Giới thiệu "Cẩm nang bảo dưỡng xe ô tô" do Ford Việt Nam phát hành

levuongthinh
6/11/2014 3:1Phản hồi: 16
Giới thiệu "Cẩm nang bảo dưỡng xe ô tô" do Ford Việt Nam phát hành
Bảo dưỡng xe ô tô là một việc cực kỳ quan trọng và chúng ta sẽ phải làm việc này rất thường xuyên, có thể là hàng tháng hoặc nhiều hơn. Việc bảo dưỡng định kỳ và bảo dưỡng đúng cách sẽ giúp chiếc xe luôn ở trạng thái tốt nhất và an toàn nhất cho mọi chuyến đi. Bảo dưỡng đầy đủ cũng sẽ giúp tăng tuổi thọ cho chiếc xe và tạo cảm giác thoải mái, tự tin khi đi trên xe.

Xin giới thiệu với các bạn bộ “Cẩm nang bảo dưỡng xe ô tô” do Ford Việt Nam vừa phát hành. Tuy đây là cẩm nang dành cho xe Ford nói riêng, nhưng chắc chắn nó có đầy đủ các thông tin cần thiết và hữu ích có thể áp dụng cho nhiều loại xe ô tô khác mà bất kỳ ai đang sở hữu hay sử dụng xe ô tô cũng phải cần đến. Mời các bạn cùng xem qua.

1 - Tiet kiem toi da trong su dung & bao duong o to.png
2 - Bao duong dinh ky tron goi.png 3b - Dich vu bao duong nhanh cua Ford Viet Nam.png 4 - Phuc hoi than vo o to.png
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhnn
CAO CẤP
9 năm
thông tin cần thiết cho những bác đi 4b

cái bảo trì trọn gói trông như gói bảo hiểm ấy nhỉ
ides
CAO CẤP
9 năm
tải ngay, áp dụng con vợ spark :v
kimjonhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon đem in ra về nhà treo cho tía nhìn 😁
mrHz
CAO CẤP
9 năm
Em Ecosport mới ra của Ford nhìn nuột phết nhỉ, gom lúa quất 1 em mới đc
@Mr HUzG đừng tin tưởng vào cái vỏ của nó bạn àh. mình đã lái thử. cảm giác lái bồng bềnh, nội thất quá nhiều chi tiết nhựa, có những cái cứ như là đồ chơi trẻ em. 😁 .
cũng ko trách được Ford vì thuế xe hơi VN quá cao, nên các hãng phải cắt giảm mỗi thứ 1 ít để có giá cạnh tranh với người tiêu dùng
michi24
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây là bản rút gọn, bác file bản full cẩm nang hướng dẫn này thì share với??
Một lần bảo dưỡng hết mấy tiền các bác. Cái phục hồi thân vỏ chắc chục củ chứ chả ít.
ruaja92
TÍCH CỰC
9 năm
@Apple Haters 2.01 tùy vào cấp bảo dưỡng của xe bác đang chạy, nó có các mốc bảo dưỡng, 1000km đầu tiên bác thay nhớt, giá nhớt hãng castrol đặt riêng cho ford... 5w-30 giá tầm 150k lít, còn 1loại của môtocraf thì 8mấy 90k 1 lít, nếu bác thay castrol thì cứ 10k km thì bảo dưỡng lần tiếp theo.. có các mốc lớn như 20k km, 40k km, 60k km, 80km..... còn về thân xe thì tùy vào hư hỏng xe bác gặp.. cũng k đến nỗi mắc lắm đâu.. mà có bảo hiểm lo gì bác....
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng không thấy gì mới, có tiếng Việt. Đang xài focus 2009 HB
dathero
TÍCH CỰC
9 năm
Mới ủng hộ hãng 1 em 😁 image.jpg
Phiết CN
TÍCH CỰC
9 năm
mới bảo dưỡng con fiesta ở hn ford gồm thay dầu,lọc dầu công thay và vat hết đúng 1triệu tròn,được thổi lọc gió động cơ,châm thêm nước rửa kính,rửa xe miễn phí,không xịt lọc gió điều hòa,quy trình cũng được mỗi tội đông nên đợi hơi lâu hơn 2 tiếng.
ruaja92
TÍCH CỰC
9 năm
@vanphiet lần sau bác nhớ đặt hẹn bảo dưỡng trc với bên chăm sóc khách hàng, cứ đúng giờ đúng ngày bác magn xe tới, xe bác sẽ được ưu tiên... ủa mà hn ford k có bảo dưỡng nhanh hả bác.?
b:z
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ích, em lưu lại để tham khảo, thanks bác chủ 😃
Quy trình của Ford chuẩn quá, nhưng theo cách này không đủ money nuôi nỗi.
Cam on tac gia rat day du
Cẩm nan gì có mấy chữ vậy trời !:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019