Giới thiệu về Raspberry Pi 3: Nó là gì, tại sao nó hay, nên dùng khi nào?

TDNC
27/3/2017 3:3Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongnm11
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác làm ơn cho hỏi, công việc văn phòng thì em này cài mint nuột chứ ạ? Với cả bộ gõ tiếng Việt ấy ạ.
Mới mua về con pi3 hồi chiều nay 3/4/18, phải công nhận là nó khá ngon lành, cắm vào tv sony 32" vô youtube coi thử vài clip ca nhạc, thấy khá mượt và đẹp.
Có điều hổng biết kiếm trình media play cho nó ở đâu để cài vô .
Mlab
Trứng
6 năm
@vovantuan20042000 Bác cài thử dùng Openelectivi này dùng xem nhé.
https://openelec.tv/
Giải trí thì dùng thêm card âm thanh như Boss DAC, Pifi DAC nghe thì hay hơn đó ạ
buihathanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vovantuan20042000 bác xem youtube có bị loáng loáng hình không. của e thì nó như kiểu không đồng bộ được với tần số của tivi ấy.
dunglun
ĐẠI BÀNG
5 năm
tính mua con này về thay android box chác ngon các bác nhỉ
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ai biết cái bàn phím này hiệu gì k ạ??
Cho mình hỏi mua con này ở đâu uy tính
@wwwtherockwww ở đây nè bác: https://raspberrypi.vn/shop/mach-raspberry-pi/raspberry-pi-3-made-uk-tich-hop-wifi-va-bluetooth
@Triet Minh Tran cám ơn, mình ở Sài gòn, xa quá
@wwwtherockwww hshop dot vn bán nhiều lắm
@foreverpepper Mình đặt rồi bạn 😃
buihathanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
raspberry pi3 không kết nối với màn hình ultra wide dc anh em nhỉ ??
buihathanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buihathanh màn hình tỉ lệ 21:9 á
ducduy141
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em thanh lí pi2: 500k, bo hifiberry 700k, case sắt 400k bác nào lấy không. Lấy cả fix rẻ hơn
thmac
TÍCH CỰC
5 năm
Con này sd dụng để cài game NES, SNES ôn ko các b?
Mlab
Trứng
5 năm
@thmac Chơi game ổn nhé bạn.
Cổnh HDMI có xuất âm thanh và hình ảnh ra AVR được không bạn ? Có hỗ trợ các chuẩn âm thanh đa kênh như Dts .. không bạn ?
sao mình cài KODI nhưng không thể nào mirror screen với iphone ios 12.1.4 bằng Airplay?
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi nếu mà biến cái này thành đầu xem phim HD thông qua ổ cứng thì có dư 1 bước không trong khi mình có thể cắm ổ cứng trực tiếp lên tivi thông qua cổng USB để xem trực tiếp.
@tanhv34k12 Trong trường hợp bạn có raspberry, màn hình và muốn biến nó thành TV, còn có rồi thì cứ dùng. Ai ép đâu?
totam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rasberry và Arduino : cái nào mới nhất,tiện dụng nhất
@totam 1. Đều mới và cũ.
Tiện dụng : đều tiện dụng.

Cơ bản không thể so sánh vì nó ở 2 chiếu khác nhau.
totam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duong_Act Cảm ơn bạn, tôi chưa biết gì 2 cái này, muốn hỏi là cái nào dễ xài nhất, áp dụng cho nhiều ứng dụng, giá cả thì chắc là Pi raspberry mắc hơn rồi
@totam Dễ dùng thì Arduino vì để dùng được pi ít nhất cũng phải biết linux cơ bản (trừ khi chỉ dùng để xem video, nghe nhạc, duyệt web).
Cái này bố em mua về biến TV CRT tầm 2010 gì đó thành một cái máy giải trí đa phương tiện như xem phim cùng gia đình( có mỗi hai bố con nên cũng không gọi là gia đình được)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019