Giúp đỡ cài đặt LINUX

hahunghau1994
21/11/2015 12:29Phản hồi: 15
Giúp đỡ cài đặt LINUX
Mình tạo một usb boot cài đặt linux như ubuntu hay kali hay linux mint đều gặp phải một tình trạng như sau .
Máy khi boot vào trong usb được một lúc thì màn hình máy tự nhiên tắt và không lên nữa nhưng máy vẫn chạy, mình mang usb đó đi thử với máy khác thì lại được .Cao thủ nào cho mình xin cách khắc phục với được ko ạ!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VUHEO
TÍCH CỰC
8 năm
Laptop của bạn hiệu gì, đời nào, đang chạy Windows gì. Cái cần thiết trước nhất để có thể giúp bạn

Sent from my iPad using Tapatalk
máy mình HP Elitebook 8570p ( windows 7) bạn ơi bạn có cách giúp mình với
@hieupy89 Ak mà máy mh HP Elitebook 8570p mh thấy trên wisite hp có driver hỗ trợ LINUX có cả cad hình mà nhở
@hahunghau1994 linux chạy tốt card đồ họa vấn đề là cái phần giao diện cài đặt trong bộ cài đặt một số bị lỗi có nên install trên bộ cài đặt xấu xấu mới chạy được. Install xong rồi vào giao diện ubuntu bt.
tóm tắt cho dễ hiểu nhé 😁
giao diện cài đặt đẹp thông thường của bộ cài đặt bị lỗi khi gặp card đồ họa-> tải bản net install với giao diện xấu-> cài vào ổ cứng-> boot ổ cứng lên giao diện unity bt
@hahunghau1994 bản này khi cài xong có giao diện bt đàng hoàng nhé
@hieupy89 ak ak.. !😁 tại mình thấy lux cuối video thấy ko có j hết ! Thank bạn nka ! để một 2 hôm nữa mình thử tại máy mình đang dùng để làm bài tập giữa kì sợ có sơ suất gì thì mất dữ liệu! có gì mấy hôm nữa mh mắc mình hỏi bạn nka!
noone2407
ĐẠI BÀNG
8 năm
kiểm tra bios có bật chế độ fast boot, có thì tắt đi, vì cái đó nếu bật thì nó sẽ boot mình usb window thôi
@noone2407 mình vẫn boot vào được nhưng vào được một lux nó mới đen bạn ak 😔
stevedat
TÍCH CỰC
8 năm
Đừng vọc vạch bạn ak, cứ sử dụng Windows tiếp đi bạn.
Nhu cầu bình thường thì cũng không cần thiết gì chuyển qua Linux, cũng chẳng ngầu hơn ai khi dùng đâu bạn ơi
@stevedat Tiếp thu ý kiến ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019