[Giới thiệu & Chia sẻ] Ứng dụng Thanh toán cước 365

Googol
26/6/2013 15:28Phản hồi: 11
[Giới thiệu & Chia sẻ] Ứng dụng Thanh toán cước 365
Xin chào các anh em Tinh Tế!
Hôm nay mình xin chia sẻ với các anh em một ứng dụng mà mình cảm thấy khá ưng ý, đó là ứng dụng “Thanh toán cước 365”. Dù đã có chuẩn bị nhưng vì là bài viết đầu tiên nên vẫn không thể tránh khỏi thiếu sót, rất mong được các bạn Tinh Tế ủng hộ và góp ý.: )

Hiện nay, thanh toán trực tuyến đang là một xu hướng rất được ưa chuộng trên thế giới. Ở nước ta, có thể điểm qua một số tên tuổi nổi tiếng trên thị trường thanh toán online như ngân lượng, bảo kim, vtc pay…
Trên thị trường mobile nói riêng, trong số những cái tên kể trên thì nổi bật hơn cả vẫn là ứng dụng “Thanh toán cước 365”do VTC phát triển.

Với ứng dụng này, người dùng có thể sử dụng tài khoản - ví VTC Pay để mua các sản phẩm nội dung số như thẻ điện thoại, thẻ game…trực tiếp từ chính điện thoại của mình.

Một số thông tin về ứng dụng Thanh toán cước 365:

- Được phát triển trên hai nền tảng là Android và iOS
- Giao diện đẹp & thân thiện với người dùng
- Ghi nhớ tài khoản & tự động đăng nhập.
- Hỗ trợ các thanh toán thông dụng : mua thẻ điện thoại, thẻ game, phần mềm bản quyền….
- Tiện ích: cho phép sử dụng danh bạ khi gửi mã thẻ qua SMS cho thuê bao khác

Sau đây mình sẽ giới thiệu chi tiết hơn về ứng dụng này.

Để sử dụng ứng dụng này, bạn cần có một tài khoản ví VTC Pay. Để đăng ký thì bạn có thể vào website http://pay.vtc.vn , hoặc chọn “đăng ký” từ app. Ưu điểm: do đăng ký luôn bằng số điện thoại nên quá trình mở tài khoản ví chỉ mất khoảng 10 – 30s là hoàn tất.

Quay trở lại với ứng dụng TTC365, một điểm khá đáng khen cho VTC đó là công ty đã rất chịu khó đầu tư vào thiết kế giao diện. Cảm nhận ban đầu của mình là màu sắc dễ chịu, giao diện dễ nhìn-dễ hiểu, các biểu tượng được thiết kế rất đẹp mắt và cách sắp xếp khá hợp lý.

Hình ảnh giao diện

Quảng cáo

Chức năng cụ thể
  • - Tab “Mua sắm”: Có thể nói đây chính là chức năng đáng chú ý nhất của Thanh toán cước 365. Mua sắm online không chỉ tiện, mà bạn còn có thể tiêt kiệm được kha khá tiền nhờ vào chính sách chiết khấu của công ty.

· “Điện thoại di động” : cho phép chọn các nhà mạng và hình thức nạp tiền vào tài khoản phù hợp. Ví dụ: mua mã thẻ, nạp trực tiếp… Bên VTC hỗ trợ chiết khấu từ 5-15% tùy từng nhà mạng
    Ứng dụng cho phép sử dụng danh bạ khi người dùng muốn gửi mã thẻ cho thuê bao khác
· “Game online” & “Gia hạn truyền hình” : hỗ trợ mua thẻ game & trả cước truyền hình.

· “Điện thoại cố định” & “Cước Internet” : Cho phép trả cước cho điện thoại cố định và cước Internet. Tuy nhiên hiện tại, VTC mới chỉ cung cấp chức năng này cho nhà mạng Viettel. .
  • - Tab “Chuyển tiền”. Cho phép chuyển tiền cho tài khoản ví khác mà không mất phí.
  • - Tab “Thông báo nạp tiền”. App không hỗ trợ nạp tiền mà chỉ dùng để thông báo. Bạn nạp tiền vào tài khoản theo hình thức nào thì chọn option đó để confirm. (Tuy nhiên theo mình, tiện lợi nhất vẫn là nạp tiền từ tài khoản ngân hàng vào ví thông qua hệ thống Internet Banking, hoặc nạp tiền trực tiếp vào pos của VTC Pay.)
  • - Tab cuối cùng là “Quản trị”.
+ Các mục được liệt kê có chức năng đúng như tên gọi : Xem thông tin tài khoản, thay đổi mật khẩu tài khoản, xem lịch sử giao dịch.
+ Mục “Báo cáo doanh thu” : Chỉ dành cho bạn nào đăng ký làm đại lý hay tổng đại lý cho VTC mà thôi, chúng ta không cần quan tâm.

