Giám đốc mảng Surface Microsoft: "iPad Pro là một thí dụ rõ ràng về việc Apple bắt chước Microsoft"

ND Minh Đức
16/6/2017 11:55Phản hồi: 402
402 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dương 1H
TÍCH CỰC
7 năm
😕
Mấy chú sheeple dãy nãy ghê quá =]]
MS nói đúng quá nên các Sheeple (bao gồm cả IHiệp) thấy nhột à :p
aviator93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vì thế mà chúng tôi hay gọi diễn đàn này là iTinhte. (phiên âm: Ai-tinh-tướng)
aviator93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino "Đang đây chứ đâu. Ngồi đây đợi xe mà chả có cái bàn nào để chuột với bàn phím, thế mới tức chứ"
Ấy là cái bọn mà hay dùng chuột với bàn phím thì sẽ nói thế, chứ còn tớ thì tớ đang ôm cái tab của tớ chạy windows loay hoay trả lời comment của cậu, vừa buồn cười mà ko dám =))
@aviator93 Xời. Trả lời comment cũng tính làm việc đó hả? cái đó ipad lúc nó mới ra cũng làm được vậy bạn, nói gì chán thế 😃.
aviator93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino =]] sàn đóng cửa rồi má. Đợi lúc nào tớ vừa đi xe vừa làm việc tớ chụp ảnh cho coi =]]
aviator93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino À mà thôi, lên youtube mà coi cái video gì mà bọn nó giới thiệu cái pen í. Chứ tớ cũng chả rảnh.
Ổng Mod viết tiêu đề linh tinh . Viết như shjt . Ryan Gavin có nói là Apple bắt trước mẹ đâu . Mấy thằng ngu đọc nên thấy vậy cứ đâm đầu vào tranh luận . Vớ vẩn mấy ổng Mod này toàn xài GG dịch nên linh tinh . Nếu tử tế thì về học lại tiếng Anh đi rồi hãy viết . Hay cố tình cổ súy để gây War ? Nên xem lại tư cách bài viết
Ipad pro năm nay lên youtube thấy clip đầy rẫy. Dù không có nhu cầu nhưng vẫn công nhận nhìn iPad pro mới rất muốn có 1 cái.
consolevn
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái tài của nguời làm marketing là tạo ra các cuộc tranh luận về sản phẩm của mình mà không bị kiện tụng, còn tranh luận thế nào thì kệ khán giả.
qami11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau khi hả hê, chúng ta sẽ đối mặt với một vấn đề: Microsoft còn gì lợi thế hơn so với Apple nữa?
Bài viết đậm chất chợ búa hết sức vớ vẩn . Thật ko thể tin đc Mod có bài viết này
lupinnightvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Apple vẫn trung thành với cái hướng đi Steve Jobs vạch ra là chỉ cho người dùng biết họ cần cái gì. Bới thế Tablet là Tablet, Iphone là Iphone mà Macbook là Macbook. Mỗi thằng đều được Apple định hướng theo đúng chức năng của nó, đảm nhiệm nhiệm vụ và nhu cầu riêng, nhu cầu vừa phải, giải trí, vẽ vời cho vui => Ipad Pro. Macbook đảm nhận công việc nặng hơn. Đi làm việc mà cầm cái SF với cái bàn phím ghẻ kia là muốn đập rồi. Hỏi ngồi code trên Visual Studio SF với code trên Xcode Macbook cái nào tốt hơn ? Mấy công ty nước ngoài thằng nhân viên nào mua SF về ngồi code thì xác định nó đít phải lập trình viên chắc luôn.
Cái hàng thập cẩm SF mà đòi đi so sánh với Apple, còn bảo Apple bắt chước. Đít thấy giống chỗ nào. Thật tình mà nói chả biết nên gọi SF là cái Tablet hay cái Laptop nữa, giải trí thì đéo ổn, cầm cái SF trên tay ngồi chơi Asphalt 8 trong khi HĐH là Windows cứ bị ám ảnh kiểu "Có nhiều game đua xe trên Windows đồ họa tốt hơn Asphalt 8 việc đéo gì chơi Asphalt 8 trên SF nhỉ" còn với Ipad, tưởng tượng đi, độ sướng khác hẳn -> Trải nghiệm người dùng giảm đi rồi đấy, nản 1 nửa. Ngồi chọt chọt cái màn hình SF ( kiểu nghĩ nó Tablet ) mà trong khi Windows nó làm ám ảnh cái con Laptop. Còn cái Windows 10S, 10 năm nữa không biết xách dép cho Android được chưa mà đòi đú với IOS
Chia sẻ của 1 Ifan lâu năm ...
