Giao Lưu chia sẻ kinh nghiệm Dungeon Hunter 5

toanngoc312
14/3/2015 11:6Phản hồi: 4.404
4.404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A e cho hỏi áo 13k và cung 16k có ép đc lên 5 sao ko hay chỉ 3 sao là max

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@khanh1111989 Ko được, chỉ áo vk 55k và 66k mới được.
@Tô Thành Hưng thank bạn
Các bác có ai bị tình trạng là 2 hôm rồi không nhận được gem free không?
@TuanDungNguyen Tầm khoảng 8h-10h sáng bác vào check mail nó ra bảng xác nhận Claim gì gì đó rồi sau nhận đc 4 gems free/ngày.
cám ơn bạn susu1010i mình dùng ios bạn ạ,bạn biét chỉ mình với
@Tuanruoi81 bạn vào cài đặt > Game center > thoát tài khoản > đăng nhập tài khoản mới, sau đó vào lại Game dh5 lúc này game sẽ hiện thống báo, bạn bấm ok sau đó game sẽ thoát vào lại là được
@toanngoc312 Cám ơn bạn nhiều lắm mình làm được rồi,sướng quá trời
Mọi người chỉ giúp mình cách qua map 20 với. No keu seach .....Thoan ma chang biet tim o dau
hoangtuna
TÍCH CỰC
9 năm
@atruongtuan89 Hình như bạn phải chạy lại chỗ cái cột có dải tia nắng, chạy ngang tia nắng đó là có cái lưỡi cưa đuổi theo bạn. Bạn chạy về chỗ cục orb cho nó dính vào cục orb là được...
Mình đã chơi game 1 khoảng thời gian khá lâu, có 1 vài câu hỏi gửi đến mọi nhằm nâng cao kỹ năng chơi game này.
1. hiện nay skill mình cảm thấy bá nhất trong đấu trường là "ten strikes" hệ sét, khi ra skill này bạn sẽ đánh được 10 đòn hệ sét, đối phương sẽ bị hất tung. đồng thời bạn tránh được toàn bộ dam từ đối phương. Nhưng có 1 điều vô lý là nếu mình và đối thủ cùng dùng skill. cooldown mình hồi chưa được nửa mà đối phương đã dùng tiếp được. có gì sai ở đây không?
2. hiệu ứng của hệ ma (đầu lâu) là hoảng sợ phải không nhỉ? dính chiêu cứ chạy toán loạn.
3. Fusion hay Evo đồ có chọn được dòng thêm vào của trang bị không. nếu có thì làm như nào các bạn.
4, hiện mình đang dừng ở map 44 và không thể đánh lên được nữa! con Harrbige nó nã skill cứ 1 dãy dài 1k4 thì sống làm sao được. bạn nào có kinh nghiệm đi qua map này thì chỉ mình với. Mình đánh cả người hệ sét cung max tier3 và ao max tier 4 lv 52. Mong anh em giải đáp
dùm.
@lichking186 Yếu thế sao sống nổi. Mình lên đồ 5* từ level 50. cố tiết kiệm gem mà mở đồ bạn ơi. Bạn chắc dame ms 1k6.
@lichking186 Trong strong hold người chơi khác sẽ auto chiến đấu nên GL tạo ra sự cân bằng = cách giảm thời giAn hồi chiêu của họ
Hoảng sợ đúng là chạy lung tung thật. Ng đánh gần sẽ rất gặp bất lợi. Theo mình đồ tím có hoảng sợ đánh trượng là ok nhất
Còn về ten strike thì hiện tại bạn cứ hài lòng vs nó đi chứ sau này khi bạn gặp đối thủ công thủ khoảng tầm 3k2 đổ ra thì ten strike chỉ mang tính chất né thôi. Max damge của nó hình như là 1k7 hay sao ý
Evo món đồ thì op là ngẫu nhiên chứ mình chọn sao đc nh trong nhiều trường hợp 1 món đồ có sẵn 1 dòng rồi là mình dự đoán đc các dòng sẽ xuất hiện
@lichking186 Bạn muốn qua map 45 thì phải có sét mộc và vài bình máu. Vì bos máp 45 là hệ thổ. Mộc khắc thổ nên bos dame mình sẽ giảm đi khá nhiều. Maps này có 2 bos máu khá trâu chưa kể còn những quái xung quanh nên cần dự trữ máu.
Mọi người cho mình hỏi, sao áo và vũ khí 3* ở ex 11 không lên được 4* và 5* vậy ?
Chơi hay mà ức chế quá... Toàn bị thiếu rank vì đang chơi thì đơ màn hình, lỗi map hoặc đen màn khi xong(lần tắt màn nó lên lần chờ nửa tiếng vẫn vậy).
Ức chế vô cùng
Các bác cứ chơi nạp. E chơi 2 tuần chả nạp mà vẫn ngon 😆 atk hơi yếu vì đang cày cái thương 3 sao để up 4 sao 😃)
@tuananh91ace Qua mấy SH này ko có đồ 5* thì đứt hết 😔
hoangtuna
TÍCH CỰC
9 năm
@minhchienbt Đồ 5* thì cũng phải max level + chiến thuật hit&run chọn chỗ đứng tránh mấy con bắn xa + 1 chút may mắn khi không gặp quái khắc hệ...
@tuananh91ace Chơi boss ở đâu đấy

