Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giảm độ sáng màn hình thấp hơn mức mặc định? Dell Venue

n0th1ns4eva
23/12/2011 10:27Phản hồi: 7
Nhờ anh em giúp vụ này với, mình tra google và tìm trên diễn đàn mãi mà ko thấy.

Anh em có biết cách nào hoặc dùng phần mềm nào để giảm độ sáng màn hình của điện thoại android xuống mức thấp hơn mặc định ko? Mình dùng Dell Venue 2.2.2, buổi đêm đọc truyện để mức sáng thấp nhất mà vẫn lóa cả mắt :unsure: hix
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn dùng brightness level đó, bạn search trên market nhé, mình dùng set về mức 0% cung được, hihi
Hakun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Screen filter nhé đồng chí. Free trên market. Đảm bảo đúng yêu cầu thí chủ. Tối đến mức thắp nến đọc sách trên điện thoại luôn 😁
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
mắc cười .........
Screen filter chỉ làm mờ các vùng màu bằng cách chèn thêm 1 lớp phủ đen rồi chỉnh độ trong suốt. Cách này hiệu quả với các màn oled, như amoled chả hạn, vì màn oled tự phát sáng, chứ dùng cho màn lcd lại tốn pin, do Screen filter phải chạy liên tục để chèn thêm lớp phủ.

thử app này xem, yêu cầu root https://market.android.com/details?id=mobi.pruss.superdim
n0th1ns4eva
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này nghe có vẻ chuẩn, cảm ơn anh em nhé 😁

Description:
RootDim was formerly known as SuperDim. RootDim requires root privileges on your device. For unrooted devices, as well as for some devices incompatible with RootDim, try my ScreenDim.

RootDim lets you dim LCD screens (and a few OLED ones) to very low levels--lower than the OS normally allows (that's why you need root privileges)--to save night vision. This will be particularly useful for serious amateur astronomers.

On some devices you can also turn off LEDs (e.g., power LED).
@vinhomn Rootdim giống như vào setting giảm độ sáng thôi, chứ co j đâu. Screen filter làm tối thui đc. Nếu nó phủ lớp đen vậy sao mình k thấy sáng dạ đèn hình, còn xem phim chơi game tới cảnh đen thui vãn còn ánh sáng đèn nền dạ ra ngoài ?
n0th1ns4eva
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi test thì thấy cái RootDim vẫn ko ăn thua, thế mới bực, còn em Screen filter thì đúng là làm tối hẳn màn hình thật, mỗi tội tốn pin 1 tí 😁 dùng tạm đến khi nào tìm ra soft thực sự giảm độ sáng màn hình vậy :-<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019