Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

pirates30
5/11/2012 16:31Phản hồi: 1.009
[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook  Passion, Power, Lotus, Infinity
Sau khi tham khảo từ nhiều nguồn , mình lập topic hướng dẫn anh em có thể root và vào recovery của : Gionee :

Đây là Topic hướng dẫn cho về Rom Stock (rom gốc của nhà sản xuất) :
http://www.tinhte.vn/threads/1666189/

Đay là Topic Tổng hợp Rom Stock
http://www.tinhte.vn/threads/1706484/

Đay là Topic Tổng hợp Rom Cook cho Passion
http://www.tinhte.vn/threads/1668214/

Update cho anh em (8/11/2012). Tên mã của các điện thoại Gionee nha :
Lotus : GN305
Power : GN180
Infinity : GN868
Passion : GN700W

đều đã test thành công nha. , Để có Rom cook nào mới là anh em chỉ việc chiến thôi . Anh em cứ làm từng bước như hình nhé :

Bước 1 : Từ điện thoại vào Settings ==> Tùy chọn nhà phát triển ==> tích vào Sửa lỗi USB. 😃

Quảng cáo

Bước 2 : tải file này về : https://www.box.com/s/4i56d6fd5yk4igz5t6im 😁
hoặc : http://dl.dropbox.com/u/64032762/Root_with_Restore_by_Bin4ry_v17 (Passion).zip
Giải nén tập tin. Pass giải nén : pirates30 :p

Bước 3 : cắm điện thoại vào máy tính, chắc chắn rằng điện thoại của bạn đã được kết nối máy tính, chạy file Runme.bat trong file vừa giải nén,Chọn 1 rồi Enter.

Nhìn xuống điện thoại điền Password vào cũng đc mà ko điền cũng được. Rồi chọn Restore dữ liệu. :oops:

Quảng cáo

Nếu máy ko hiện lên bảng Restore thì là máy tình thiếu driver rồi. Anh em cài thêm phần mềm Wondershare mobigo for android trên PC cài đặt và kết nối cho nhận ra điện thoại. thế là đủ driver. Root sẽ ko bị lỗi nữa.

Chờ chạy khoảng vài giây. Máy bạn sẽ bị sập nguồn.:oops: Bình tĩnh. để nguyên cáp không rút ra. bấm nút nguồn của máy . máy khởi động lên nhìn lên file chạy trên máy tính. gõ bất kỳ phím nào trên bàn phím cho chương trình thoát ra. Nhìn trên màn hình điện thoại bạn sẽ thấy biểu tượng thằng siêu nhân android bay trong gió :rolleyes: , nếu chưa thấy thì khởi động lại điện thoại phát cho máu.

Ok vậy là điện thoại của bạn đã đã được Root. Thành quả thế này 🆒

Mình đã xóa hết mấy cái app ngứa mắt : market lởm, la bàn, trình duyệt cùi, đủ các thể loại vớ vẩn 😃

Sau khi máy bạn đã root thành công.
Vào recovery thôi :D để chiến rom cook nào ^^

tải file này về : https://www.box.com/s/x8ph0zl71ga5lbseiou5
Các bạn tải cả file rom về nữa nhé. đuôi zip. phía dưới ^^

Giải nén được 2 file : Recovery.zip và MobileUncleTools.apk
cóp vào thư mục gốc thẻ nhớ điện thoại.
cài đặt và chạy file MobileUncleTools.apk
cho quyền root. chọn Recovery Update.

Rồi chọn recovery.img ngay trên đầu ==> OK

Lúc này máy sẽ khởi động vào recovery . 😃

Trước khi uprom ta cần FullWipe hết những gì có trong máy đi.

Chọn Wipe => chọn lần lượt DataFactory, Cache , DavikCache.

Mỗi lần như thế thì kéo con trượt để Accept.

Sau khi fullwipe xong ta back ra chọn Intall.

Chọn Rom cần up. Ở đây là rom : LeWa_GiONEE_GN700W_ROM_12.11.02_b2119
Rom khác tương tự thế ^^

Swipe to Confirm Flash Và chờ 5 phút.

Đã xong :D Reboot System và tận hưởng thành quả thôi. Ai xong thì Like mạnh cái nào

Những lần sau vào recovery anh em chỉ cần tắt hẳn máy điện thoại. giữ phím tăng âm lượng và phím nguồn cho hiện lên Logo Gionee thì thả ra nhé. máy sẽ tự vào recovery của Lewa.

Cái này giao diện hiện đại dễ dùng và khá tốt. 😃 Chưa thấy lỗi lầm gì cả ^^

Dù sao cũng là công sức. Anh em thấy hữu ích thì Thanks mình 1 cái khích lệ động viên cho tinh thần ham học hỏi. hah ^^ Chúc anh em sức khỏe .
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Root đc rồi, tks bạn hiền nhé 😁
Ráng bào mana để rước em ấy về nào =))
ah unroot được không bạn hiền :D :D
@pirates30 Nge = tai nge beat chắc phê lòi :D Đang nge bằng cái tai nge n9 cùi 😔
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@stom3317 bạn mình có cái beast solo của one x bảo cho mượn tý nghe thử mấy hôm mà mãi chưa cho :D tai của nó nghe cũng tạm mà ^^
@stom3317 răng mình úp mãi ko đc hè???
các pro giúp em với=))
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@tinvip.n01 khúc mắc ở đâu bạn hiền 😃 mình viết khá chi tiết rồi mà :S
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
Mình ddag xin stock rom và tools chạy . Nếu đc sẽ unroot dễ dàng 😃

