Giao diện MIUI 10 sẽ ra mắt cùng ngày với Mi 8 - 31/5

Duy Luân
23/5/2018 3:30Phản hồi: 81
Giao diện MIUI 10 sẽ ra mắt cùng ngày với Mi 8 - 31/5
Xiaomi xác nhận rằng vào ngày 31/5 tới đây họ không chỉ ra mắt chiếc Mi 8 mà còn giới thiệu luôn cả MIUI 10 - phiên bản mới nhất của bộ giao diện dành cho điện thoại Xiaomi. MIUI 10 mới đây bị rò rỉ thông qua một bản ROM dành cho chiếc Mi Mix 2 với giao diện đẹp hơn, nhiều chỗ bầu hơn lấy cảm hứng từ Android P và cả iOS nữa. Thao tác vuốt đa nhiệm là một trong những cái Xiaomi làm cực tốt, và trên MIUI 10 họ sẽ bổ sung thêm chức năng chuyển app cho bộ cử chỉ này. Anh em hóng với bọn mình nhé, trong thời gian chờ đợi mời anh em vào khu vực Tinhte.vn/Xiaomi để thảo luận, hỏi đáp và tham khảo thông tin về các thiết bị Xiaomi nói chung.

Nguồn: GizmoChina
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quan trọng là bao h các máy đc cập nhật ?
@juha8x vậy là con RMN4x thần thánh cũng đc lên nhỉ, mà chắc lại là android 7 😁
anhkind007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh.duong.218 Bản stable lâu lâu mới có update bác ơi. Chắc bác ROM beta hay developer rồi nên mới có mỗi tuần, công nhận nhanh nhưng lỗi tùm lum, em người dùng bình thường không dám chơi...
@anhkind007 mình xài xiaomi bao lâu beta gần như chả có lỗi gì nghiêm trọng cả..giờ đang xài oneplus cũng xài beta 2 tuần update 1 lần...máy vẫn phục vụ công việc bt k gặp trở ngại gì cả
@anhkind007 stable tầm cuối năm nay còn bản global stable thì phải đầu năm sau 😆
9.5 vuốt ngon như X, hy vọng 10 ngon hơn
Miui ngày càng ngon nhưng việc bắt chờ 15 ngày để UB thì không ngon chút nào. Trước 3 ngày đã mệt rồi.
@nguyenminhthang155 Làm y hệt vậy mà.
@TakaVainglory Vẫn có ng làm dk đó. Chắc bạn bị sai bước nào rồi
@nguyenminhthang155 Sai sao đc bạn. Máy có mấy bước mà sai thì oải. Trừ những máy đã đc unlock 1 lần xong relock mới unlock đc ngay thôi.
@TakaVainglory Tùy bạn. Ko tin thì chịu. Bao ng vẫn làm dk thôi. Thôi ko nói với bạn nữa.
sauruou80
ĐẠI BÀNG
6 năm
con Xiaomi 5 pờ lút mình không biết có được lên ko nữa?? hóng...
@sauruou80 chắc chắn đc lên nhé
Xhieu94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sauruou80 Redmi 4x ra từ đời thuờ nào còn sure lên đây, quan trọng là lên được android mấy thôi.
@Xhieu94 muốn lên android phải dựa vào thằng sản xuất chip nó có chịu làm driver cho lên hay ko thôi, còn MIUI chỉ là cái vỏ 😁
sonph307
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sauruou80 con mi4 cua mình dạo này ko thấy được cập nhập hàng tuần nữa, ko biết có được lên MIUI 10 ko nữa
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Sao ko để android gốc nhỉ
vdluong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tdinhamj android gốc lởm hay ho gì đâu.
strypper
TÍCH CỰC
6 năm
@tdinhamj Tùy kiểu kinh doanh Hãng sản xuất như samsung htc xiaomi gần như hầu hết đều làm ra cái skin riêng để mang "Ngôn Ngữ" của hãng cộng với cũng 1 cách để ép người dùng xài đồ của mình như dịch vụ, browser, search engine và lấy thông tin người dùng Nhưng 1 số hãng lười hoặc cố gắng lợi dụng 2 chữ "Android gốc" để quảng cáo người dùng (điều đó là tốt chứ ko phải xấu) Xiaomi ko mạnh trong việc cải thiện hiệu năng điện thoại hay bảo mật thông tin người dùng Nhưng nó sở hữu 1 trong những đội ngũ thiết kế chuyên nghiệp nhất mình từng thấy Icon, animation, wallpaper, effect đều làm rất đẹp
MiUI 10 là android mấy vậy mod?
Nghe nói quý 3 mới có P thì Mi10 là 8.1 hay sao?
@idontknow19987 Còn tuỳ máy có hỗ trợ hay không, các máy mới Xiaomi toàn 8.0 và 8.1 rồi. Chứ cùng MIUI vẫn có con Android 7 nếu dòng máy quá cũ
@idontknow19987 MIUI và Android độc lập phiên bản nhé bạn
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
@idontknow19987 chạy android 7 hay 8 nếu xiaomi hỗ trợ thì vẫn lên miui 10 nhé,2 cái khác nhau,bạn cứ tưởng tượng như cái bánh ấy,1 cái là nhân,1 cái là vỏ.
Nếu nó phát triển dựa trên Android P thì còn đợi dài cổ nha. 😁
@manchirua MIUI và android là 1 khái niệm độc lập nhé
hi vọng lên luôn 10
Titaner
CAO CẤP
6 năm
Đang xài Redmi 5+ với bản update mới nhất xài gesture mượt mà hơn rất nhiều , cảm giác gần giống với ipx nhất ( 8/10 ) .

