Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Giúp đỡ] galaxy s2 kết nối cáp vào máy tính

galamco
7/9/2011 8:49Phản hồi: 37
Hiện em đang dùng galaxy s2 mấy lầm đầu kết nối cáp trực tiếp máy với máy tính thì vẫn chép đc dữ liệu nhưng bh cắm cáp vào thì dữ liệu trên máy k thấy j. Các five vào trống hết . Các pro giúp em với
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vào cài đặt - ứng dụng - phát triển coi đã tích vào mục USB debugging chưa
lucky_vnn75
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank ông anh nhé! Làm đc rồi 😃
vjpden33
TÍCH CỰC
13 năm
her phải cài phần mềm chung gian PC mới nhận chứ nhỉ? Mình cài bản diver kies này để nối dt vs PC + máy để chế độ USB debugging
http://www.mediafire.com/?p8zi4i8af0viaz6
bạn xem lại đi nhé. ở đây mình chỉ nói đến máy s2 thôi. còn các máy khác mình chưa dùng nên ko biết. nhưng mình nghĩ nó cung gần giống nhau vì cùng là android
nếu chỉ cần kết nối s2 với máy tính như usb thì ko cần kies. bạn cứ thử gỡ bỏ kies rồi làm như mình nói xem. vẫn kết nối bình thường.
còn kết nối qua kies thì bạn có thể làm đc nhiều việc hơn như sao lưu, chuyển dữ liệu, quản lý đa phuơng tiện...
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Ko biết còn hay nói. Qua đây conect ko cần driver, ko cần phần mềm ji cho coi
@mr_tran183 Cảm ơn mr_tran183. Tôi đã làm theo có kết quả.
@mr_tran183 bạn ơi, máy mình bình thường vẫn kết nối được. Nhưng sau khi mình bắn bluetooth giữa điện thoại và máy tính xong, kết nối bằng cap thì nó ko nhận chỉ thông báo mỗi đã kết nối như thiết bị media. vào computer ko thấy ổ đĩa chung đâu cả. Mình đã tích vào cái USB debugging rồi. vẫn ko đc. giúp mình với! thanks
nhất trí với bạn trần183
vjpden33
TÍCH CỰC
13 năm
Xem lại dùm đi bạn?
PanteraLEN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhất trí với bác mr_tran183, Android kết nối PC qua USB storage thì cần gì Kies đâu, mà mình cũng ko thích Kies lắm 😁
Vấn đề là không phải với Kies hoặc Windows 7 hoặc các trình điều khiển. Đây là do điện thoại.

1. Hoặc là cài đặt mới nhất Kies Hoặc chỉ cần cài đặt trình điều khiển tương thíchUSB
2. Trước khi kết nối điện thoại, mở bàn phím quay số * # 7284 #
bạn sẽ thấy một trình đơn cho UART USB.
3. Dưới USB, chọn PDA. Nếu PDA đã được chọn, chọn modem và sau đó trở lạiPDA
4. Đừng lo lắng về gỡ lỗi USB hoặc bất cứ điều gì, chỉ cần kết nối điện thoại với máy PC

-------------
đã check - nguôn galaxy4rom
@hoai.linh
Hic bạn ơi . tớ quay số kia nhưng nó chỉ hiện ra 1 dòng "connection problem or invalid MMI code" 😔((
Kies có tích hợp sẵn driver để kết nối dt android vs pc. khi xóa kies có thể driver vẫn còn và bạn vẫn kết nối bt. minh chưa nghe thấy vụ con s2 ko cần driver hoặc kies (mà thực chất driver có sẵn trong kies) mà vẫn kết nối dc vơi pc.
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Chả cần ji hết, nó kết nối như USB bình thường.
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu máy tính xài win XP thì chỉ cần cắm vào là máy tính nhận diện điện thoại như 1 ÚB nhưng trên window 7 khi chưa cài driver thì nó quét 1 hồi rồi báo không tìm thấy thiết bị. Cài driver vào thì mọi thứ OK thôi bạn.
mình cũng dùng samsung chạy android, chả cần kies ki iếc gì cả, cứ chỉnh phần kết nối usb trong máy điện thoại enable mục debugging là sau đó kết nối với máy tính thì máy tính nhận như là usb thôi (nhớ turn on mục kết nối usb khi nối điện thoại và pc nó sẽ hỏi)
@doremimon123 Bạn ơi có thể nói rõ cái ebable debugging làm như nào được ko ạ. Mình mới dùng chẳng hiểu gì cả. Cảm ơn bạn nhiều
cam on ban mr_tran183 nhiu nha,
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Xài window 7 thì cần phải cài thêm driver thì máy mới nhận diện được điện thoại và mới sao chép dự liệu bình thường. Tốt nhất là nên cài Kies vì nó tích hợp sẵn driver và còn giúp bạn nâng cấp phần mềm nữa.
Chuẩn luôn. Hic may thế, mình loay hoay mấy tháng ko hiểu tại sao hóa ra là vậy. Lâu nay cứ nghĩ con laptop của cơ quan cấp là hàng tàu khựa nên vậy.
vietanh810
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng mới bị như bạn, vì mình update qua wifi
bạn thử reset lại về trạng thái xuất xưởng rối cắm vòa máy tính xem ntn
nhớ backup lại những thứ cần thiết nhé
Đồng ý với MrTran183 mình cũng vậy mấy lần đầu kết nối(như là thiết bị lưu trữ) thì ok nhưng ko bít khi nào nó ko nhận đc driver mới chết... bực thiệt ko để ý nữa.... ko cần dùng Kies cho chế độ lưu trữ DL đâu bạn ơi
Xin hỏi: Nếu máy (Galaxy S2) ko có thẻ nhớ mà cắm trực tiếp vào Laptop hệ điều hành Window XP thì nó có nhận là 1 USB ko?
@ChauLH2000 đa~ nhân là nhận hết còn ko nhân thì thẻ nhớ no cũng ko nhân
chẳng những S2 mà bất cứ máy Android nào khi cắm vào máy tính nếu bạn chọn chế độ data thì máy tính sẽ nhận thiết bị Android đó như là 1 USB
kies hỗ trợ tốt nhất mình op rôm ko cài kies thì odin no cũng chẳng nhận
xin chĩ giáo cái nha 😁 lúc chưa cắm cap vào thì tha hồ bật off on USB debugging. khi cắm vào rồi thì kô on off được mà hiện lên thông báo USB is connected remove the cable 😔 còn cài kies thì nó nói window sp3 ko cho cài :( khó xài wá huhu ai giúp mình với
Thanks cả nhà, thì ra cái cáp nối PC của mình bị hỏng, ra bắt đền bọn cửa hàng nó đổi cho cái khác, cắm vào nhận luôn ...😆
Kemmo0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
đào mộ cái máy e dù đã tích vào úb debugging mà vẫn kô có cái noti mặc dù lúc trước nhận bt cài xong cáo root manager cái bị luôn 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019