[giúp đỡ]cấu hình 3G mobifone

quicktimes
15/12/2009 9:23Phản hồi: 41
[giúp đỡ]cấu hình 3G mobifone
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng đang bí vụ này, làm mãi không được, gửi SMS với nội dung "CAIDAT DATA" gửi 999 toàn báo kô hợp lệ thế mới cá chuối
timo
ĐẠI BÀNG
14 năm
DK DATA GÓI CƯỚC => 999 nếu đang xài GPRS. Recommend gói Surf1 để test (đang KM có 6000VNĐ)
Nếu còn gói cước GPRS thì hủy bằng cách gửi HUY => 9243

Đừng cài đặt data nữa vì nó không có giá trị gì đâu.

Cấu hình thì như GPRS - APN: m-wap, mms, mms

Nhưng vẫn căm tức 1 cái là IP 3GS không có bắt được 3G. Tắt máy khởi động mãi không xong. Có ai xài 3GS bắt được 3G không, chia sẽ các bước cài đặt thành công với. Khu vực đang ở là lê văn sỹ tân bình.
Gọi lên tổng đài nó noi " 3G internet phải cài đặt GPRS "
Thế mình đang xài internet 3G hay GPRS đây ........
piandpi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đầu tiên là hủy gói cước GPRS đang xài ( lúc trc xài trọn gói 137k í) sau đó đăng ký 3G qua hình thức *090# sau đó lần lượt là -> 5 -> 6 -> 2 và chọn gói cướic (chọn m50) Tin nhắn báo đăng ký thành công gói M50. On 3G và resert lại có 3G và load web thấy rất nhanh. Nhưng load được 1 chút thì mất chữ 3G và thay = chữ E :mad: rùi off on 3G thì có lại 3G, nhận dc 1 cuộc dt gọi xong xịt xuống chữ E. Cứ thế đấy. On off 3G thì có 3G nhưng load được chút hay call 1 cái là chữ 3G mất và chữ E hiện lên. Có lẽ sóng 3G quá yếu so với Edge nên iphone tự nhận edge. Có bạn nào gặp trường hợp tương tự không?
Bi i chang vậy, mobi cam kết chất lượng thế mà cũng y như Vina. Nói hay cày dỡ 😔
em thì nó hiện 3G nhưng vào web thì chậm như GPRS em thử tắt Edge thì không vào mạng được nửa hic.hic... nên em nghĩ nó chỉ nhận GPRS thôi.À mà em xài con 3GS bật 3G khởi động máy lại sao nó báo la No Service,phải tắt 3G nó mới hiện lại sóng
quicktimes
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng giống như bác xài 3GS nè nó có sóng 3G Nhưng len mạng bằng 3G thì không được,chỉ lên được bằng EDGE thôi
Pro nào xài 3GS sử dụng được 3G của Mobifone làm ơn chia sẽ kinh nghiệm với,sáng giờ lò mò mà chưa được nè.Em nghĩ nếu 3G được kích hoạt thì chẳng cần phải mở EGDE làm gì vì không biết khi nào nó sử dụng 3G,khi nào EGDE
Mình vác hẳn máy ra cửa hàng. Máy mình 3Gs thậm chí còn chả hiện được chữ 3G từ lúc đăng ký dịch vụ, toàn thấy chữ E không thôi. Em kỹ thuật cũng bó tay luôn. Em í vào mạng bằng cái chữ E đấy thấy được thì bảo có 3G rồi, nhưng mình thấy chậm chả khác gì Edge cả😔
timo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tình hình 3GS chỉ hiện chữ E là chung rồi. Tức nhất thằng em xài Nokia cách mình có 10 bước chân mà bắt 3G ngon lành, dù chỉ là biểu tượng 3G còn sóng thì không có cột nào. Cầm con iphone mà quê luôn. Mà các bác cũng đừng đăng ký gói cước lại làm gì, mất tiền oan. MÀ cũng đừng đem đi sửa kỹ thuật gì cả, em nó còn xài tốt đừng biến lợn lành thành lợn què.

Chỉ có thể nói sóng 3G ở khu vực mình đang ở quá yếu thôi. Bằng chứng là cách đây 2 tuần ở nhà chẳng thấy chữ 3G, nhưng khi lên quận 1 thì 3G đầy tràn, lướt web no nê, về đến nhà vẫn còn 3G, nhưng lát sau mất luôn.