Video dành cho anh em muốn tham khảo:

Tổng kết:

Quảng cáo

+ Ưu:
- Chạy trên hđh Android và iOS
- App nhẹ, chạy nhanh & mượt.
- Giao diện thân thiện, đẹp mắt, dễ xài
- Thanh toán trực tuyến tiện lợi, ở đâu cũng mua bán được
+ Nhược:
- Về ứng dụng: Chưa được sử dụng rộng rãi. Khi nạp thẻ trả trước cho thuê bao khác vẫn không hiện danh bạ.
- Về cá nhân: thường xuyên phải đi cứu net cho em gái và trở thành ứng dụng thanh toán tự động của vợ 😁

***. Một số kinh nghiệm bản thân:
- - Pop-up báo “giao dịch đã thành công” nhưng vẫn không thấy tiền trong tài khoản: rất có thể là do lỗi của nhà mạng chứ không phải do ứng dụng hay do dịch vụ.
- - Nếu gặp rắc rối trong quá trình sử dụng dịch vụ, thay vì gửi email hỗ trợ, bạn nên gọi trực tiếp tổng đài để giải quyết cho nhanh.
- - Chuyện vui ngoài lề: chức năng chuyển tiền có một tác dụng rất hay, đó là “........ không cần tiền lẻ”. Dạo mấy anh em công ty mình đi Cô – tô, đêm về toàn ngồi trong khách sạn ......... Thằng nào thua thằng nấy tự động chuyển tiền cho đứa khác – vì nó không mất phí mà) Giả mà có mấy anh công an vui tính ập vào thì đố các anh làm gì được 😃

Các bạn có thể tải ứng dụng cho Android tại đây, cho iOS tại đây. Và nếu bạn thấy bài này hữu thích thì có thể tặng mình 1 nút thanks ở phía dưới đây 😃
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

App này được đấy 😆. Dạo này đang bị lười đi mua thẻ điện thoại :"> . Để cài vào dùng thử xem sao.
P/S: Bài viết chi tiết nhưng hơi bị nhiều hình ảnh chiếm chỗ quá bác chủ thớt ạ. Dù sao cám ơn bác đã share cho ae!
cái này ngon, đẹp, hay nạp điện thoại bằng cái này. Mỗi tội ko thích nạp nhiều tiền vào, để ngân hàng hơn 😁
Googol
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tran__tien Mình cũng thấy cái app này khá hay, nhưng có lẽ do chưa được quan tâm quảng bá nên app không mấy người dùng. Mình thích bạn bè mình dùng cái này, khi cần chuyển tiền rất nhanh với cả không mất phí, còn như e-banking thì phải chuyển trong giờ hành chính, hơn nữa phải vài tiếng sau mới nhận được.
Nói chung cả hai loại hình này đều có ưu điểm riêng. 😃
App này nghe nói có trên IOS nhưng sao search mãi ko ra nhỉ🤔
Googol
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shinichikudo08 Ồ thế là bác lại không đọc hết bài của mình rồi. Mình có gửi link ở cuối bài mà 😃
Dành cho iOS đây: https://itunes.apple.com/us/app/vtc-paygate/id404108605?l=vi&ls=1&mt=8
vitunet
TÍCH CỰC
11 năm
các bạn cẩn thận nhé, hôm 2/8 mình có mua thẻ 100k của Mobifone qua 365.vtc.vn, thanh toán qua Vietcombank đã thành công nhưng không có mã thẻ trả về, gọi điện lên tổng đài của VTC nhờ hỗ trợ nhưng không giải quyết và rất thiếu chuyên nghiệp, email trả lời cũng vô trách nhiệm, coi như mất trắng 100k + tiền gọi điện nhờ hỗ trợ (50k)
Googol
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vitunet

Hôm nay mới thấy comment của bạn này.
Mình chưa từng gặp lỗi khi mua thẻ ở đây bao giờ , (chắc do may mắn hơn bạn chăng? 😁 ) nhưng mà theo mình được biết thì bên này phí gọi thoại hỗ trợ là 600đ/ phút, bạn gọi hết 50k thế chắc bạn ngồi buôn chuyện với người ta cả tiếng à :D

Vụ email thì mình không rõ, vì chưa cần hỗ trợ bao giờ. Có bạn nào có kinh nghiệm trong vấn đề này không, confirm lại xem nào nhỉ? 🤔
vitunet
TÍCH CỰC
11 năm
@Googol Ông chưa gặp hay là ông chưa bao giờ mua? xem ông PR cho cái ứng dụng này thì chắc ông là người của VTC. Tôi cũng không định tiếp tục cái chủ đề này vì cuối cũng sau hơn 2 tuần thì cũng được sử lý, và cũng không định dùng tiếp cái dịch vụ này cho bực mình, còn nếu ông muốn bằng chứng thì tôi đây có thể cung cấp ngay tại đây nhé
@vitunet
toi cung bi nhu ong, nhung vao lich su giao dich coi lai thi gap cai ma the o do va nap vao dien thoai thoi hehehe.
ak moi ng cho hoi luc truoc co cai tren blackberry gio doi qua 365 k thay phan mem cai tren bb vay, ai co share dum cam on
vitunet
TÍCH CỰC
11 năm
@nhthai46 Nếu vào lịch sử giao dịch mà có thì tôi đã không kêu, có thể ông chưa gặp hoặc chưa bao giờ dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019