Giới thiệu 4 máy tính bảng chạy Android Honeycomb

Duy Luân
13/7/2011 11:21Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kvh27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong 4 em này xem ra chỉ có LG là tệ nhất, Xoom và Tab nhìn thiết kế sang trọng và đẹp hơn Transformer
Thích Asus nhất...
Phần cứng làm tốt chứ đừng để mua cái máy cả chục triệu roài cầm như hàng mã giống con galaxy ....zzz
thấy cái viền màn hình nhỏ của xoom nhìn rất đẹp đấy chứ, dày như acer hay asus mới thấy xấu. Xoom chỉ mỗi tội mắc thui
huymailove
ĐẠI BÀNG
13 năm
mỗi sản phẩm có 1 ưu thế.
Snake696
TÍCH CỰC
13 năm
Em chỉ thích asus robot biến hình thôi
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
chỉ mong có NOKIA sản xuất 1 cái máy tính bảng chạy symbian thui,mình iu hdh này ghê !
xài android hoài chán quá .
ĐÙA TÍ THUI NHA ,KA KA
linhgenius
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao không để iconia tab 500 vào lun nhỉ, con đó tính ra có 1 điểm hay là có sẵn usb và microSD trên CHÍNH máy lun, khỏi cần dock như transformer.
ASUS tuyệt nhất ! Thật ko hề hối hận khi mua Asus Transformer : Màn hình đẹp nhất, điểm benchmark cao nhất (trong các con Tab Android 3.0 hiện tại), cảm ứng mịn, thiết kế chắc chắn, bảo hành tuyệt vời, Gía cả phải chăng -> Còn phải nghĩ nhiều làm gì !

Ta có thể thấy Asus rất ít (thậm chí là không có) quảng cáo Asus Transformer trên báo đài hay PR dìm hàng đối thủ, nhưng nó vẫn là Tab Android bán chạy nhất hiện tại (nếu tính tất cả các Tab thì chỉ sau Ipad 2) . Một lần nữa cho thấy uy tín của Asus .

Nhưng thật khó hiểu là hiện tại có một số kẻ (ít thôi) đang muốn "dìm hàng" (không phải nêu nhược điểm nhé) con Asus Transformer này . Vãi thật .
Đang chuẩn bị mua 1 e MTB. Có cái so sánh này để anh e lựa chọn dễ dàng hơn. Mình thì đang theo hướng 1.Galaxy tab ,2.Asus TF, 3.Acer IconiaA500
Transformer đi bạn . Gía rẻ nhất nhưng chất lượng tốt nhất . Màn hình đẹp nhất . Gần như đầy đủ đồ chơi (trừ USB Host và MiniUSB)....Cảm ứng rất là mượt . Máy ko quá mỏng như Tab 10.1 nhưng cầm chắc tay, chắc việc cầm chắc tay và máy cứng cáp rất quan trọng, vì Tablet ta cầm trên tay chứ ko phải Laptop lúc nào cũng bỏ vào Balo (nên mới cần siêu mỏng) .
Thực sự mình cũng không cần đến cái dock của Transfomer lắm vì bình thường thì mình dùng laptop rồi.Nhưng cũng kết e này vì độ chắc chắn của nó, mỗi tội chưa có 3G. Samsung galaxy tab thì nghe có vẻ mỏng manh quá.ước gì cần trên tay 2 e này để so sánh và lựa chọn
Bác trong clip nói không hay bằng bác Hiệp. Vote cho bác Hiệp
bài viết của bác khá tốt, mong bạn sẽ có những bài viết hay hơn :mstickle:
Đang chờ Ipad 18...................:cold:
Reltih
TÍCH CỰC
13 năm
Bó tay chủ thớt. Làm viền mỏng mới khó, chứ dày thì bao nhiêu mà không được, vậy mà nói viền mỏng là điểm yếu....? Chắc để dọn đường cho iPad với cài viền khủng? Ai nói Xoom khó cầm chứ tôi thấy rất thoải mái. Viền mỏng nhìn hiện đại!

Về pin thì Xoom rất tốt, chỉ thua iPad chút xíu, coi phim cũng được 9 giờ liền. Tôi xài thấy rất thoải mái. Màn hình Xoom không hề xấu. Tôi xài đồng thời Xoom và Galaxy S II, dĩ nhiên Xoom là LCD nên không thể đẹp như cái SAMOLED+ nhưng cũng không hiểu "xấu" ở chỗ nào.
abcvn
TÍCH CỰC
13 năm
Bản thân cầm Ipod touch bé xíu viền mỏng dính cũng khó chịu rồi vì ngón cái với đệm lòng bàn tay bị tì vào nhiều quá
còn muốn cầm thoải mái thì sẽ bị che màn hình đi
đúng là làm mỏng mới khó nhưngkhó để làm j khi cầm khó chịu?
còn về màn hình thì mình ko bàn^^ các bạn ý cầm kính lúp soi màn hình rỗ hay ko thì phải:p
Kết con Samsung nhất. Trong 4 con thì mình thấy con này ổn nhất, ít điểm yếu.
Bác này viết ra những điều mà không nói ai cũng biết. Cái mọi người cần là trải nghiệm thực tế kìa.
Nếu ko nhầm thì Xoom có bản GSM rồi chứ nhỉ 🤔

P/S:Bài viết quá chung chung,ko nói đc ưu cũng như khuyết của từng loại.Nói chung cũng chỉ nằm ở phạm vi 1 bài viết "Giời thiệu"
em nào cũng mê... mà kết em asus hơn,,
Có cái bìa viết dưới chữ ký của em, anh em nào rảnh thảo khảo chơi. Vì mấy con tablet đợt này ko có 3g mà em mới phải mua 1 cái 3g.wifi dùng :p
Điện thoại Android và tablet Ipad 2 chắc sẽ là hoàn hảo 😁
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
Thế bác nghĩ sao khi dt là blackberry và tablet android :p
tommycat
TÍCH CỰC
13 năm
thix e ASUS TRANSFORMER nhất với màn hình IPS đẹp nhất so với các MTB còn lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp