(Giới thiệu) + (Hướng dẫn) + (Hỏi đáp) Football manager handheld 2012

iw4ntt0dj3
16/3/2012 18:22Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Javier Hernandez: Chỉ số thì các bạn thấy không được cao lắm(Poacher chuyên săn bàn mà shooting có 16) tuy nhiên pace lại là 20, khả năng đột phá cực tốt và cần thiết cho poacher, heading 18 nếu có Xavi ở bên trong những quả phạt góc thì 3 quả trúng đầu ăn 1-3. Hơn nữa để có thể mua được Javier Hernadez lại cực dễ vì trong mùa đầu tiên(hoặc mùa sau nếu đen đủi) các bạn có thể thấy Hernandez cực kì unhappy về hợp đồng của mình nên chuyện tiền lương với cầu thủ này không quá khó. Trong khi đó vì chỉ số không quá cao nên giá rất rẻ(không nhớ nữa, ít hơn 20.000.000$) nên để M.U nhả là cực kì đơn giản. Trong khi lúc mua về chơi cực hiệu quả luôn. Mình test đá đến kì chuyển nhượng đông, đá poacher cạnh Higuain và Rooney đá 30 trận ghi 33 bàn kiến tạo 5, 1 thẻ vàng. Điểm trung bình 8.46
Hướng dẫn cách mua cầu thủ tốt nè.

Bạn ấn vào tên cầu thủ mà bạn để ý. Việc đầu tiên cực quan trọng đối với cầu thủ 19-25 là stamina khoảng 13+ nếu chơi giải thấp và 15+ nếu chơi ở giải cao. Đối với tiền đạo là poacher hoặc trung vệ đối với đội nào chơi tấn công thì có stamina có thể là 14+.

Ở góc cuối bên phải màn hình có chữ Av. Rating(Average rating: điểm trung bình) 7.5 trở lên là đá tốt.

Form: 5 trận gần nhất. Điểm trong 5 trận gần nhất. 3 con 8 và 2 con 7 là ok. Nếu thấy 7 trở xuống thì bạn xem điểm đó là trong trận nào, nếu gặp đội manh hơn thì không sao mà gặp đội yếu hơn là phong độ không tốt, chưa nên mua.
Messi đúng là rất tệ nhưng CR7 thì mình mua về, đá bt, Rooney ko hỉu bị j` mà treo giò hết năm, thế là CR7 lên làm TĐ thấy khác hẳn, nổ súng điên loạn
Mình cũng không biết nữa tuy nhiên mình đã test ở 7 CLB khác nhau và nhiêu đội hình khác nhau thì mình thấy Ronaldo đá tốt nhất ở cánh và cánh còn lại là Gotze. Đá tiền đạo thì Ronaldo thường được 7. thôi, đá tiền vệ cánh thì thường được 8.
@iw4ntt0dj3 Mình cũng thường dùng vậy
Với cả Ronaldo của mình assist + goal gần ngang nhau. Messi thì khỏi nói rồi.
Bạn nào cần mình test cầu thủ nào hoặc thấy cầu thủ nào đá hay thì share nhé!!!
Thibatut Courtoris, thủ môn của Chelsea đang cho A.Madrid mượn. Mùa đầu chỉ số không được cao tuy nhiên chỉ số lại tăng rất nhanh. Đến giữa mùa là Handling khoảng 15-17 rồi. Điểm manh: Chỉ số tăng nhanh + trẻ.
Điểm yếu: Cần 1 CLB có traning tốt thì mới tăng chỉ số nhanh. Chỉ số không được "bằng phẳng", lúc lên lúc xuống(trong 1 tháng mà mình thấy chuyển tới 5 lần!!!) mà để giảm hiện tượng này thì phải cho thủ môn này chơi nhiều mà CLB có training tốt thì thường có thủ môn tốt hơn. Tốt nhất là nên có 1 trung vệ khoẻ(Pique mình thấy là tốt nhất) và cho thủ môn này chơi chính. Mình cho Courtoris chơi chính, 2 trung vệ là Pique và Hummels hoặc Smalling hoặc Jones, hàng thủ khá chắc chắn
Mà khó hiểu thật, Messi chỉ số toàn 20, cao nhất trong game luôn mà đá toàn được điểm 4 với 5
Mình có một số điều:
1. Có cách nào để nâng cao trình độ của Scout ko? mình thấy những đội yếu khi tìm tài năng trẻ thường không hiệu quả lắm
2. Có cách nào để có thể mua được cầu thủ mình muốn vs giá phải chăng vì bt mình thấy khi hỏi mua một cầu thủ trong game thường bị đòi giá rất cao.
3. Khi mua một tài năng trẻ về bạn thường làm gì để cho nó lên chỉ số?
- Cho đá chính thường xuyên hay cho mượn hay để train? Mình thấy còn trẻ chỉ số thấp mà cho đá chính nhiều thường phong độ không cao lắm.
Thank!
@phamthelong 1.Không phải tại đội bóng yếu đâu mà là chỉ số trung bình của các cầu thủ bạn yếu quá. Scout dựa trên 50% tài chính của bạn và 50% sức mạnh của đội hình bạn. Như đội yếu như Plymouth, cầu thủ trẻ sẽ đủ manh để phát triển ở CLB đấy và tài chính đủ để mua. Nhiều đội bóng yếu có cầu thủ trẻ giỏi chưa chắc đã phát triển nhanh = cầu thủ trẻ không giỏi.

