Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giải thích rõ hơn về khái niệm 2 SIM 2 sóng, cách để không bị gián đoạn khi dùng điện thoại 2 SIM

Trung Dt
26/9/2018 7:38Phản hồi: 403
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ gọi Sim1 thì Sim2 có sóng thì sao mod ?
@chamcham737877
@chamcham737877 Anti thì đặt đúng câu hỏi đi, phải hỏi là, thế sau khi gọi mà phải mất 10s để có lại sóng thì sao mod ?
Chứ còn gọi sim 1, sim 2 mất sóng là bình thường mà, máy Standby nào chả thế, chỉ là phần mềm nó có hiển thị ra hay không thôi.
@bibinguyen Hẳn là bình thường rồi, ae này xài đt 2 sim bị "bình thường" thì post vào đây với. Chứ đt mình là refurbished nó không bị. Anh em cứ chia đôi màn hình màn trên để gọi, màn dưới vào Settings/about../ status gì đó nó sẽ có phần xem mức độ sóng đt. Ở trên gọi xem dưới có mất sóng bình thường ko :V
@chamcham737877 Sim 1 gọi thì sim 1 có sóng thì có gì đâu nhỉ ? Sim 2 mà có sóng thí nó đã không báo ò í e và cũng chả cần phải kích hoạt chuyển cuộc gọi rồi bác, thậm chí bác thử vào mục tin nhắn xem, cái nút gửi tin nhắn nó còn không cho chuyển sang sim 2 luôn.. Cứ như các máy Active ấy, số 1 gọi số 2 thoải mái.
Sim2 có sóng như thường chứ 😆 sao lại mất sóng như "bình thường" xem lại hình cho rõ nhé bác
@bibinguyen Vẫn chưa chịu à, bác nói máy khâc Hồi Nhanh bác có gì chứng minh ko ? Bác nói máy nào 2 sim cũng vậy có bằng chứng ji ko ? Cho xin ít info tham khảo xem nào. Btw mình xài cả 6s nên ko phải anti nhé, cái nào kém thì chịu chứ ko goi là "bình thường"
@chamcham737877 Bác có thấy 2 cái hình bác chụp có ý nghĩa gì không vậy ?
Để em giải thích kỹ cho bác hiểu nha. Ở đây đề cập tới 2 sim Standby là cái trên iPhone cũng 99% các dòng điện thoại khác đang có trên thị trường.
Khi bác thực hiện cuộc gọi ở sim 1, thì sim 2 sẽ hoàn toàn bị ngắt, gọi tới sẽ báo thuê báo, vào giao diện nhắn tin sẽ chỉ nhắn được từ sim 1 và không thể đổi sim như bình thường, và 3G cũng mất luôn (nếu mặc định để là sim 2). Ở đây trên giao diện iPhone thì cột sóng sẽ bị mất, ở giao diện như máy ss thì là cái cột sóng của sim đang chạy sẽ được đóng khung lại, còn vụ 3G thì máy ss có hiển thị ra, là cái logo 3G sẽ mất đi.
Tuy nhiên vấn đề là, ở máy ss khi kết thực cuộc gọi logo 3G xuất hiện lại liền, và refresh trang web chạy lại liền, em đã test rồi, và máy của iPhone thì mất 5-10s (theo như 1 số clip và bài viết) thì cột sóng nó mới đầy lại và logo 3G mới xuất hiện.
Dạo trước bác chụp cái hình khoe 2 sóng dual online, em kêu bác chụp quá trình on/off thì lặn mất tăm, giờ chính cái topic này có đăng quá trình dó luôn rồi ấy, lượn sang trang 1 đọc cho kỹ, nay bác lại đào cái vụ mà topic này đã đề cập rất rõ ràng rồi.
Topic này đang nói về vấn đề sự khác nhau của Standby và Active. Và hiện tại thì thị trường, nhà sản xuất đang dùng cái gì.
