Giới phân tích đoán Nokia Lumia 900 ế ẩm

8/4/2012 17:7Phản hồi: 156
Giới phân tích đoán Nokia Lumia 900 ế ẩm
Trong lúc Nokia và mạng AT&T đang làm hết sức có thể để siêu phẩm Lumia 900 có được màn ra mắt “trong mơ”, giới chuyên gia lại đưa ra dự đoán có phần “gở” cho thiết bị này.

Những dự đoán về lượng tiêu thụ được đưa ra trước giờ G đều ở mức khiêm tốn. Cụ thể, chuyên gia Kai Korschelt của Deutsche Bank ước tính Nokia sẽ chỉ bán được khoảng 680.000 điện thoại/quý thông qua AT&T. Và tệ hơn, nếu như người dùng không thích sản phẩm sau khi nhìn tận mắt, sờ tận tay, con số này có thể èo uột tới mức chỉ còn 140.000 máy/quý.

Một hãng nghiên cứu thị trường khác thì dự đoán doanh số tiêu thụ của Lumia 900 trong quý đầu tiên sẽ rơi vào khoảng 370.000 máy/quý. Con số này chỉ chiếm đúng 5% tổng doanh số smartphone mà AT&T tiêu thụ. Để so sánh, riêng trong quý IV/2011, mạng này đã kích hoạt tới 7,6 triệu điện thoại iPhone.

Dù mức giá 99.99 USD quả thực hấp dẫn nhưng phần đa các chuyên gia đều chỉ ghi nhận sự quan tâm của người dùng dành cho Windows Phone tại thời điểm này là “gần như bằng 0”. Hơn nữa, Nokia là một nhãn hiệu không có được sức nặng như Apple hay Samsung trên đất Mỹ.

Nhiều người đã gọi Lumia 900 là canh bạc “được ăn cả, ngã về không” của Nokia, khi mà hãng này đã không còn đường lùi. Nhưng không riêng gì Nokia mà Microsoft cũng sẽ bị tổn thất nặng nề trong trường hợp Lumia thất bại. Hệ điều hành Windows Phone rất vất vả trong việc phổ cập và thị phần của Microsoft trên thị trường smartphone vẫn tiếp tục giảm dù cho một số hãng khác ngoài Nokia đã bắt đầu tung ra các sản phẩm Windows Phone giá rẻ.
nguon VietNamNet.
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chính xác..........................................
matsas007
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ cần jailbreak máy cài dc ứng dụng và game h4ck vào dc như iphone là windowsphone sẻ dc nhìu ng dùng ngay và lúc đó lumia có triển vọng
@hieuanh211 mua về xài rồi bán thôi. Bán được chừng đó wp thấy nản wá ko bán nữa =]]
@hoai_nam_1512 thôi cái loại vô học như mài thì tao cần trả lời mài làm gì cho phí sức.biến đi em. ignore list
@Master_Thief Ai vô học thì nhìn vào comment thì mọi người ở đây đều hiểu. Tôi chẳng việc gì phải nói xấu sau lưng. Tôi ko biết bạn giỏi thế nào mà gặp ai bạn cũng nói người ta dốt, nói người ta là rẻ rách. Chắc bạn là thiên tài quá. Thôi ko nói với những người học cao đến mức ai cũng coi thường như bác nữa. Mong bác lưu ý đây là nơi của tập thể ko phải nhà bác mà bác thích đuổi ai thì đuổi. Hi vọng những gì bác thể hiện chỉ là ở bác, chứ không phải bác bị ảnh hưởng do tính di truyền. Thân chào, chúc tuần mới vui vẻ.
@Master_Thief cũg chỉ đến thế mà thôi. go hell !~
mrseven
ĐẠI BÀNG
12 năm
i love window-phone.
annihnvn
TÍCH CỰC
12 năm
Thật hài hước khi Lumia 900 đang dẫn đầu top cell phones ở Amazon.com =))

