[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

pirates30
5/11/2012 16:31Phản hồi: 1.009
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng titanium backup mà xóa nha bạn !
đệt,còn mang cả lên đây à =)) , 1 gấp 13 lần ah =)), mang tiếng vl =))
@blackberry.com 9k 1 cục. Nghĩ sao bán 150k.

Sent from my INFINITY_PASSION using Tinhte.vn
@Bossonit bác biết up lại room con pow không
có ai chơi được game 3d khủng của gameloft trên GN800 như mình không? Mình đã chơi được MC4, asphalt 6,7 ;) ;) ;)
Em mới mua em power, lần đầu tiên dung android, cũng tập root, uprom theo dẫn của bác pirate30 nhưng chưa thành công. Bác pirate30 hướng dẫn nhanh quá. Em root thành công rùi, có em SuperSU rùi. Tiếp theo fullwipe, íuprom thì bó tay. Nhìn hình thì hình như bác dùng Lewa recovery system v1.0. bác pirate30 có thể hướng dẫn cụ thể đoạn này được ko. down con LeWa recovery ở đâu. Em down về Rom manager CWM nhưng ko bí vào chế độ recovery (bấm volume +,-, power ????)
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@bluedragong bạn ơi. power chỉ root máy đc thôi. 😃 hiện tại chỉ có passion mới có recovery và rom cook nhé. up nhầm lỗi là phải chạy lại stock đấy ^^
@pirates30 the ban chi minh chay lai stock di..may minh power gio khong vâo mang duoc do mat cai com.android.phone roi...cam on ban truoc nhe
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyentrai67 http://www.tinhte.vn/threads/1666189/
bạn làm theo hướng dẫn topic này nhé 😃 quan trọng nhất là cài đc driver cho máy tính, và khi up rom không cho pin vào máy 😃
mấy bác ơi, làm ơn cho em hỏi tí với. Em thấy bên TGDD có bán con gionee infinity lotus cũng vừa tầm túi em, em thích nó cái camera 8.0mp nhưng không biết nó chụp hình có đẹp không? bác nào sài qua rồi cho em biết thực tế với! cám ơn nhiều!
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@doantriluc cũng thế thôi bác ạ ^^ chất lượng ko hơn nhau nhiều lắm 😃
ngokchuayeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi cho mình xin cái clip hướng dẫn up stock rom được không mình cần. cảm ơn trước nhé!😃
có ai giỏi về cứu bick không vào top nài giúp mình với http://www.tinhte.vn/threads/1878488/
Up room xong rùi có cách nào về room cũ không bạn ơi? Cho mình link lun với.
Mình đang dùng con passion.
Power vẫn chưa có recovery hả bác , hic ,hơi buồn ,chưa dám động chạm gì nhiều ,đang rất hài lòng về em nó

Sent from my INFINITY_POWER using Tinhte.vn
Mình thấy em power này cùng cpu với em p700i , mà em p700i thì cài cmw đc rồi . Có bác nào dám làm chuột bạch ko? 😆

pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@anhhamchoihn2 thử đi bác 😃 lỗi thì mình chạy lại về rom stock lo gì ^^ hoan nghênh tinh thần xả thân vì đại cuộc ^^
vitani
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách này root power dc k vậy
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@vitani đc bạn à
Power root ngon rồi mà ,còn mỗi recovery là chưa có ...

vitani
ĐẠI BÀNG
11 năm
woa~~~~ làm dc r, hồi nãy ở topic kia làm tới bước 3 thì dừng, wa đây bạn hướng dẫn cài driver kĩ hơn nên rôt dc r, cám ơn nhìu nhé. XDD mà cũng nhờ bạn nói power cũng rôt dc, nếu ko thấy rôt cho passion ko dám làm
có ai ở đây xài Gn800 cho em cái nhận xét với ạ, tính mua 😃
hjhjngon
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang xài GN800 đây bạn, và mình nghĩ là k nên mua con này, vì con này chỉ đk cái màn hình to thui, cấu hình thì cũng lè tè như bao con khác, màn hình thì chỉ có 200k màu nên nhìn nhạt lắm

cộng đồng sự dụng ít, chỉ có thể root đk, chưa up rom đk dù thử hết mọi cách 😁
Mình root con Power xong rồi, cơ mà chả biết xoá mấy cái ứng dụng lỏm như thế nào.Bác nào hướng dẫn cụ thể với.Mới chuyển qua chơi androi nên chả biết gì
vitani
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhthuy1996 mình cũng vậy, mình thì dùng mobile go kết nối máy tính (qua cáp úb hay wifi đều dc) rồi vào mục apps, uninstall mấy cái apps. Ko biết còn cách nào nhanh tiện hơn ko
Xoá mấy cái có sẵn ở máy cơ,như kiểu La bàn, tìm đường, bản đồ các kiểu, không sao xoá đc
vitani
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhthuy1996 đó bạn, xóa dc mí cái đó luôn, mình dẹp tuốt mấy cái browser có sẵn, la bàn, kể cả trình nghe nhạc cũng dẹp dc tuốt
Dẹp kiểu gì vậy bạn chỉ mình cái
vitani
ĐẠI BÀNG
11 năm
nè, bạn kiếm tải Wondershare mobile go for android đi. xong cắm cáp usb vào máy, nó sẽ nhận diện máy bạn, hay kết nối = wifi cũng dc. Khi nhận diện dc nó sẽ liệt kê 1 dãy photo, video, apps,... bấm phần apps r chọn các apps muốn xóa, uninstall.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019