@bibinguyen cái hình đang trong cuộc gọi, song sánh sim 2 đầy thế kia -85 db mà bác phán là hoàn toàn bị ngắt thì cũng chịu bác =)) bác toàn nói suông không đưa được thông tin gì, bảo mình làm on/off này nọ lọ chai. thôi có thông tin xác thực thì đưa ra chứ vậy thì stop ở đây nha. Cái này đầu tiên mình cũng hỏi MOD vì có XS để test, nói suông thì ai mà chả nói đc
@chamcham737877 Ủa bác, cái hình bác chụp là của sim 1 mà, không lẽ bác chụp mà không nhìn lại luôn hả, nó ghi mobifone kìa.
Em bảo rồi, cứ vào giao diện nhắn tin mà chụp, xem cái nút gửi tin nhắn nó hiển thị như thế nào, cứ add cuộc gọi mới vào, xem cái nút gọi của sim 2 nó bị mờ hay sáng. Mấy cái này bản thân bác có máy thì thừa biết, em test qua xem kỹ giao diện từng bên nó trình bày thế nào thì mới ý kiến chứ bác.
Xài điện thoại cùi, màn hình bị chia đôi khổ quá. Giải thích bằng hình vậy
@chamcham737877 Hình chưa gọi đang ở Sim Viettel
Qua hình đang gọi nó đang ở Sim Mobifone
Không hiểu ý bác ấy muốn hỏi gì =))
@kEn ViP Cách làm thôi mà, ae có máy có thể test cho khách quan.tks bác
@chamcham737877 Bác có thể chuyển qua lại giữa 2 tab để xem cái cường độ sóng 1 bên bị freeze (không thay đổi gì nữa), 1 bên vẫn thay đổi thường xuyên.
Như trong hình là cái -89 nó chốt vậy cho tới lúc kết thúc cuộc gọi luôn.
Em đã bảo bác rồi, đừng có mà tập trung vào vụ này nữa, tại bản chất Standby cả thôi, tập trung vào vụ khác đi. Em cũng có máy ss này, em test kỹ vụ này rồi, bác có thể thử thêm vụ nhắn tin, vụ data, vụ thêm cuộc gọi mà, sao bác cứ canh me cái có lợi mà đi screenshot vậy, mà screenshot xong cũng không hiểu bản chất nó là sao/
@chamcham737877 Bác thử tắt chuyển cuộc gọi ở Sim 2 rồi gọi sim 1, sau đó lấy máy khác gọi vô Sim 2 coi có bị "đang có sóng mà ò í e" không nhé. Chờ tin bác
Giờ em mới bit
kiddi5
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nâng cấp nhẹ để hút máu bền vững ấy mà...
O91-3933333
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng đang tính mua vì tính năng 2 sim. Đọc cm các bác chê nó ngu. Theo em thấy giá bản 2 sim và 1 sim như nhau ( trừ 2 sim là bản Hồng Kong ). Mà hồng kong có sao đâu. Ko thích dùng sim kia thì tắt đi là xong vẫn như 1 sim mà giá như nhau 😆
Ps : em nói ngu các bác đừng chửi em
@O91-3933333 Giá 2 sim thấp hơn 1 sim nhiều =))
Và dùng 2 sim, chỉ nhắn tin bằng 1 sim chính, còn sim phục xài 4G lẫn nghe gọi đều ok
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
5 năm
2 sim ng* ip mà giải thích cái qq gì
Xàm
Chắc mấy thím vừa nghe điện thoại vừa xem jav bằng 3G/4G a
dukichlang
TÍCH CỰC
5 năm
Nhu cầu chỉ cần 1 cái sim duy nhất, nên nếu mua thì mình sẽ chỉ mua máy bản 1 sim.
Mod kiến thức kém. Giờ dòng cao roàn 2 sim 2 sóng online lâu rôi. Đưbg đánh đồng để nâng ip
Hơi bất tiện chút xíu nhưng rồi cũng quen thôi. Cơ mà có máy ai giống mình ko. Sim Mobile rớt mạng liên tục. Viettel thì ổn.
