Giai dap ve ban quyen win 10

Chaulg81
19/2/2019 5:38Phản hồi: 12
laptop em khong co cai gi de go dau ..mong ad dung xoa bai em nhe !
em muon hoi moi nguoi khi minh mua may tinh o the gioi di dong . thi nhan vien ho noi cai win 10 co ban quyen cho minh ,nhung con gai minh no can co word....gi do de lam bai ..thi ben the gioi di dong bat minh mua ban quyen cho phan mem nay voi gia 700k .....) trong bo cai cai win 10 ma microsoft ban ra cho nguoi dung da co san nhung phan mem nay ...vi theo minh biet ( cung tu bo cai win 10 co ban quyen truoc day minh duoc cai trong may tinh cua minh chi can dung email da dang ky voi microsoft kich hoat la su dung duoc .
vay xin hoi viec ban ban quyen nhu kieu nay co phai la cach thu them tien cua khach hang mot cach " HOP PHAP :va "BI AN" kg a ?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lần sau ráng, cố gắn, cố gắn hơn nữa để gõ được tếng việt có dấu nhé.
wuhoatu
TÍCH CỰC
5 năm
Hãy hình dung bản quyền Windows và Office như thế này:
- Bạn đưa con đi công viên, mua vé vào công viên tương tự việc bạn có bản quyền Windows, vào công viên rồi, muốn chơi tàu lượn thì phải mua vé chơi tàu lượn, tương tự với việc mua bản quyền Office.
Cần gì phải mua bản quyền khi người ta cho bản quyền free? https://msguides.com
Hiển nhiên active = cái này thời hạn dùng nửa năm, sau đó active lại là đc.

Còn muốn xài cloud của Office 365 thì mua bản quyền nhé.
wuhoatu
TÍCH CỰC
5 năm
@max-20091 Đừng nhầm bản quyền với activate.
@wuhoatu KMS vẫn phải dùng key để active nhưng thay vì verify trên máy chủ của MS thì nó verify = server riêng.
Cơ chế verify thì mình ko biết rõ lắm nhưng active kiểu này thì 100% legit và ko phải là c.r.a.c.k
wuhoatu
TÍCH CỰC
5 năm
@max-20091 KMS nó tạo máy ảo, giả làm máy chủ của MS để verfiy và activate nên cho xài key lụi. Còn bản quyền là phải mất tiền mua, mua riêng Win (retail), mua kèm máy (OEM), hay mua cho công ty (enterprise).
Azkan
TÍCH CỰC
5 năm
Bản quyền Windows không liên quan đến bản quyền Office. 2 cái đó bán riêng.
office theo máy là bản 365 trial nên chỉ dùng đc vài ngày. bác mua key về rồi active, bản 365 thì key mua theo năm giá khoảng 800-900k. office dùng vĩnh viễn như office 2016,2019 thì key đắt hơn khoảng vài triệu
Bản quyền win với office khác nhau, nên bác phải trả phí rồi
Các dòng máy bán ra mấy năm gần đây đa phần đều được các hãng OEM tích hợp sẵn windows bản quyền thì đương nhiên là bản quyền theo máy OK. Còn office thì chưa có dòng nào nhé. Có chăng 1 số dòng đặc chủng như là Surface của microsoft thì được khuyến mại thêm office 365, nhưng cũng chỉ là 1 năm thôi nhé.
Giá office mua đứt khá là đắt nhé - đắt hơn cả giá windows nhiều nhé. Nên nếu mà cài luôn cùng windows thì giá cắt cổ nhé.
Còn nói vụ mà tài khoản của bác là chỉ cần nhập mail là kích hoạt luôn thì khả năng là bác đang xài office 365. Vậy thì chỉ cần thông báo là mình có tài khoản office 365 rồi - có thể sử dụng cho 5 thiết bị được, bên thegioididong chỉ cần cài soft còn bác sẽ nhập tài khoản của bác vào là kích hoạt là xong luôn.
tải Unikey để có dấu
Chaulg81
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào các Bác Em cám ơn các Bác đã thông não ! em kg rành cái món công nghệ này ..thêm nữa già rồi (u60) nên tiếp thu chậm các bác nói đúng rồi ạ ...em ngộ nhận ....tưởng đâu moi phần mềm nó có sẵn trong bộ win bản quyền ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019