Giúp đỡ uproom cho Blackberry 9700

quyet12b
7/3/2018 1:52Phản hồi: 3
Giúp đỡ uproom cho Blackberry 9700
Chào các bác, các bác giúp em với, chả là em mới mua con 9700 để dùng máy phụ nghe gọi từ mobigo, lúc mua về bản rom 6.0 mà em muốn up lại về 5.0 thế nhưng dù wipe xong, tháo pin, thử rom khác nữa, kể cả up lại 6.0 nhưng khi đến updating applicantion là dừng mãi không load được
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quyet12b
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác giúp em với, em mò mày từ hôm qua tới giờ mà chịu rồi, cứ đến đoạn đó là đứng im không load được nữa
lkmu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chào bạn, đây là một số kinh nghiệm của mình, hy vọng giúp được bạn:
1, nếu up nhiều lần không được, thì bạn nên làm sạch máy trước đã, có nghĩa là bạn sẽ up lại ROM, nhưng chỉ chọn nhưng cái bắt buộc thôi (phần hệ thống, nghe, gọi), đừng chọn bất cứ ứng dụng nào trong quá trình up rom, bước này chủ yếu là "làm sạch máy". Sau khi làm sạch máy, Up ROM lại thử coi được ko? nếu không được, làm bước 2.

2, Nếu xài Win 10, hoặc Win 8, Win 7, bạn vào đường dẫn sau: C:\Program Files (x86)\Common Files\Research In Motion\AppLoader (C là ổ đĩa hệ thống nha), thì sẽ thấy một file có tên là Loader.exe, đây là file loader mặc định của phiên bản ROM đầu tiên bản cài đặt trong máy, bạn nên đổi tên file này thành Loader123.exe hay là tên gì đó, tùy bạn. Sau đó, bạn tiến hành cài lại bản ROM của 9700 vào máy tính, sau khi cài xong, bạn sẽ thấy một file Loader.exe mới, bạn hãy dùng file này để load ROM vào máy. (mình mặc nhiên là bạn đã biết phải xóa file vendor.xml trong thư mục này rồi nha - đây là một yêu cầu bắt buộc trong lúc up ROM). Tất nhiên bạn cũng nên "làm sạch máy" trước, sau đó mới Up ROM của bạn.

3, Còn một vài anh em trên diễn đàn khuyên là nên thử thay cọng cáp, thử thay cổng USB khác, bla bla, bạn có thể Google để tìm hiểu xem.

Trên đây là những điều mình biết, hy vọng giúp ích được bạn.
gik271
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu mà bạn đang ko khởi động được máy nữa, đèn cứ sáng đỏ rồi lại tắt thì có nghĩa nó đang tèo rồi đấy. Mình đã bị cái kỉ niệm đau thương này lâu rồi, 😔.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019