Giải pháp Rom cho LG GT540(LG optimus).Mọi vấn đề bạn muốn biết.

hoangtu_svxd
17/4/2011 4:17Phản hồi: 1.208
1.208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa cài 2.3 m3 máy không nhận thẻ nhớ bị reset liên tục.lại về 2.2 v3 data2sys dùng
Ban update 2.3.3(2.0 m3 )
không chỉnh được độ sáng .không tắt nguồn dc .hic. cái này bỏ đi được rồi
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đọc kỹ lại dùm =.=....................................................................!
co ai o Can Tho ko up rom jum mih,mih ko rah chuyen up rom nay lam!
Cứ tự tin làm theo hướng dẫn bạn gặp vấn đề gì mọi người sẽ giúp

---------- Post added at 06:46 PM ---------- Previous post was at 06:44 PM ----------

Trùng link rồi bạn.😃
cho tớ hỏi cái này tý .cũng không liên quan đến rom lắm . tại sao rom 2.3 tất cả các version đều hok chơi dc NFS hay asphat vậy . chỉ có rom 2.2 hoặc 2.1 chơi dc thôi . cái này hơi khó chịu tý
Thì RAM còn trống ít nên không thể vào được game đó. Theo em hiểu "ngây ngô" thì nó giống như kiểu bộ nhớ RAM bị tràn do quá tải nên bị fc đẩy ra khỏi game đó. 😔

---------- Post added at 09:44 AM ---------- Previous post was at 09:43 AM ----------

Đã gửi cho bác ckctm1 ở threat bên hướng dẫn :eek:
vậy có cách nào để giải phong ram het cỡ không a
Trước có bác bảo ép xung, rồi thế nọ thế kia nhưng mình đã thử hết cách vẫn không được 😔
tusitac
ĐẠI BÀNG
13 năm
May quá, đang tính up lên thì đọc được 2 bài này... vậy là thôi không up nữa, nằm nghe ngóng thêm xem sao.
Cảm nhận của mình sau khi up lên 2.3.3 (2.0 m3)
camera không hoạt động! còn lại mọi thứ vẫn bình thường.Mọi người nếu mún theo cái mới thì cứ việc up lên. không thì chờ bản tiếp theo!
tusitac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vẫn đang dùng bản 2.0 m1, thấy ok. Nghe nói bản này m1 bị lỗi khi dùng với skype và hình như cả gps. Nhưng cả 2 cái đó mình ít dùng. 2.0 m3 lỗi đúng cái mình hay dùng nên mình sẽ chờ bản tiếp theo thôi
Bản rom v20C của LG Việt Nam có fastboot, clockwork mod tôi đã cook, đã add sẵn app2sd, chỉnh sửa một số thành phần trong stock rom như kernel của Quarx, GG Maps 5.3.1, add , lưu ý trước khi sử dụng các bạn vui lòng dùng MiniTool Partition để tạo phân vùng ext2 cho thẻ nhớ dung lượng khoảng 300mb nhé.

Cài đặt bằng recovery, link down load : http://www.mediafire.com/?um565b62i6wa4wz

Screenshot :

[​IMG] [​IMG]

ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác character_boy đang dùng ver 1.5 ạk? Send em cái file framework-res.apk với :p file gốc em cất trong thẻ hum bữa format mất tiêu,hix. Bác hay bác nào xài ROM CM7 2.3.3 ver 1.5 cho em xin file ý với :rolleyes:
vinaxin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng 2.3.3 2.0, không biết chỉnh vào cái gì mà bây giờ máy không tự động lock nữa, cứ nhấn 1 phím cứng bất kì là nó unlock luôn
Khởi động lại máy đi pro :eek: khởi động xong thì đâu lại vào đấy
vinaxin
ĐẠI BÀNG
13 năm
HIc, mình khởi động lại rồi, nhưng vẫn không được mà
Nhận xét: Sau nhiều lần up các bản ROM khác nhau, cảm nhận riêng của mình vẫn đánh giá bản của bác Mur4ik là tốt nhất. Tính từ đầu khi bắt đầu phát triển ROM Swiftdroi (Mur4ik), đã có nhiều biến đổi rõ rệt (từ không có tiếng việt; từ không ổn định khi kết nói Wifi, bluathoot) đến nay, với các tính năng càng ngày càng được khắc phục và hoàn thiện hơn, ít lỗi hơn. Tuy từng cảm nhận của mỗi người có khác biệt nhưng để phát triển và hoàn thành một bản ROM tốt đáp ứng tất cả nhu cầu của các bạn không phải dễ. Hãy chung thủy với 1bản ROM, ai giỏi tìm tòi cùng phát triển nó, bạn sẽ có bản ROM tốt cho chính mình. Hiện tại mình đang sài ROM Swiftdroi (Mur4ik) M3 không hề thấy lỗi Camera and độ sáng màn hình như các bác nói.
ai chi cach up chi tiet dum minh,dag xai ban 2.1 v20a cua vn. doc bai viet cua may bn ma ko hieu cach up lam thay roi roi,may bn thog cam jup jum nha.
có 3 cách up room bạn à ....!
1) up bằng KDZ (do LG cung cấp )
2) up bằng fastboot (bạn phải up bản room 2.1 có fastboot bằng KDZ )
3) up bằng recovery (phải có fastboot mới cài được recovery )

muốn up theo cách 2 va 3 thì đầu tiên room bạn phải có fastboot mà room LGVN thì không có bạn à. vì thế bạn phải cài room có fastboot bằng KDZ

trang hướng dẫn o trang 1 là chi tiêt nhất rồi đó bạn không có hd nào chi tiết hơn nữa đâu.
============chúc bạn thành công ================ :p
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
đọc kỹ trang đầu của topic.
hoặc :http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/2-2-2-3-cho-gt540-cyanogen-mod-cho-gt540-536450/index18.html
hoặc :http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/lg-gt540-optimus-huong-dan-nang-cap-rom-2-3-voi-fastboot-613805/
tìm hiểu kỹ đã.bạn nên down những file cần thiết cho việc up về rồi đọc hướng dẫn sẽ ra ngay. trong khi thực hiện vướng mắc đâu thì mọi người mới có cơ sở để giúp chứ
dinhmenh112 oi làm cách nào để có được cái avata vậy ....
các bác có ai đang dùngbản v2.0 m3 fastboot ko. hôm rùi up bản trước đó phím khởi động bị liệt hẳn đành phải quay về 1.9.đang dùng 1.9 cũng thấy tạm được trừ 1 số lỗi như kết nối pc khó nhận thẻ. thỉnh thoãng bị treo máy và hay tự khởi động lại còn tất cả đều god ,trong các vị có ai bị tương tự như mình ko.
tusitac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm qua vừa up lên v2.0 m3 bằng fastboot. Dùng đến hôm nay vẫn thấy ổn. Chưa gặp bug nào cả, có lẽ do chưa vọc nhiều lắm hehe
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
ah cho hỏi phần mềm tăng tốc độ thẻ nhớ là gì nhỉ?
Quên mất tiêu rồi
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
sd card speed booster.
bác thường cho lên bao nhiêu vậy?
2048 nhé. Em thấy không có thay đổi gì nhiều :eek:

lên chút nữa cũng chẳng sao. Có hiệu quả đấy.😃
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình toàn cho lên 3200 .thực tế 1 có 1 lần sao lưu từ máy tính sang điện thoại thấy thoáng phết. không ỳ ạch mấy .
chác là có tác dụng .

---------- Post added at 07:54 PM ---------- Previous post was at 07:51 PM ----------

spam quá....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019