[giúp đỡ]cấu hình 3G mobifone

quicktimes
15/12/2009 9:23Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ifone3g
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng bị vậy...mobi chơi vậy nguy hiểm quá...mỗi lần qua chữ E là ko dám xài nữa...vì xài nó tính cước EDGE chết bỏ luôn....đang tính thử viettel xem sao.
Mình bỏ dtune rồi mà vẫn chưa xem được..ko hiểu vì sao nó ko tự động chạy TVUplayer...mà cứ đòi down gì đó về...đã gỡ bỏ thêm luôn cái plugin Safari download plugin gì đấy luôn rồi.
Muốn xem được tivi thì phải đăng ký gói cước ti vi chứ, còn nếu không thì đăng ký mobile internet thoai. Mình thì đăng ký mãi bằng tin nhắn không được, sáng nay lon ton chạy ra đại lý mobile phone và viết phiếu đăng ký gói surf30 ( kỹ thuật viên nói anh đăng ký gói cước 7,2Mb này nhưng thực tế tốc độ của nó giỏi lắm chỉ đạt gần 1 nửa, ơ hay thế này thì khác ji treo đầu dê bán thịt chó, mặc dù mình cũng hiểu 7,2MB là maximum, nhưng hơi sốc với câu trả lời đầy trách nhiệm và cực kỳ thành thật của nhân viên mồ bai phòn 😁), kỹ thuật viên sau khi kiểm tra trên hệ thống 1 loạt thì thật là vãi chưởng, trên hệ thống không có chỗ để tick chọn 3g cho số máy của mình (thuê bao gold hẳn hoi :D), nhân viên kỹ thuật quay sang cười trừ bảo mình "anh thông cảm hôm qua mới bắt đầu khai trương nên hệ thống nó còn trên bảo dưới không nghe để em báo bộ phận tin học, sau khi xử lý xong em sẽ gọi anh", chuối ơi là chuối, đi làm muộn mất mịa 1 tiếng đồng hồ.

P/S: Mà ông nào bảo muốn dùng 3G phải bật EDGE thía, 2 cái này là hoàn toàn khác nhau mà. Nếu dùng 3G mà bật EDGE thì có đến 99,99 % đang vào mạng bằng EDGE chứ không phải 3G
mrlam
ĐẠI BÀNG
14 năm
bro thử off EDGE trong SBSettings xem có dùng dc ko =.=
nếu thế là bạn 100% đang dùng EDGE roài kekekek. Hơn nữa khi muốn dùng 3G thấy thông báo là phải yêu cầu hủy GPRS, thì nó mới cho đăng ký
piandpi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Off Gprs thì không thể truy cập được gì cả. Có thì mới vào được, bạn xem lại đi, có thể bạn ko cài sbsetting để off Gprs mà bạn để đó thì tất nhiên là nó on rùi. Còn ko phải huỷ gprs mà chỉ là huỷ gói cước gprs cũ thôi.

Thông báo là hôm nay tình hình vẫn vậy, vẫn cứ 3G 1 chút rùi lại nhảy sang E, on/off 3G thì lên dc tí lại nhảy sang edge.
trả hiểu nói ji nữa.........................................😁, nó cứ nhảy lung tung là chưa hủy GPRS đấy
piandpi
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn huỷ gprs bằng câu lệnh gì bạn.... hix, mình chỉ huỷ gprs bằng cách huỷ gói cước cũ thui. Và đăng ký gói cước mới. Mà bạn có cài sbsetting và đang để off Gprs không vậy?
hic, chuyên gia dùng SBSetting đây 😁, trước khi đăng ký 3G (mà ở đây mình đăng ký Mobile Internet) thì hệ thống yêu cầu bạn phải hủy gói cước GPRS trước
mrlam
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy chắc do mạng bị chập chờn rồi =.= em phải bật cả 2 cái mới vào dc 3G và xem tivi....!
thế thì phải tỉnh táo không lại mất tiền oan với cái EDGE 😁
ifone3g
TÍCH CỰC
14 năm
Đã xem được video của Cao Thái Sơn trên đó..nhưng tivi vẫn chưa xem được...lúc thì báo lỗi "Safari cannot download this file." Lúc thì báo lỗi Stream...Muốn xem tivi mà khó quá...lại còn chập chờn vô 3g 1 lúc là chạy sang EDGE...hay mình chỉ đăng kí xài 1 ngày nên nó hạn chế...xem thường mình nhỉ 😔
Nếu hủy GPRS sẽ ko xài 3G đc 😁

Quy tắc 3G đi bằng cổng APN của 2G, cho nên nó phải enable 2G, và 3G mới xài được 3G T_T.

