[Giúp đỡ] Phần mềm hát karaoke của Arirang

ducthiet
21/3/2014 9:2Phản hồi: 197
E có mua Smart TV Box 3600 của Arirang để chế lên xe hát karaoke vì nó có phần mềm hát karaoke của nó hay. Nhưng phần mềm của nó chỉ hát đc trên box đó, cao thủ nào có thể chỉnh sửa để hát đc trên tất cả máy Android đc thì tốt cho a e quá, để mọi người đỡ phải mua thiết bị của nó (thiết bị của nó cấu hình ko mạnh lắm). E xuất file apk từ box ra gửi file đó lên đây để mọi người cùng sửa.

E lưu ý chút: Dữ liệu karaoke của nó phải lưu trên thẻ nhớ, usb hoặc ổ cứng ngoài. Thẻ nhớ và usb phải là định dạng Fat hoặc Fat32, ổ cứng ngoài định dạng Fat32 hoặc NTFS (NTFS phải để trên phân vùng extended ko phải Primary nhé) thì phần mềm nó mới nhận ra Data đc. Phải có folder BG đặt ở thư mục gốc thẻ nhớ (usb - ổ cứng ngoài), trong folder đó có file bgvideo.mkv để làm nền cho bài hát (Ko có ko chạy đc đâu)

Link download dữ liệu: http://arirang.com.vn/site/arirangnew/index.php?option=com_content&view=article&id=301:hng-dn-s-dng-phn-mm-karaoke-tren-thit-b-smart-tv-box-3600&catid=14:hng-dn-s-dng&Itemid=39

Link download: https://drive.google.com/file/d/0B0Y1QKWrg9WmTVg3cThmQlAzRk0/edit?usp=sharing
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang quan tâm vụ này,bạn làm được chưa ?mình đang sử dụng đầu himedia Q10plus,chép thử rồi ,có icon rồi mà click và nó chựa chạy
@ducthiet : Bạn có thể share folder /data/data/com.example.mtvplay để mình test thử xem?
@hsdang1984 BÁc ơi đã thành công chưa bác share cho anh em với bác ơi.
nghiepduclub
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hsdang1984 Bác làm được chưa bác ??
hoaivnpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có bác nào thảo luận về vấn đề này à? 😔
Dữ liệu karaoke nó đã mã hóa rồi. Muốn đọc được phải có thuật toán giải mã của nó. Hơn nữa nó ko sử dụng android nên lại càng khó . Các bác học điện tử thì may
TÈO SÁNG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy bài viết có người muốn giúp thì không thấy chủ thớt phản hồi lại. Mình cũng giống bạn thớt. Đang sử dụng Ariang 3600 box thấy phần mềm hát karaoke của tụi nó ngon thật. Mình cũng có ý định lấy file ứng dụng của nó ra để cài đặt trên điện thoại và box khác nhưng không thành.

Không thể truy cập vào thực mục này vì không có quyền root bạn ơi
@TÈO SÁNG
Mình đã kiếm được cách xem source của chương trình rồi

http://stackoverflow.com/questions/5257830/how-to-use-dextojar/19954951#19954951

Mình làm theo hướng dẫn
  1. Run setclasspath.bat. This should be run because this data is used in the next step.
  2. Go to Windows Command prompt, change the folder path to the path of your dex2jar folder and run the command as follows: d2j-dex2jar.bat mtvplay.apk
  3. enjoy!! Your jar file will be ready in the same folder with name mtvplay_dex2jar.jar.
Sau đó sử dụng chwng trinh JD Gui để mở file jar sẽ xem được source code.
Mình tiếp tục nghiêm cứu thử xem
Hóng Bác Nghiên cứu,Khi nào Xong Bác ới AE một tiếng nhé
Chua nghien cuu ra dc a bac 😁
Thông báo tin vui, mình đã chạy được chương trình trên cái tablet của mình.
Có vẻ như chỉ có một số phiên bản android mới chạy được thôi. Tablet của bạn có file /system/lib/libecnryption.so.
Hiện tại mình chỉ cho chạy được nếu như file dữ liệu nằm trên /mnt/sdcard/.
Mình còn bị lỗi layout, khi hiện trên tablet.
Hi vọng sẽ hoàn thiện sớm.
Thân chào
@hsdang1984 Cố gắn lên bạn,mong sẽ sớm hoàng thiên,chờ tin vui của bạn nhé
Bác nào có fimware của nó cho em xin đi ạ
hoaivnpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn chưa được hả bác?
vnnaval
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đâu hết rồi các bác ơi, đã nghiên cứu được gì chưa?
uppp :p
Đã ai làm được chưa ?
vụ này hot, mình cũng tìm google hoài mà chưa ai làm đc, sao ko có pro napf trích thử đi nhỉ, đc thì quá tuyệt rồi.
Các bác đã test đến đâu rồi? Sắp có tin vui chưa? Để em hóng với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019