Giải nhiệt cho Dcom và ăng ten tăng chất lượng sóng ....

phimong
6/10/2012 12:46Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì chưa làm cái ăng ten kiểu này nhưng mình dùng dây nối dài 2m của cái kindle nối d-com cho ra xa máy rồi tải một file maxspeed trên fshare với acc VIP sau đó điều chỉnh hướng của d-com để tốc độ được nhanh nhất có thể. Mình làm như vậy tuy không được tối đa nhưng cũng 95%~98% của 7.2 Mbps. Làm kiểu này có nhược điểm là d-com phải cố định như adsl.
Mình làm như bạn rồi nhưng không an thua ^^
mình cũng loay hoay mãi không ăn thua, có lẽ anten không đơn giản như mọi người nghĩ.
cái kính hậu hả bạn ,
deprohoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@songlong6668 Ukm đúng rồi bạn ạ.
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa từ
chưa từng thấy tốc độ USB 3g nào đc ntn
CuongNQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boyzxinh Thiết bị tốc độ cao lên ngọt.

http://www.tinhte.vn/threads/1651506/
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuongNQ USB này giá nhiêu vậy bác?
CuongNQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boyzxinh Sierra Wireless 320U giá hiện nay là 3tr. Tuy nhiên bạn cũng có thể chọn những dòng thuần 3G, giá sẽ thấp hơn, tốc độ từ 21.6 đến 28.8 Mbps như thế này:

http://www.tinhte.vn/threads/1734176/

http://www.tinhte.vn/threads/1470332/
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh.vãi thế.=1/3 cpu của e.chắc k dám mua.em sai viettel gói 120k bug băng thông nên tốc độ vẫn max và ổn định khoảng 5>6.5mps
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
em không xem được ảnh bác chủ à
@nhocvjp92 ấn F5 cho web tải lại đi bạn
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế con 1750 của em thì angten là chỗ nào ạ
cứ bung vỏ ra là thấy thôi cái mà ý bạn gọi là ăng ten thì thực sự nó không hẳn là ăng ten đâu.nhưng mà dễ nhận ra bằng mắt thường nó nhỏ nhỏ tròn tròn to kích thưóc to bằng O bạn cứ bung ra là nhìn thấy nó ngay. Nhưng bạn cân nhắc kĩ khi bung vỏ và hàn sợi dây điện vào đó nhé nếu mỏ hàn của bạn quá to nhiệt lớn hàn không khéo là bong cái đó ra là... mình cũng không biết bong ra có sao không nữa......hìhi bạn thử làm cho nó bong ra rùi cho mình biết kết quả với nhé.
anh phimong ơi, cho e hỏi là cái sợi dây đỏ nối với anten râu gắn ngoài kiểu gì thế? với cả cái anten râu gắn ngoài đấy mua ở đâu vậy? em tìm trên mạng mãi không thấy
@đếch cần tên hehe lại có thêm nhân vật nữa thích mổ xẻ cái dcom rồi tưởng gì chứ ai mà thích chọc ngoáy là mình nhiệt tình. xem hình ảnh chắc bạn cũng nhìn rõ sợi dây đó nối vào chỗ nào rồi đúng ko còn việc nối bằng cách nào thì bạn chỉ cần : thiếc+ nhựa thông+ mỏ hàn hàn vào chỗ đó thôi. còn cái ăng ten kia thì ko khó kiếm như bạn nói đâu. bạn biết cái đài Radio chứ ( loại mà để nghe : đây là đài tiếng nói việt nam,phát. thanh từ thủ đo nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam) ko có mới thì ra mấy quán sắt vụn đồng nhôm thu mua phế liệu ấy đầy ra giá khoảng 1 nghìn đồng 1 cái ( mình khuyên thật là tính bạn thích mày mò táy máy thì nghịch như mình còn có cải thiện hay không còn phụ thuộc những yếu tố khác mà mình đã nêu như bài viết, nếu bạn có ý thử làm như mình mà bạn ko biết cách hàn thế nào tốt nhất mang ra chỗ sữa chữa dt bảo nó hàn cho sợi dây thò ra ngoài cùng lắm lấy bạn 5 nghìn tiền công. Hehe khuyên bạn 1 câu chân thành là nghĩ kĩ trước khi làm nhé. phải công nhận là con 173eu-1 này bền thật mấy lần ức chế ném vào tường tung tóe mỗi nơi 1 mảnh mà gắn vào vẫn chạy phe phé.
hay nhỉ.....em cung muốn làm 1 cái
Chào các bạn. Mình cũng dùng Dcom 3G, chỗ mình thuê trọ sóng 3G cả 3 mạng lớn Viettel, Vinaphone, Mobifone đều rất kém, nhà mình có 1 cái anten TV còn thừa ở ngoài, nghe các bạn làm mình cũng muốn thử xem sao nhưng không biết đối với trường hợp đấu Dcom 3G vào Anten TV thì như thế nào nhỉ? Đã có bạn nào dùng chưa chỉ giúp mình với nhé.
Thanks!
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ thì quan trọng là có bug băng thông đc hay k thôi.sóng sánh gì chứ!
@boyzxinh ăng ten thu sóng tốt sẽ giúp tránh được hiện tượng rớt mạng trong giờ cao điểm. tốc độ ổn định. mình đã thử và thành công. 😃
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
e thì 70k=1 tháng full speed,unlimited data .Thế là Đủ
:v
mình xin có ý kiến lại, mình hàn dây vào ăng ten lần 1 thành công, bắt sóng tốt, 3g lướt vi vu ngay cả giờ cao điểm, nhưng không may ngồi vọc cái ăng ten rồi bị gãy dây ăng ten, thế là phải hàn lại và lần thứ hai đã thất bại. kết cục là hư luôn dcom rồi. khuyến cáo các bạn, không nên làm theo cách này mà hãy tìm một cái gì kẹp vào ăng ten hoặc kiếm cái đầu âm gắn nó vào ăng ten của dcom và nối dây ra ngoài chứ không nên hàn như hướng dẫn của chủ topic. bây giờ phải đi mua dcom mới rùi, có bá nào bán lại dcom đã qua sử dụng không?
Anh đăng hình chi tiết hơn đc không ạ.
Em thấy có 2 cái dây màu đỏ. đấu nối ntn hả anh ơi
lấy đoạn dây đồng cứng cắm vào chỗ đó rồi nối với angten của 1 tplink hỏng đc ko nhỉ chủ thớt
vina.boy.pm
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay!!! công nhận dcom chạy dc lúc nóng ran
có đôi điều muốn hỏi bạn : bạn tháo cái lắp nhôm kia ra kiểu gì vậy ?
cái dây đỏ kia là bạn nối anten đúng ko bạn nối nó vào điểm nào vậy?
cái dcom mình trông có vẻ giống cái của bạn mình biết cái anten của nó rồi muốn chế cái anten nhưng ko biết hàn dây vào điểm nào vì nó bé xíu ....
loại dcom này của viettel mã là gì vậy anh. cái dcom e173u -1 của viêttel có làm ntn đc không anh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019