0301 Lên amazon.co.jp mà tra giá
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới múc con note 3 docomo ở công nghệ nhật hôm qua, khi nào hư review cho các bạn
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hosino Tính đến nay chưa hư ;)
Mình mới mua con note 3 DCM cho mình hỏi úp rom nào cho mượt vs đỡ hao pin?
Mình đang cần mua 1 cục sạc dự phòng tầm 10000mAh thì nên mua loại gì? và ở đâu?
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoa Dũng Rom gốc lướt web thì được cả ngày đấy. Còn cục dự phòng thì can, vừa tốn tiền vừa nặng nhìn tởm. Mua cái dock sạc với cục pin khác khi cần thì thay là hợp lý hơn vì nó nhẹ và tiện. Đi làm thì tối cũng về, đi công tác thì chỗ nào chả có điện nên cục sạc dự phòng là không cần thiết.
@hosino a chỉ e cách update baseband cho note 3 DCM vs
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoa Dũng Không có thói quen phá kiểu đó, mua về nếu nó chạy tốt rồi thì cứ để thế sài
@hosino Nhưng máy e sau khi up vn rom 7.2 thì quay video k đc.nghe bảo phải up baseband mới nhất mới đc
Chào mọi người!
Mình đang có một vài thắc mắc, mong mọi người giải đáp giùm:
- mình đang dùng Galaxy NOTE (máy Nhật, NTT DOCOMO), mode máy là SC-05D, đang chạy Android 4.1.2
Máy hay bị giật và đơ nhẹ, mình đang phân vân liệu có nên up phiên bản cao hơn ko? Nếu nâng được thì lên phiên bản nào là hợp lý? Cách nâng cấp phiên bản như thế nào?

Mong mọi người giúp đỡ! Cảm ơn rất nhiều!
haodola
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có con docomo f07d không biết đã root dc chưa bạn, có rom 4. trở lên cho em nó chưa?
Tuanqc78
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em mới lấy galaxy j ở công nghệ nhật, bác nào biết cách cho nó nhận vị trí hiện tại trên màn hình. Khi cập nhật vị trí nó bảo không thành công vì chỉ cập nhật cho các thành phố ở nhật thôi.
e có con F02E mà chẳng hiểu sao bị khóa 3 phím điều hướng , h phải ls ạ
hic, mọi người giúp e với. Vấn đề là: em có mua LG g2 docomo khoảng 1 năm trước. Cách đây không lâu e có làm rớt và bể màn hình. E đã đi thay nguyên bộ màn hình rồi, nhưng bây giờ xài thì cảm thấy nó không còn nhạy như trước nữa, phải ấn hơi mạnh vô màn hình mới ăn. Mọi người cho e hỏi bây giờ e có thể khắc phục tình trạng đó như thế nào? Và chỗ nào uy tín để sữa chữa ạ? EM XIN CẢM ƠN NHIỀU...HIC
e có con SO03D dùng sim viettel, dạo này bị lỗi ko gửi đc tin nhắn, dù đã reset lại máy, thay đổi số trung tâm tin nhắn thì nó báo là erros, bác nào biết lỗi này xin chỉ giáo với!
Cho mình hỏi chút :sony Z3s docomo đã unlock bằng code thì mã hiệu máy là D5803 hay là S0 02G
Ai trả lời giúp với
Hi. Mình có 1 còn sony Lt29i docomo. Cho mình hỏi có cách nào unlock sim được ko.
Pass reset máy sharp 305sh mặc định là mấy vậy pro
Thank's
Tôi muốn khôi phục cài đặt gốc bằng chức năng mặc định trong g2 docomo dc ko? Như thế thì sẽ ảnh hưởng thế nào so với backrom. Nếu tôi làm vậy thì cần làm gì để sử dụng bìh thường? Tôi mới lần đầu dùng android và g2 l-01f muốn về nguyên bản xem thế nào nhưng sợ ko xài được. Cảm ơn các bạn giúp đỡ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019