Thôi thì anh em Iphone đành ...Hoãn cái sự sung sướng lại, chứ tìm cách chữa khéo là box chia sẻ kinh nghiệm sẽ tràn ngập topic báo lỗi iphone chỉ vì cái mạng 3G cùi bắp thôi
anh em lưu ý là mở chế độ 3g lên nha, ko thôi là nó hiện chữ E ko đó
3Gs vẫn hiện 3G đàng hoàng này nhưng không cài đặt được
y hệt tui, bực bội ghê T_T

Sóng vi vu, 3G hiện rầm rầm, nhưng "cant connect internet"
timo
ĐẠI BÀNG
14 năm
WARNING! Cảnh báo những ai không bắt được sóng 3G mà chỉ toàn là E như con 3GS của mình, dù đã đăng ký SURF1 nhưng khi lướt web là trừ tiền theo GPRS và vừa bị trừ hết 9000 dù chỉ mới lướt qua vài trang wap. May mà không vào mấy trang web nặng không là tiêu luôn cái card mới nạp rồi.

Vậy tóm lại là nếu bạn đã thấy chữ 3G thì yên tâm lướt web vô tư (sau khi đã đăng ký SURF) còn nếu không có chữ 3G mà chỉ có E thì TUYỆT ĐỐI đừng dại lướt web làm gì để bị trừ tiền GPRS.
Máy em 3g ngon lành rồi , đang test đây , cảm thấy tốc độ cũng chả hơn wifi là mấy
Mình đăng kí nhứ thế này : DK DATA Têngóicước , tuỳ các bác , em chọn M10 test chơi . Sau đó đợi tổng đài gửi lại rồi send tiếp chữ "y" để đồng ý cài đặt 3g . Thế là xong .
Sau đó vào Settings -> General -> Network -> Enable 3G -> ON . Cài SBSettings On EDGE lên thì mới vào web bằng 3g được . ( Lưu ý khi bật 3G lên thì sóng sẽ mất sau đó sẽ tự động có lại , nếu No Service thì bật Ariplane Mode lên rồi off thì sẽ có sóng - máy em nó thế 😁 ) , cấu hình thì như GPRS
Cấu hình :

Trang WAP của mobifone :

Speedtest.net ( Sever Pattani Province )

P/s : Các bác nên ON ( OFF ) 3G trong Settings , ON ( OFF ) bằng SBSettings nó nhận sóng lâu với lại hay bị No Service , máy em 3GS , ở HCMC , Phú Nhuận .:yes4lo:
ifone3g
TÍCH CỰC
14 năm
Cho hỏi bạn xem được tivi chưa? Mình vô tới mấy kênh tivi rồi nhưng ko xem được...phải có realplayer...có cách nào xem đựoc ko các bác?
Sao của em toàn hiện chử E không thấy chử 3G đâu,muốn sử dụng nhưng hồi hợp quá cuối tháng mà nó trừ 1 đống tiền GPRS chắc em xỉu
timo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thử đi thử lại theo cách của bạn hướng dẫn nhưng vẫn là chử E. Chỉ có thể là do sóng 3G yếu thôi. Đến nản. Lúc thử nghiệm còn thấy chữ 3G 1 tí xíu, giờ chính thức không thấy đâu.
h.t.duong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy cái trò đăng ký dịch vụ qua SMS của Mobilfone củ chuối lắm !
đừng làm để mang cái bực mình vào thân, chạy ra 1 chi nhánh nào đó đăng ký cho nhanh các bác ơi
mrlam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bật EDGE lên mới vào 3G được bro nhé!

Bạn cài phần mềm tvuplayer vào nhé.

Demo 1 vài hình ảnh 😁

Cái hình này có lỗi chính tả, thật là vãi chưởng :D

ifone3g
TÍCH CỰC
14 năm
Mình có cài TVUPlayer từ lâu rồi...nhưng kích vô link VTV3 hay HTV7...thì nó báo ko "Safari cannot download this file."...có phải mình cài thêm dTune hay gì ko mà ko xem được vậy bạn? Thank
mrlam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình ko cài dtunes như bạn nên ko có hiẹn tượng trên 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019