Huydola
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi đố ông đưa ip 2sim cho người nhà của ông mà làm được như ông nói đấy.
khongmacca
TÍCH CỰC
5 năm
@Huydola Bạn đố @Trung Dt chuyên nâng bi ip đó ah?
nghi8788
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi đã dày công làm bài toán xác suất rồi, nên các bạn nên set up máy 2 Sim cho iPhone X Max như sau:
Đầu tiên các bạn phải xác định sim nào quan trọng nhất rồi đặt nó làm sim chính, sau đó bật sim phụ ‘chuyển cuộc gọi’ đến sđt sim chính và sim chính dứt khoác KHÔNG bật ‘chuyển cuộc gọi’.
Nếu muốn không bị teo sim chính và sim phụ khi người khác (vd: sim3 và sim4) gọi đến thì KHÔNG lấy sim phụ gọi đi. Còn ngoài ra, sẽ sử dụng như 2 sim 2 sóng bình thường
tl.law
ĐẠI BÀNG
5 năm
phức tạp quá, xài 1 sim cho nó yên
Đổi tinhte thành ifan đi
Dung1972
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mệt xưa giờ Android 2 sim xài thì không bàn. Chắc tại nó hiển nhiên là vậy nên không thấy quí
Giờ iPhone ra 2 sim thì xum xoe
Kiểu như con bồ lâu lâu cho chịt 1 phát thế là cả làng rộn lên.
boducday
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin hỏi các bác, có cách gì tắt 1 sim ko nhỉ (ko phải tháo sim ra đâu nhé)
Dung1972
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boducday Android tắt dễ òm
Xài android đi bạn khỏi lăn tăn hehe
boducday
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dung1972 Đúng là android có nhiều cái hay hơn, thậm trí đi trước cả apple. Nhưng đã dùng ip rồi như bị nghiện ý bạn ạ. Dùng máy khác 3 ngày là ko chịu đc lại phải quay về ip
Dung1972
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boducday Mình ngược hẳn lại với bạn
Xài iPhone 6 đúng 1 tháng xg bán rẻ lại cho đứa em xài vì không chịu được sự gò bó của IOS
Quay qua S7 2 sim của china Mobile rồi bây giờ Mi A2 cảm thấy sướng, cùng 1 phần mềm vd Exdialer thì android được vọc nhiều chức năng hơn. Không thích quảng cáo thì mua giá cực rẻ
Thấy nhiều bạn cứ phàn nàn android nhiều qc. Than mà khg dám bỏ tiền ra mua để xài cho sướng
ice.lx17
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mới dùng Android 2 sim nên ko rành, cái này là có phải là 2 sim Dual Active ko các bác?
tethien
CAO CẤP
5 năm
@Bichson Tran dual stand-by thôi bạn.
Bichson Tran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tethien Máy mình có hai sim A và B, mình dùng số A gọi cho số điện thoại C, đang lúc cuộc gọi chưa kết thúc, lấy số B gọi cho số điện thoại D, 2 cuộc gọi sẽ chuyển qua lại được, nói bên này 1 câu, chuyển sang bên kia nói 1 câu
Bichson Tran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tethien Mình dùng sim 2 cho dữ liệu di động, sim 1 cho nghe gọi, đánh liên quân bằng sim 2, có cuộc gọi vào sim 1, game vẫn đánh bình thường, thấy quan trọng thì nghe, không thì đánh game xong tính
Bichson Tran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ice.lx17 Tính năng chuyển cuộc gọi đâu phải là dual active, ví dụ bạn có thể cài đặt cho sim của bạn, khi offline thì chuyển hết cuộc gọi vào số vợ bạn, mặc dù lúc ấy vợ bạn ở đâu không ai biết
xitolala
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đt 2 sim hiện tới 2 biểu tượng super sim. Làm sao tắt bớt 1 cái hay tắt cả 2 nhỉ
Bác nào dùng 1 sim 1 data thì ok. Còn không thì mua thêm cục gạch nokia hoặc philips 2 sim ổn ngay. Thằng Táo chuối cái sim nào có cuộc gọi thì sim kia như tắt máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019