[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

pirates30
5/11/2012 16:31Phản hồi: 1.009
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau bao ngày nghiên cứu và thử nghiệm,test độ ổn định trên máy.Hôm nay mình giới thiệu các bác cách chia lại thẻ rom trên máy Gionee gn708
Down về http://www.mediafire.com/download.php?i1zo6jj5a2dvo6r giải nén file chia rom(bao gồm 2 tuỳ chọn data 2g và data 2g5)
Reboot vào recovery,chọn backup lại bản rom đang sử dụng
Dùng Sp Flash Tool up các file EBR1 và EBR2 ,preloader gionee89 cu jb.bin vào máy
Reboot máy vào recovery(nên dùng bản CWM),chọn wipe data,cache,davik và vào usb and mount storage để format data, format cache.Khởi động lại máy,chờ 1 lúc(hơi lâu),lúc này thẻ rom đã được định dạng.Nếu máy bị đứng ở logo mà không vào màn hình chính,tháo pin ra,reboot vào recovery,chọn restore lại bản rom đã backup,do thẻ rom đã được định dạng nên ta sẽ có bản rom đã được chia lại và chiến các loại game có data lớn😃
PS:nếu dùng bản recovery TWRP,sẽ kg có tuỳ chọn format data,cache,sẽ bị boot loop nhưng restore lại bản rom đã backup sẽ vẫn có thẻ rom đã chia lại
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sent from my Infinity_GN708 using Tinhte.vn
có bác nào có recovery cho gionee lotuz gn305 không vây mấy bác! thank các bác nhiều
VipCoDoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình xài gionee power. cài cái recovery cua bån giò hõng luôn không vào düöc recovery nüa rôi, format Máy h cung ko dc luôn. có cach khac phuc ko ban
@VipCoDoc tim recovery power up lai la xong thoi!
VipCoDoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phucsundy Ùm m up lại đc rồi. Nhưng h lại để hỏng recovery để chống wipe máy. Cài phần mềm chống trộm thì quá ổn hehe.
@VipCoDoc Bạn cho mình file recovery stock của con power đi. Mìh up recovery h hỏng rồi.
sao k ai co recovery cua lotuz ha?có cách nào mod recovery cua may khác sang may minh dc k may bạn
Các bạn cho hỏi tại sao sau khi cài Recovery bản của Pirates cho Gionee Infinity Power nhưng chọn chế độ Into Recovery Mode lại không vào được nhỉ? Mình cũng thử dùng Power + Nút + âm thanh cũng không vào được mà nó vào thẳng luôn.
VipCoDoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoàng Đức Dũng Bị lỗi mà. Nạp lại recovery gốc đi
teppiway
TÍCH CỰC
9 năm
@VipCoDoc bạn cho mình xin cái recovery gốc power đi thanks
teppiway
TÍCH CỰC
9 năm
@VipCoDoc bạn cho mình xin cái recovery gốc power đi thanks
cái này mình áp dụng với " GIONEE POCKET" không chạy được
VipCoDoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamtv36 pocket nạp lại file boot rồi dùng one click để rooolt nhé, cái này để root ics thôi
ae nào có rom cua power cho mình xin với lỡ tay up nhầm rom bây joi đen thui luôn rồi xin giúp đỡ dùm link trên bi die hết rồi hok dow dc rồi heome mail .......... petantan789@gmail.com😃
Rom Infinity của các bạn đây http://down.cnanzhi.com/rom/gionee/
@lalakitb k có power GN180
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtuan2605 Mình sẽ kiếm cho bạn

Sent from my GN708W using Tinhte.vn
@thienhoa3 tk b . .
@thienhoa3 bạn tìm dùm mình cái rom gốc gionee lotuz duoc k bạn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cần kiếm rom của máy nào thì mình kiếm cho,phải có kí hiệu đời máy nhé,và rom mình kiếm có thể là rom nội địa,kg có tiếng Việt

Sent from my GN708W using Tinhte.vn
@thienhoa3 - Bạn kiếm giùm mình cái rom gốc gionee gn800, mình kiếm hoài không thấy .
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy cũng nhiều mà ngại lập acc quá😁
MẤY ANH EM CO AI CO ROM stock Gionee Infinity Power không? tim hoai khong thay. toan lick dia ko ak. hit hit
có bác nào cho e hỏi là bữa e dùng titanium đóng băng cái app " người giới thiệu " , xong thì cái nút dùng để thoát ra home screen k dùng đc, e tắt máy khởi động lại thì nó hiện lên chữ gionee rồi đứng im lun, bác nào biết cách gì giúp e k 😔
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy em root rồi cài recovery thì lúc vào bị hiện liên tia tia màu tím r tắt xong máy tự reset lại 😔 cần giúp
@kidlee1320 ban cung giong minh roi. neu ban co the sua loi duoc thi chia se cho minh voi nhe
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
11 năm
@protj188 Ủa bạn cũng bị vậy hả?
Có ai giúp 2 có thể giúp 2 đứa mình k
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidlee1320 Nạp không đúng recovery,nạp lại đi bạn
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nạp lại là cài lại á hả? mình cài = 2 cách mấy lần luôn á. chỉ cài apk rồi In recovery Mode là xong mà k đúng nhỉ
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidlee1320 1.Là bạn chưa cài đúng cách,tham khảo
http://www.tinhte.vn/index.php?posts/33456947
2.Là chưa đúng recovery dành cho máy mình
Các bác muốn tìm rom thì cho cái kí hiệu máy mình mới tìm được

Sent from my Infinity_GN708 using Tinhte.vn
kidlee1320
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng bực mình luôn.. làm 2 3 lần gì cũng k đc.. bực ghê..😔
Cũng không được luôn. e dám chắc là làm đúng hướng dẫn nó kêu reset e huỷ xong cài lại 1 lần nữa rồi nó reset máy nó k zo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019