Hóng đột phá từ Xiaomi với Mi8 .
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hi vọng cặp nhật được lỗi phát WiFi trên remi note 5. Huhu
Giao diện update lên phiên bản mới hoài nhưng con Mi5 thì vẫn nằm ở Android 7 hoài. 😔
@08.8888.5252 Bản stable từ Xiaomi vẫn chưa có bạn nhé. ROM cook từ diễn đàn Xiaomi.eu thì mình chưa có dùng
hataolao89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sao_Cung_Duoc Dùng bên EU thử đi bác. Rom này build trên nền Rom China gốc và lược bỏ sạch app rác nên dùng rất ổn đấy bác.
Ơn giời . em.redmi 5 plus của mình vừa mua xong .. Đã up date lên bản 9 chấm toàn cầu.. Giờ mình kê gạch chờ phiên bản 10. Công nhận bạn xiaomi up date phần mềm tốt
@Dankhieuvu. Com bản global thì chờ tầm đầu năm sau ms có nhé =))
@anh.duong.218 Mình đợi cả năm nay rồi đó bạn. 😔
Xhieu94
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết android 7 mà lên miui 10 thì có tính năng gì hay không. Đang xài miui 9 thấy đã khá hài lòng, tính chờ mi max 3 ra là lên đời 😃
anh Tàu bây giờ mạnh thật. Mấy con máy của Sàm ra mắt cái là chìm nghỉm chả còn ai nhớ đến ^^
Xiaomi dạo này ngon vãi
nolovedance
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sướng thế. Từ ngày dùng Xiaomi nó hỗ trợ rất tốt về rom. Còn anh SS thì cứ lẹt đẹt cả năm trời chưa thấy ảnh cập nhật gì nhìn mà thấy nản.
Xiaomi tuyên bố cân hết , giá máy rẻ hoàn thiện tốt, hệ sinh thái đa dạng, đã thế còn thêm vụ chăm cập nhật kể cả các máy dòng cấp thấp, trung cấp nữa chứ, có ai như mình cứ dùng một đồ xiaomi là lại muốn mua nữa ko , điện thoại, pin dự phòng, máy cạo dâu, đèn pin, balo..... Ilove xiaomi
@quangduong7992 Me too. Nhà không dưới 10 món của Xiaomi :d
Đang dùng 5 plus 😆 khá ok ... hóng android 8 miui 10 😃
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng mượt mà và đỡ tốn pin hơn cho con redmi note 3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095