@khanh1111989 test thôi, k ở đâu cả.
Ai biết cách chuyển vùng sang trung quoc trên ios chỉ mình với. Nó toàn bắt điền thông tin thẻ.
Mọi ng xem thử cái khiên lightning shield đc k , mình xài mà thấy cùi cùi s ý , có loại nào mạnh hơn k
Ai nhận được reward event chưa
A e cho hỏi ko nạp tiền,thì đi những cái je để kiếm nhiều tiền úp đồ,mình luôn trong tình trạng có 30k vàng bọ

mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanh1111989 1. Tối t6 đến tối chủ nhật đánh stronghold được gấp đôi tiền.
2. Tránh fusion bằng đồ rác, chỉ dùng cục tròn ép cho đỡ tốn, cục tròn cùng hệ sẽ dc nhiều exp hơn => tiết kiệm hơn so với cục khác hệ
3. Đi event fusion booster ngày thứ 2 chế độ hard hoặc expert có cơ hội kiếm cục tròn nhiều *, ép đỡ tốn tiền hơn.
4. Nâng minion trong stronghold để kiếm thêm tiền.
Các bro ơi cho em hỏi tý. Sao cái Armor ở các loại áo này nó khác nhau đến thế. Như trên hình em có 3 loại áo. Dark thì nhặt được up lên max 3* và dỹ nhiên k 4* được. Hệ Lá Cây thì chơi Event 16k điểm được, Tất nhiên cũng ko 4* . Riêng cái hệ hỏa thì mở rương 50Kc được. và sẽ lên 4* được. Nhưng tại sao cái Armor của cái hệ Hỏa kia bé thế. Bé hơn hẳn cái hệ Lá cây. Và 2 món lá cây + hỏa chỉ có 2 dòng. Còn cái hệ Dark lại có những 3 dòng. Chả nhẽ đồ mở hòm lại đểu hơn đồ nhặt. Cảm thấy bức xúc 😔 . VÀ mấy bro giải thích dùm em mấy dòng này có lợi hại gì ạ. Em cảm thấy hoang mang -_- Cái hệ lá cây và hệ Dark kia thanh lv màu xanh còn chưa full chứ @@!