@HiiamGhost Đàn ông con trai phiên phiến đi tí b ơi
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gà múp bạn kéo lên đọc comment xem tớ mới là người bị bắt bẻ trước mà 😆
@HiiamGhost Thì coi như là gấp rưỡi đi. Chưa đc cả gấp rưỡi mà nói gấp đôi thì sao lại r b?
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gà múp bạn thấy tớ nói gấp đôi à? đùa chứ tiếng việt có dấu đoàng hoàng đấy bạn nên xem lại mắt mình đi nhé
ThunderBoltz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sheeple đông và hung hãn thế nhỉ :v
lehongxuan
TÍCH CỰC
7 năm
Sau mỗi bài viết ntn mình mới thấy Tinhte nhiều ifan đến mức nào :p
MS làm ra SF để cho mấy hãng sao chép thoải mái, MS nói làm gì
Mac với máy tính windows ko cạnh tranh? bạn thấy có ai mua 1 laptop với 1 macbook?
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
@hieupy89 Tớ thấy đầy, nhiều ông mua Mac để oai, mua Lap để làm việc, nhìn ôm cái Mac tay lóng ngóng là biết. Tớ còn quen một ông rất khệnh hay chém gió cũng có 1 con Mac, nhưng hài nhất là cứ vặn vẹo đòi người khác cài cho ông ấy cái Office, tưởng ông ấy không biết, hoá ra ông ấy éo muốn trả tiền bản quyền, nhưng ông ấy ngu nên mới nghĩ nhờ người khác là cài Office vào Mac cho ông ấy được mà không mất tiền, đúng là sa mạc lời.
kokuchi
TÍCH CỰC
7 năm
@KAXIHAN Ồn anh bạn đại diện cho cái gì vậy?

=)))
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
@kokuchi
Tớ nghĩ ông ấy đại diện cho nhóm người khệnh khạng khoe khoang ! 😁
@KAXIHAN Và cu biết được bao nhiêu người mà ông ấy đại diện
Sao có thèng ngu đến nổi cứ thấy một cái cây lại suy diễn ra là thấy nguyên cánh rừng như cu
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
@Tho2015 Cái hĩm thối mày cũng là dân khệnh khạng à ? Sao lại giẫy lên như đỉa phải vôi thế.
Nói điều này có vẻ đau lòng, nhưng chính xác là như vậy, Apple chỉ là một kẻ làm lại những gì đã có, nhưng họ làm lại bằng cách tốt nhất và không có cách nào tốt hơn được nữa. Đơn giản nhưng không đơn giản, đó chính là táo mà tôi yêu.
Tablet có thể thay thế laptop :v, đang xài SP4 đây cái gì cũng ngon trừ pin thì ko thể gọi là tablet thay thế được :v, lướt web có 4h30 thì thay thế kiểu mợ gì :v, chờ thêm vài năm nâng cấp lên SP5 coi khá ko :v
@djminhtuan Bạn ấy hình như đang ở bên Mỹ.
djminhtuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Thế thì mời bạn nào có ipad pro ra chạy cùng, đỡ phải gây war kiểu này các bạn nhỉ.
@Hồ Đăng Khoa Ông xài như laptop thì đc. Chứ xài như tablet thì cầm trên tay cái máy đó là 1 cực hình. Và cảm ứng kèm ứng dụng di động cũng lởm v c c
@Carvalho1986 Ko xài kèm cây bút cảm ứng kèm theo cũng tốt, màn cực đẹp, hiệu năng ổn nhưng pin thì quá tệ :v, cải thiện được pin thì mới ngon
Mình thấy 2 dòng sp này có đụng chạm gì đâu nhỷ. Windows và ios có những cái mà thằng khác ko có dc.
trưởng hội cuồng đã lồng lộn, bắp nước ngồi xem
Nhớ hồi ra lumia cũng nói vầy, surface book ra cũng vầy và giờ ipad luôn. Chửi cái nào mấy anh sml cái đó
I don't think so !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019