Giữa xe máy Yamaha Exciter và Honda Winner xe nào bền và mạnh hơn ?

aquarius
10/7/2019 16:26Phản hồi: 24
Giữa xe máy Yamaha Exciter và Honda Winner xe nào bền và mạnh hơn ?
Mình là dân công nghệ, hiện tại mình đang chạy con xe tay ga cũng khá lâu rồi và mình có để giành được 1 số tiền. Mình muốn lên đời đổi gió thử dòng xe tay côn, nhưng hiện nay mình thấy ngoài đường anh em chạy nhiều nhất là 2 dòng xe của hãng YamahaHonda. Với tiêu chỉ của mình là bền và máy mạnh, do không rành nhiều về dòng xe tay côn và cũng đang cần đổi xe nên muốn lên diễn đàn xe Tinh tế nhờ anh em am hiểu và đã có kinh nghiệm về 2 dòng xe này tư vấn giúp mình với ? Xin chân thành cám ơn anh em rất nhiều !
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HamDzui
CAO CẤP
5 năm
Mua Honda đi. Go Việt nhiều a chạy chiếc này
Bền thì bây giờ các hãng cạnh tranh nhau, lên chất lượng độ bền là như nhau thôi. Còn xe nào mạnh hơn thì winer mạnh hơn nhé exciter chỉ đẹp hơn thôi còn so về dòng côn tay phân khúc 150cc ở Việt Nam thì exciter yếu nhất nhé bù lại exciter có thiết kế hài hòa nhất lên được các bạn trẻ yêu thích lựa chọn khá nhiều.
Bền thì tất nhiên là honda rồi bác, nhưng honda đó giờ ra xe không chiếc nào thực sự xuất sắc về ngoại hình đâu trừ những dòng xe cao cấp ra, côn tay phổ thông phải chấp nhận đc cái lọ mất cái chai thôi bác
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@YhuQuoc Bền tất nhiên là honda. ? Ngày xưa rồi bạn ơi. Bền ở thiết bị nào? Nhựa, ốc, nhông sên đĩa, chân tay hay máy.
@koang Thậm chí Winner còn lỗi nghiêm trọng như cháy mâm điện. Exciter thì dàn điện cực ổn.
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mạnh thì winner có mạnh hơn đó,nó dãn từ số 3 qua 4 mạnh hơn ex,nhưng chênh lệch giữa hai xe ít đến độ chẳng đáng kể đến,ẽc thiên về nước đề,clip trên mạng winner dắt ex khá xa vì đa phần ngta ra xe chưa chuẩn,bao nhiêu lợi thế của ex coi như bị thg nài bỏ qua hết
Vote một vé cho ex
fx26f41289
TÍCH CỰC
5 năm
Khó nhỉ, bền thì không mạnh và mạnh thì không bền. Nếu thích theo nghiệp săn bắt rượt đuổi, lúc rảnh chở nữ nhi người có mực tóc đỏ xanh đi chơi thì đi Ex, muốn làm người vận chuyển, ôn lại kỉ niệm ấu thơ thích siêu nhân gao thì đi Win.
khoakeo0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fx26f41289 haha 😆
netanhhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hí hí, muốn trộm chó thì mua Ex còn muốn tham gia mấy tập đoàn vận tải nước ngoài thì mua Winner
Xe nào cũng bền. Về mạnh bạn muốn hơn xe ex thằng bạn về tốc độ tối đa thì chọn win nhưng lỡ thằng bạn chạy rai fi lại lăn tăn.
PS: Các bác nói xe win bền hơn là bền hơn cái gì?
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
@RC213v Đúng rồi,bền hơn chỗ nào ta 😃
Nhiều topic so sánh rồi, lục lại xem, giờ còn hỏi 2 con này nữa đễ gây war nữa, NÓI CHUNG 2 CON BỀN HƠN XE TÀU😁
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bền hay mạnh thì cũng ngang nhau thôi, quan trọng là con nào lọt vào mắt xanh thì xúc thui.
hân's kinl
ĐẠI BÀNG
5 năm
ex chạy phố thôi đi đường xa đường trường để số 6 xe nhẹ như bay mới thấy win bá đạo như nào,thêm nữa là win đầm,chắc chạy bao phê
khoakeo0
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình ngắn gọn là Winner nha, lí do vì sao thì mấy bạn trên cũng nói rồi hehe
Chưa đi 2 loại xe này bao giờ nên chịu, chả dám tư vấn liều, trước giờ trung thành với Dream Gấu trúc (2).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Mình đã đi cả hai xe đầu tiên là ex trước cảm giác ngồi không quá cao phù hợp với đa số người Việt nước ga và tiếng máy hiền thích hợp cho những ai không quá thích thể thao, sau đó mình chuyển sang đi winner cảm thấy khác hẳn yên ngồi cao hơn, xe mạnh hơn cho nước ga đầu rất vọt côn zin sẽ cứng hơn so với ex đặc biệt tiếng máy gầm to ở những vòng tua giữa. mình là người chạy qua nhiều chiếc côn tay nên rất thích thể thao nên mình sẽ chọn Winner.
gataylx
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình thấy trên mạng bảo là Winner sắp ra phiên bản mới nhìn cũng ngầu ghê. Bạn nên chờ chứ bản cũ thì chon Ex
swallow93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm con raider đi bác 😁 chứ 2 xe này ra đường nhiều quá
xe honda và xe yamaha máy móc tôi ko rành chứ nói về đẹp, chắc thì xe yamaha 10 còn honda thì 7 . các ban xem lại các dòng xe phổ thông của 2 thương hiệu này mà xem honda ,wave Future Draem...còn yamaha thì sirius jupiter Taurus... tất cả các xe này chạy 3 năm thì xe honda dàn mủ của nó kêu dữ lắm, còn yamaha thì còn ngon lành máy thì êm ái
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
bền và máy mạnh thì bác chọn satria, raider đi 😁
VunggTauu
TÍCH CỰC
5 năm
Thằng nào chạy 10 vạn mà đo dàn hơi còn được 85% ban đầu thì thằng đó máy bền hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019