Tèo ca ca
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mimupmip93 Đồ hệ hoả bác up lên 5* nó có thêm 2 dòng nữa vs armor nó tăng lên. Chứ mấy cái kia ki lên dc 4* nên điểm nó cao cho mấy ae lợm được có động lực mà chơi đấy.
alohami
ĐẠI BÀNG
9 năm
Map expert 10 rớt áo seri 3 cả hai hệ mộc và hoả luôn các bác. Em theo cách của mấy bác trên là chạy liên tục không đánh quái và mở 2 rương cuối máp + rương boss kết quả sau 4 lần đi được 1 áo hệ mộc 1 áo hệ hoả
image.jpg image.jpg
mitommoc
TÍCH CỰC
9 năm
Sao của mình cứ bị mất kim cương là thế nào mọi người nhỉ. Thỉnh thoảng đánh được kim cương. Thoát ra 1 lúc hoặc đi nhiệm vụ hay gì đấy lúc sau vào là lại bị mất kim cương. Thế mới cay, ai biết tại sao không chỉ dùm mình với.😔
@mitommoc Nếu hết máu bấm hồi máu mà ko có lọ nào thì sẽ mất kim cương đó bạn, có map giá 2kc/lọ, có map 7kc/lọ
mitommoc
TÍCH CỰC
9 năm
@minhchienbt Mình không dùng kim cương để hồi máu bạn ơi. Vì kc toàn bị mất nên có đủ 10kc để hồi máu đâu. Đánh nếu chết là thoát luôn chứ không dùng kim cương để hồi sinh chơi tiếp. 😃
số đẹp 😆) Screenshots_2015-05-04-12-03-13.png
@mitommoc Có phải bạn bị trừ còn 6 gem thì nó k trừ đc nữa hả
mitommoc
TÍCH CỰC
9 năm
@thumbe1 Đúng rồi bác. Haizzz. hiện tại đang là 5 gems, có lúc còn 3 gem vẫn bị mất về thành 0. Đến chán.😔
KSK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mitommoc Hehe.. bác này hack nè phải ko, hack được chùa thì phải trả phí cho người ta tạo hack nữa chứ, chuyện bình thường mà, kaka.
@mitommoc Bạn có sử dụng cheat k
xxmax
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào mọi người . E là newbie mới 100% luôn. Chính xác là từ DH4 mới lên DH5 mà thấy khác nhau 180 độ.hic. Chơi từ tối qua tới giờ mới lên LV 10. E có mấy thắc mắc muốn hỏi mọi người như sau (ai mà có time rảnh thì trả lời giúp E với nhé, Bro quá thì đừng cười. :v ) :
1. Tại sao khi E đí cái stronghorn để đánh trong battle thì chỉ đánh được có mấy ván là đối thủ cùng cấp, giờ cứ vào toàn thấy đối phương 2X 3X, lỡ vào đánh ko cả qua được bầy minion của nó. :p
2. Nên mặc đồ theo cùng 1 hệ hay mỗi món đồ 1 hệ? mình thấy có 5 set phải chăng là để cho 5 nhân vật của 5 hệ? chứ mỗi món đồ 1 hệ thấy nó cứ chuối chuối thế nào ấy. he he
3. cái vụ add friend là để làm gì vậy ạ? khi mình đi làm nhiệm vụ mà kêu frien đi thì người đó có phải chơi cùng ko hay hệ thống nó tạo 1 con ảo cho ạ?
4.sao e chơi mãi mà vẫn ko nhặt được cái thắt lưng ạ? và kim cương thì nên để mở slot hòm đồ hay quay cái 50kc?
5. còn nhiều câu đấy ạ nhưng e chốt lại 1 câu là thấy các bác nói là có 2 vấn đề, thứ nhất là không dùng "Đô la thần chưởng" thì khó có set 4,5 * mà boss thì trâu chó vậy cái trò này có thích hợp với những người ít tiền như em không? và thứ 2 là thấy bảo cái DH5 này chống hack kinh dị lắm đúng ko các bác (e chỉ hỏi thôi chứ ko hack đâu =)) ) vì thấy bên này có bác lập topic https://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-chi-tiet-dungeon-hunter-5-cay-event-tu-acc-moi.2444197/ thì không biết những mem làm theo có bị baned ko? (e hỏi để phòng xa là nếu game có khó quá thì làm theo để quất bỏ mẹ mấy thằng khựa đi. 😆 )
Cảm ơn các bác đã bỏ time đọc cmt của em. hy vọng được các bác chia sẻ. 😁
@xxmax Không nạp gem vẫn thừa up đồ lên 5* bạn ơi. Gem bạn kiếm được khiddi mission ưu tiên mở hòm. Vì đồ mở hòm sẽ up lên được 5*.
Tèo ca ca
ĐẠI BÀNG
9 năm
1. Vì khi bạn đánh toàn thắng thì nó sẽ tự động xắp xếp cho bạn gặp đối thủ mạnh để thử sức chứ kiểu gặp ai đánh cũng thắng thế thì s gọi là game or khi bạn đánh thắng nhận đc cúp thid đến mức nào đó sẽ lên một cấp độ mới thì gặp người chơi mạnh thôi.
2. Nên mặc cùng một hệ thì tốt hơn vì cùng hệ thì các món đồ sẽ hỗ trợ nhau rất nhìu. Tốt nhất bạn chọn dùng gậy or cung là ok. Còn đồ thì bạn chon skill ngon. Như ten strike, wacry( max 5*= dame + 140%= bá cmn đạo lun)...
3. Lên diển đàn kiếm ng mạnh add friend zô khi đánh máp mạnh thì chọ đi cùng, game sec tạo ra 1 nhân vật ảo chứ ko phải ng chơi trực tiếp nên cũng đỡ 1 phần thôi ko núp sau lưng nó đc đâu( nên chọn người chơi cận chiến)
4. Kim cương để dành mờ đồ 50kc nnú may mắn chỉ cần bạn đc 1 món 5* ở lv 10 thì bạn coi như đc them 100% công lực ( lúc trc mình mỡ đc bao tay 5* boos bt đánh hoài ko chết mang bao tay 1 cước 1)
5. Vấn đề hack thì bạn chơi androi hay ios. Ios thì có hack dame (dame đánh quái 8 chử số đém ko hết ) mở một hơi hết màng cũng đc.
Cần tư vấn thêm thì add face mình.
Mình cũng mới chơi đc 1thang đc nhiu thôi
mitommoc
TÍCH CỰC
9 năm
@Tèo ca ca Bác ơi. Máy bác là Android hay iOS vậy? Nếu Android mà máy bác root rồi bác cài titanium backup pro sao lưu cho mình xin backup game của bác được không? Mình cày mãi mà vẫn cùi. Đánh toàn thua với chết nên nản quá.😔
Tèo ca ca
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mitommoc IOS BẠN ƠI
mitommoc
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu bác chưa biết cách dùng Titanium Backup để lấy Backup của game thì mình hướng dẫn các bác. Thấy đồ của 2 bác ngon quá.😃
Bác susu xem cho e trường hợp này với,tại sao e ko gắn được kỹ năng tenstrike hoặc frost
@Tuanruoi81 Có bác nào biết ko bảo e với
@Tuanruoi81 Có bác nào bảo e với tại sao e ko gắn đc tenstrikes hoặc frost nhỉ
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuanruoi81 Do set đồ bác mặc quá nặng so với level. 1 là lên level cao hơn sẽ mặc dc. 2 là tháo vk2 ra là đeo dc.
@mrbinmsa Có cách nào mua đc mấy cái quả tạ đó ko bác
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuanruoi81 Không bác ạ. Mình lv 6x cũng phải ngậm ngùi chỉ mang vk1 thôi đây 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119