Sent from my INFINITY_PASSION using Tinhte.vn
@pirates30 Bạn chỉ mình cài rom cook cũ của nsx được không, cái mới mua về có sẵn ấy. Mình xài rom cook con ếch xanh không hài lòng cho lắm. Giúp mình nhé mình đang cần lắm.Mình xài con passion.
Thanks
Cũng may target ST mềnh thấp 😁 :D
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@stom3317 Sthi t phải 150 bộ. 😃

Gửi từ INFINITY_PASSION của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
E vái thánh Google mấy lần mà không ra thông tin gì về con Power này,ngay cả Etotalk chuyên đt Khựa cũng không có
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@casanava90 Em cũng ko hiểu sao. Google ko ra topic của em nữa . Chả hiểu đc. :/

E cũng muốn đi làm bán hàng đt,nộp đơn vào VTA,FPT rồi mà chưa thấy gọi. Các bác thử game nặng hay OC lên 1.5Ghz
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@casanava90 Kinh tế khó khăn ^^ còn cắt giảm ấy chứ , tuyển ít lắm. Mình là Kĩ thuật trong đấy ^^ ép xung mình thử rồi. dùng setcpu nhưng ko lên đc. full con này là 1ghz lõi kép rồi ^^ bạn mình thử game nặng rồi. đều Ok bạn nhé ^^ Mình test pes thì ok 😁
nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 need for speed most wanted cũng mượt lắm bác ^^
@nguyyyyy rom gốc NFS giật như kinh phong
Chắc xài stock rom của máy luôn khỏi thay đổi gì,bác xài thấy sao?
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@casanava90 ^^ mượt mà. ngon phết. test benmark thấy ngang s2. 😁 đổi ảnh nền sáng đá cuôi vàng thấy màn hình trong veo, sáng đẹp như LG ^^
TGDĐ khuyến mãi con này 3m là qá ngon. E thích kiểu dáng lai Nexus,máy to cầm chắc tay
có cần t chỉ cho cách search google nó ra k 😆
Ai có game hay app j hay thì up lên cho a e test cùng nhé
e này chơi game khá đc 😁
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@blackberry.com cậu test dc game nào chơi ổn thì pm lên cho anh em biết. t sẽ cho lên đầu . :/
@blackberry.com search sao hả bác?
vitua tenis
turbo kid
temple run
fieldruner
TOàn game t thích =))
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@blackberry.com Toàn game lởm. 😁 test pes, alphalp 7 , need for speed , plant vs zombie đi xem thế nào.

@pirates30 bác xài Passion hả? E thấy con này pin kém,thiết kế không đẹp = Power
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@casanava90 Mỗi người 1 ý thích mà bác. E cũng phân vân. Nhưng cuối cùng thấy power hơi dầy, ko flash. ^^ vs lại nhu cầu cũng ko cần pin khủng lắm làm văn phòng mà. ^^

@pirates30 e lại thích dày,cầm chắc tay,flash thì không cần vì có đèn pin đèn xe thay. E biết chỗ bán Power 3m5 nhưng nge nói TGDĐ sắp phá giá con này
nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 need for speed và pes 2012 chơi mượt, asphalt 7 chơi hok đc còn plant vs zombie chưa tét hehe
Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho VAS HCM cũng tham gia với nhá ^^
LÂu lắm rồi lên tinhte mới gặp đc người quen kaka
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@ranham Power e ko dùng. Nhưng như khả năng của passion em dùng từ sáng đến chiều. Thì con power cũng chỉ đến tối là căng rồi. :/ nghe pin 2500 thì cũng vẫn sạc liên tục như thường.

@ranham VAS HCM lun này :d Power tớ xài 2 ngày rưỡi nhá (có cài tự tắt nguồn lúc khuya 😁)
@ranham Nếu không xài 3G liên tục thi cũng lâu lắm á ....gần 2 ngày , nhưng chắc độ chai pin nhanh ...nhìn hàng e nó đủ đoán ra rồi , pin Lenovo p700i chắc trâu hơn;)
@ciaokti galaxy optimus desire...con nào pin trụ được như nó
mình cũng đang định root con này, cho mình hỏi khi root xong có thể dẹp bỏ cái giao diện vớ vẫn của cây passion được không? Các icon đều có biểu tượng mờ phía sau nhìn chướng mắt....Nếu cài được giao giện khác mình sẽ root lun....Cám ơn anh em
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@truong thanh hung Nếu chỉ đổi giao diện thi ko cần root bác ah. Chỉ cần cài laucher khác là đc. ^^ apec, go laucher, rất nhiều theme đẹp. Root máy thì bác có thể xóa luôn cái mặc định. Nhưng e ko đảm bảo có vấn đề gì xảy ra đâu ^^
Nên root đi bác. Xóa hết mấy cái app vớ vẩn đi kèm. Nhìn ngứa mắt lắm 😃

INFINITY_PASSION nhanh hết Pin quá, pin chỉ xài được 1 ngày
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@votrunghanarc Ngày tốt rùi bác 😁 em dc có nửa ngày đến vài tiếng ^^

Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai cũng xài cả ngày sao mình xài có nữa ngày lả hết zậy tar??? bùn 😔(
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@ranham Hah. Thử đổi cục pin khác xem. T dùng nhiều máy rùi đâm cũng ko quan trọng pin lắm lâu thì từ sáng đến 5,6h chiều hết. Nhanh thì vài tiếng là hết, quen roài ;))

nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ranham cùng cảnh ngộ :(
VAS là clgt các bác?
^ Là Vê A Ếch bác ah 😁
Vietnam Adult Service?
Vietnam Adult Service? =))))))))) bác này thật pro
E là người Liên Xô các bác ạ

Xu hướng

Bài mới