chằng biết thế nào? e chỉ biết Lumia 900 đang là đt WP đc quan tâm nhất tại US hiện nay.
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là andoid vào năm 2010 rất hót ai cũng muốn trải nghiệm thử, đặc biệt là số lượng app khủng. Còn bây giờ nó cứ như rau cải ngoài chợ ấy, cầm 1tr5 ra của hàng là có 1 em andoid về vọc hí hửng. Hàng tàu, hàng nháy, hàng tao lao nào cũng chạy đc andoid. Mua đc em andoid rồi tung tăng cài app mới hiểu app thì nhiều, nhưng app tào lao cũng đầy, app trùng lặp cũng đầy. Cài rồi lại gỡ bỏ, cài gân 10 app mới có 1 app ok, nhưng xài riết cũng gỡ ra luôn.
Giờ vào box andoid ở đâu cũng thấy HK Phone, saigon phone, H7 3g, X8 3g, 4s Retina ... Nhiều fan andoid xài đt vip quá chứ
Vừa đọc 1 bài Amazon bán Lumia 900 rất tốt. Giờ lại thấy topic này. Nhận định hơi trái chiều.
mỗi người mỗi ý, mỗi người mỗi nhu cầu dâỵ mà cãi nhau ì xèo dậy mấy bác
người thích nokia, người thì iOS, người thì android còn riêng mình thì chỉ thích blackberry thôi, còn hãng khác thì không thích lắm chứ k phải là chê nhé. hehe
WP7 chỉ hỗ trợ cấu hình tối đa đến thế thôi các bro ạ. Đợi đến WP8 sẽ có đa lõi,màn hình HD,ram cao cho các bác
Thực tế sẽ chứng minh. Ít nhất đợi 1 tháng nữa rồi comment sau.
Su huynh noi dung android chỉ là cấu hình khùng chứ không phải khủng . Cấu hình trên trời app thì dưới đất toàn app phế thải chằng qua hdh mở.

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Thực ra nếu chỉ dùng smartphone cho mục đích cơ bản thì cấu hình không cần cao lắm. Nếu dùng smartphone để quay phim HD, chơi game 3D độ phân giải cao mới cần.
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
Có lẽ ngày chết của Nokia sắp đc báo trước rồi. Nhưng trước khi Nokia chết thì phải đợi đến khi các anti chết hết đã, khi mà 1 sản phẩm mới của nokia xuất hiện chẳng ai thèm quan tâm, chú ý giá cả hay chất lượng gì lúc đó Nokia chắc chết thật sự. Nhưng thực tế trong tất cả các dòng đt thì sản phẩm Nokia ra mắt gây sự chú ý của tất cả các fan từ android đến IOS. Muốn Nokia chết thì hơi bị khó ah.
Cái bác master gì đó chắc cũng rất quang tâm đến Nokia đó thôi có khi là fan Nokia, thần tượng sùng bái Nokia cũng ko chừng, mục đích tạo sự chú ý làm mọi người tìm hiểu về Nokia. Nên ở đâu có Nokia ở đó có bac ây.
tyt1902
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dự đoán vẫn là dự đoán thôi, chẳng có gì là chính xác cả, Dù sao vẫn thích em này, gom lúa thôi 😁
tan.hd
TÍCH CỰC
12 năm
các bác mặc kệ thằng hâm đó đi =.= nói vs nó như vịt nghe sấm. blacklist nó là xong. =))
arios
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fat-man kiềm chế là sức mạnh, sức mạnh là kiềm chế nhé bác.
ocnuongtieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi. Bình tĩnh. Vấn đề nằm ở chỗ các bác có cảm thấy android hay bị lỗi ko. IOS và WP ít lỗi. Đóng gói kính nên độ mượt mà cao hơn các con khác cùng cấu hình. Các điện thoại android cấu hình cao vẫn bị lag.
Mình ủng hộ cho cả hai IOS và WP.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019