Nghe có vẻ điên điên ... nhưng 2G thì chỉ có 60KBps, còn 3G (trên 2G) thì 1MBps (Test bằng SpeedTest iphone)

PS: đang xài 3G, mà rớt còn 2G thì lo mà tắt liền, ráng xài là dính chưởng bill 2G cùi mía
timo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phải có EDGE (GPRS) mới vào 3G được. Ngay cả nhân viên tổng đài cũng đã yêu cầu như thế.

Thực chất gói cước 3G tốc độ 384 chính là GPRS cũ. Nên ai đang xài GPRS thì đã có thể lướt web 3G ở khu vực sóng mạnh rồi, tốc độ bị limit chỉ 384 thôi. Và yên tâm nếu xài gói D là đã có thể lướt web thoải mái mà không bị trừ tiền thêm ngoài tiền thuê bao ngày.

Với ai ở khu vực 3G ổn định và mạnh thì cứ mạnh dạn đăng ký SURF nhưng sóng yếu thì máy tự động chuyển qua GPRS và trừ tiền theo gói M0 tức 50Đ/10KB

Lý do Mobi yêu cầu phải có GPRS là đây, vì khi đang sử dụng ở mạng 3G yếu nếu có GPRS thì dữ liệu không bị mất, nếu không thì coi như bị ngắt mạng. Nhưng cũng chính vì lý do này mà nhiều người bị trừ tiền GPRS dù đang lướt 3G do sóng yếu mà họ không biết.

Xác nhận đang xài gói D7 đăng ký hôm qua nhưng không thấy chữ 3G. Hôm nay khi đi vào khu vực công viên Lê thị Riêng, on rồi off cái air plane thì hiện chữ 3G rất tốt, lướt web khá nhẹ nhàng, dùng speedtest trên iphone tốc độ 351kps nhưng về lại nhà thì ...tịt luôn chỉ còn chữ E.
piandpi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đó ai cũng nói đó ~.~ bắt buộc bạn phải on gprs, nếu ko on bạn không thể dùng 3G được. Chỉ có 1 vấn đề là nó chuyển từ 3G và edge liên tục thôi.
Em thấy bác Timo nói cũng đúng đó,em cũng bị i như bác ấy ở nhà thì chập chờn thường hiện chữ E,nhưng đi ra ngoài (chắc chổ sóng mạnh) thì cứ hiện 3G lướt vi vu
mrlam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đến ngày hnay mạng 3G mobi vẫn còn cùi mía, và kém ổn định hơn Vina, chưa dùng viettel nhưng có nhiều nhận xét tốt cho Viettel =.=
dung_phan
ĐẠI BÀNG
14 năm
ifone3g
TÍCH CỰC
14 năm
Viettel quá good...chả rớt tí nào...vừa đăng kí 1 sim viettel...còn nhanh hơn cả mobi...mobi mà ko khắc phục thì chắc phải bỏ mobi qua viettel thôi.
tình hình là con MS của mình chỉ được cấu hình cho GPRS, tuy nhiên hổng hiểu sao đến một ngày khi bật GPRS mình thấy chữ 3G hiện lên. Với sự ngây ngô tột độ của một NewMem, mình đã mất hơn 300k cho thằng cu 3G mà vẫn nghĩ mình đang sài GPRS. Mình phát hiện ra rằng chỉ khi mình cấu hình 2G only thì em MS mới vào EGDE, còn nếu tắt 2G only thì hắn ta lon ton nhảy ngay vào 3G. Đã lên trang chủ của Mobifone thì thấy tài khoản của mình chỉ đăng kí dịch vụ GPGS....... Tóm lại không hiểu mobi gài mình hay là mình thiếu hiểu biết. Bác nào có cùng hoàn cảnh thì chia sẽ nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019