Giải pháp Rom cho LG GT540(LG optimus).Mọi vấn đề bạn muốn biết.

hoangtu_svxd
17/4/2011 4:17Phản hồi: 1.208
1.208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản v1.5 em dùng pin cũng tốt, được 2 ngày rưỡi, kô FC hay bị xung đột gì cả. :eek:
bác dùng tnào tài thế. em dùng bản 2.3 nào cũng k nổi 1 ngày là sao 😔 chán quá lọ mọ mãi mà k bít dùng Rom nào
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
đừng đú đởn theo cách tiết kiệm của charracter=))
nếu mà tiết kiệm theo kiểu đồng chí này thì bản 2.2 chắc mình dùng được 1 tuần mất=))

p/s:...chờ đợi đồng chí nào đó phát triển tiếp bản 2.2 optimum...phiển bản gây nhiều tranh cãi...:(
Bạn dùng bản v.20_m1 hoặc M2 mình nghĩ là ổn
sirenangel
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã lên 2.0 M2 sau khi lên, cài lại mấy soft cũ và kết quả là, 9 soft thi co 4 cái ko chạy dc, chắc lại phải đợi update tiếp thôi, bản này giống hệt phiên bản 1.7, chạy ứng dụng hay bị lỗi!
tham khảo chút google dịch nhe các bạn.: Đây là những điều về bản M2
các bản sửa lỗi mới nhất (mới bình và loại bỏ thêm dòng 07swapon)
Cố định khởi hành từ thị trường (và có thể trong các ứng dụng khác, nơi các sự cố để giữ nguyên vị)
thêm vào một tần số mới 764 (đặc biệt là cho crow1994;), x 768, ông đã bỏ tất cả).
MIUI thay vì chọn những giai điệu ở tất cả, thêm một softiny
thêm Homeselector
firmware lại dedeksirovannaya (nhiều của một sự khác biệt trong những gì đã không thông báo bộ nhớ như một không phải là quá ít, Hãy nhìn vào chính mình để đối chiếu)
CM và nâng cấp (có một cái gì đó trong các thiết lập statusbare thêm - long bấm vào mục này sẽ mở ra các cài đặt bản sửa lỗi widget ở những nơi khác, có rất nhiều thứ và nó làm cho không có ý nghĩa để diễn tả tất cả).

Đi cho tương lai, nếu điều gì đó có ý nghĩa sẽ thay đổi trong SM, tôi sẽ đánh dấu nó và tất cả các loại sửa lỗi và cải tiến nhỏ quá lười biếng để thu thập trong cheynzhlog.

---------- Post added at 08:21 AM ---------- Previous post was at 08:21 AM ----------

Mình nghĩ đây là do quá trình bạn làm thôi, không lỗi gì đâu

---------- Post added at 08:22 AM ---------- Previous post was at 08:21 AM ----------

Vì đây là các bản thử nghiệm lên sẽ ra nhanh. Chúng ta hi vọng có bản 2.0 hoàn thiện.😃
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nào cho xin cái bản 2.0 m2 với. không hiểu sao mình vào XDA nhưng không thể down được.
thanks
Cac bro giup minh cach chon mot ban nhac lam nhac chuong khi len 2.0 M2 nhe
bạn vào nghe nhạc xong nó có tùy chọn làm nhạc chuông đó.😃

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:27 AM ----------

Có link ở đầu bài đó thôi bạn.http://www.filesonic.vn/file/828265764/SwiftDroid_v2.0_fastboot_M2.zip

---------- Post added at 10:37 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

Bạn thử 2.0 đi. Mình đang dùng M1 ổn lắm.😃
Rom 2.0M2 xài ổn và mượt hơn M1 nhưng khi cài xong thì bộ nhớ trống có 100MB, không biết có bạn nào bị giống mình không?
boybatri
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào tải về rồi up giùm lên mediafire nha ! Cảm ơn !
Đang dùng 1.9 thấy ổn định nhất từ trước tới nay.Thấy lại ra 2.0m1,m2 rồi.định up m2 nhưng chưa biết nó thế nào vì thấy có ít người dùng hay sao ấy vì ít commenst về nó quá.
1.9 dùng được nhưng pin hơi yếu.😃. 2.0 pin tốt hơn

---------- Post added at 01:05 PM ---------- Previous post was at 01:04 PM ----------

Bạn dow link kia đi không thua media nhiều đâu. Thích lát mình up media cho.😃
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhiều sự lựa chọn quá........
trong các bản gần đây đều tượng tự nhau khó mà có thể đưa ra được đánh giá cái này hơn cái kia ở điểm gì có chăng cũng chỉ là chút síu.
sirenangel
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhận sét về 2.0 m2:
đây là cảm nhận của riêng mình các bạn tham khảo!
ưu điểm dc cái là pin dùng lâu hơn nhưng bù lại thì sao?
- chạy chậm hơn, bạn cứ thử up lên 2.0 m2 rộ bấm chạy 1 app nào đó bạn hay dùng và đợi xem thời gian đáp ưng là bao lâu?
-ko cài dc 1 số app và hay bi fc, thậm chí tự kill app ma ko hiện cả thông báo fc nữa đôi khi còn bị reset, mới đầu mình tương lỗi trong quá trình up nên up lại, kết quả như vẫn thế. điều này kha bưc mình vì mình hay soạn word trên dt, rồi đọc báo nữa, đang làm mà bị fc, ko kịp lưu lại rất là bực mình
-mội vài lỗi nhỏ nữa liên quan đến gps...