2. Bạn ấn vào transfer, Customize, phần này có Age: tuổi; Value: Giá; Wage: Lương hàng tuần; Transfer Status: CLB đang muốn bán hay muốn cho mượn;Contract Status: hợp đồng đang hết hạn hay đã hết hạn hoặc không có đội bóng,... Sau phần Customize là Atrribute: chỉ số
Bạn chọn theo ý muốn và giá thôi

3. Tuỳ. Tài năng trẻ mà có chỉ số khá tốt(tuỳ theo vị trí mà chỉ số quan trọng là bao nhiêu, đội mạnh thì khoảng 12+ là tốt) thì nên cho mượn. Tuy nhiên phải lựa. Nên cho đội bóng yếu thì cầu thủ có thể ra sân nhiều tuy nhiên phải ở giải cao thì chỉ số chung mới tăng nhanh.

Còn cầu thủ nào bạn chưa vừa ý với chỉ số lắm thì bạn giữ lại, đẩy xuống đội 2 hoặc để đội 1 cũng được(đỡ vướng mắt😆 ) rồi vào Club -> Training -> cho tập ở phần còn yếu. Tốt nhất là trận nào gặp đối thủ yếu cho cầu thủ đó vào ghế dự bị để cho ra sân hoặc trận nào đó cho vào từ đầu thì Morale(trạng thái, vui, không vui,...) sẽ cao và chỉ số khi tập luyên sẽ tăng nhanh hơn. Nếu bạn hay cho vào từ đầu thì lúc training cho cầu thủ đó tập fitness đến lúc chỉ số khoảng 15 không thì cứ đá xog 1 hiệp lại phải thay ra.
Cho em hỏi cách chuyển 1 cầu thủ từ đội dự bị lên đội hình chính thế nào? làm sao để đc làm huấn luyện viên đội tuyển Quốc Gia? THanks
ấn vào cầu thủ muốn cho lên đội 1, action => promote

Search => Jobs, xem có đội nào chưa có HLV thì apply for job rồi xem nó đồng ý hay không
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
bài viết rất hữu ích :p
ah, mình có cách để messi hiệu quả: đợi nửa mùa khi nó đã ghi kha khá bàn thắng rùi thì mới mua nha! Mà lúc đó chỉ cần khoảng 50m là múc dc nó
sjeudung
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi về các chỉ số cầu thủ trong game..và ứng với từng vị trí cầu thủ thì chỉ số nào quan trọng..vì nhiều chỉ số mình tra từ điển nhưng không có và không sát nghĩa
cách chọn cầu thủ trẻ nưã thanks bác
Poacher: shooting, Heading
Advanced Forward: Stamina, Pace, shooting, dribbling
Target Man: Stamina + Strength
Advanced Mid: Creativity, Passing, Stamina
Central Mid: passing, creativity
Deep Lying + Ball Wining: Strength, Tackling, Stamina
Defender: Tackling,Stamina(nếu đội bạn yếu)

Cần gì thì cứ hỏi tiếp, mình viết hơi thiếu
ac can j hoj ta co fm-vn.com ruj len do ma tra co ca phan viethoa do nhom fm-vn.com lam lun ruj de cac ban ko biet tieng anh down ve choj
Cho e hỏi khi 1 cầu thủ (của đội tuyển) bị heach coach CLB ko cho tham gia đá thì phải làm sao để giải quyết vấn đề đó ạ ???
hình như là không có đâu bạn, mình chưa thấy bao giờ. Có khi là do lúc bạn định gọi lên tuyển thì tuyển đủ người rồi nên nó không cho gọi nữa thôi
@iw4ntt0dj3 để khi nào tớ chụp hình lại r post lên cho cậu xem
ừ, tại vì mình cũng chưa gặp trường hợp đó bao giờ
có khi gặp rồi nhưng không nhớ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019