và sang nay mình đã quyết định trở về 1.9, va từ đó đến bây h, tất cả ok!, tuy pin hơi kém nhưng minh thích tốc độ và an toàn hơn
cám ơn về đánh giá cũa bạn. và đồng quan điểm với đồng chí quyết định dùng 1.9 cho tới khi có bản nào có tính chất đột biến.rất ngại khi up rom phải cài lại các app.
p/s: vấn đề về pin khi 2 người cùng cài 1 bản rom ,nhưng 1 thì pin dùng được 1 ngày ,người kia kém hơn thì có thể là vị trí bts ,nên sóng căng thì dùng lâu hơn. kém thì ngược lại.
và quan trọng nhất là trang bị cho mình 1 thẻ sd loại tốt chính hãng tốc độ tối thiểu phải từ class 6 trỡ lên .thẻ đóng vai trò quan trọng cho máy chạy mượt mà hơn ít nhất là 20/100 đó.
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao ko bác nào chơi với 2.2.1 optimum vậy, nếu ko dùng đến FM thì chẳng bao giờ thấy hối hận khi up rom này đâu, dùng từ sáng đến giờ mà hết có 5%=))
ko biết có phải ảo tung chảo ko nữa=))

edit:nhầm, hết 7% rồi😔
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác dùng 2.2 v3 có systemdata không?
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko. Minh k can cai do. Vi neu co ban update thi se phai Doi va no chi choi voi recovery.
Ma sao ban 2.2 nay trau vai dai vay, hon ca 2.1. Cang ngay cang thay yeu chiec dt minh hon.
srr, che do go tv cua tinhte bi loi qua minh k go dc tren dt
k bít bác dùng tnào chứ máy mình dùng bản 2.2 sau khoảng nửa ngày là lag tung chảo. còn pin 2.2 thì khỏi nói rồi, quá ổn. k phải vì nó lag quá thì cũng dùng luôn rồi :-<
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã cài qua 2.2 v3 bản mà bạn gửi link cho mình. sạc đầy 100% pin. up song ngồi cài apps, data , game . thấy còn 55% .nghịch nghịch 1 lúc lại thấy còn 40%..thấy không ổn quay vể 1.9.mình cũng thấy mọi người bảo bản này pin ngon....
hay tại trong qua trình up có vấn đề........?
mai thử lại phát
thanks
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bo tay. Co chac la sac day k? Minh goi dien lien tuc tam 1h, xem youtube tam 1h, luot web 1 chut ma may ko nong may va pin sut 1 chut (ban 2.3 doi khi sac cung nong ran)
Va dung thu trai nghiem rom kieu cua ban. Ma den bo tay khi noi pin ban 1.9 ngon do. Cu thu het di nhe
rjnrjn
ĐẠI BÀNG
13 năm
tạm thời yên vị ở ban 1.8. máy chạy ổn. pin đc 2 ngày dùng để chát chit nt gọi điện. bản 1.9 mình sài thấy pin tốn nhanh quá. bản 2.0 lag + giật như điên
dùng thêm sd speed bost chưa. Nếu bạn thấy load menu chậm thì làm như sau:cài đặt==>cyanogenmod setting==>performannce===>chọn lock home in memory.😃
Mình không thử bản M2 nhưng mình đang dùng bản M1.Nếu bạn không hài lòng với M2 có thể dùng M1. Mình thấy bản này rất ổn.😃
bác hoangtu cho e xin cai rom 2.3 v2.0 M1 di,ma bác cảm thấy nó ổn thật ko vây? bác co' thể nói chi tiết cho e thông suốt dc ko? e mới sài bác thông cảm
link v2.0M1 ở ngay trang đầu nhé bác 😃. mình cũng đag dùng bản này,M1 ít lag, chưa thấy fc apps chạy ngầm, pin khá ổn, mình dùng nhiều hết trog 1.5 ngày, còn bt phải để đc hơn 2 ngày. tuy hơi lag khi load menu nhg bạn có thể khắc phục theo hd of bác hoangtu.
khắc phục cách này mình thấy Ram bị giảm (50-60 xuống 45-50), nhg theo mình nghĩ ram như thế cũng ổn rồi :eek:. thấy mọi ng` chê M2 nên vẫn trung thành với M1. chúc bạn tìm đc bản rom ưng ý :eek:
Mình nghĩ ram chưa chắc thấp như bạn nói đâu. Nói chung bản này ổn ở chỗ pin tốt và ram nhiều.😃
trc khi dùng cách khắc phục of bác cái app Elixir luôn báo ram trống từ 50 -60, áp dụng cách bác xog còn 45-55 (thường thì 50), ko biết app có báo chuẩn ko 😕 nói chung là ram trống 50 là mình thấy ổn rồi, mình ít game nên cũng ko cần ram trống nhiều, cứ mượt là ok 😃 trc dùng OS 2.1 ram lúc nào cũng còn có 30 lag tung chảo.
bác nào đag phân vân với 1.5; 1.8 thì mình khuyên lên 2.0 M1 không hối tiếc 😁
cập nhật cho bản clean androi của Joestone: http://joestone.prisonblock.hu/ginger0425.zip
Những thay đổi:không đóng trình duyệt khi mở một trang web lớn.
Không có dòng màu xanh lá cây trên đầu của clip youtube.
máy ảnh có thể làm cho hình ảnh và có thể ghi video (sự tập trung cần khắc phục nhiều hơn nữa)
màn hình tắt hoạt hình là
nút menu không mở khóa ScreenLock

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019