Giúp đỡ về lỗi sạc pin trên galaxy s2

hangtulong
6/9/2011 13:1Phản hồi: 12
không biết máy em bị lỗi gì mà giờ sạc pin cứ được vài giây lại báo battery disconnected ah,máy hết pin rồi mà ko sạc được,cho em hỏi nữa là em cài touchwiz 4.0 qua recovery cứ có tin nhắn hay khởi động máy lại báo lỗi,em muốn gỡ bỏ thì làm thế nào ah
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho về factory xem có hết hiện tượng này ko, nếu vẫn bị khả năng hỏng nguồn, or xem lại bộ sạc có bị đứt dây gây chập chờn ko? Đợt trước dùng e71, cũng bị hiện tượng này, mãi mới tìm ra là do cái sạc phần dây đấu vào cục sạc nó bị đứt nhưng ko đứt hẳn thành ra bị chập chờn.
hjx. mình cũng bị lỗi y như vậy . không phải do dây sạc vì đã thử qua sạc khác cũng bị như thế . đang đau đầu về e nó, không biết bạn đã khắc phục được chưa vậy ?
Khả năng nữa là cái đầu MicroUSB của dây và của máy bị lỏng tiếp xúc hay hỏng gì đó. Thử sạc khác với độ lòng chặt khác nhau tí chút xem thế nào. Check cả dây trên sạc, đổi sạc rồi mà vẫn bị thì do cổng tiếp xúc. Tất nhiên cũng nên up thử lại Rom xem có khi nào vấn đề do Rom ko nữa là có thể kết luận được thôi bạn.
sự thật thật đau lòng. e đã thử sạc khác + up room nhưng vẫn vậy . cuối cùng thì tháo pin ra lắp lại ---> hết . sướng đc 1 hôm thì hsau lại như thế :-| . thêm 1 lỗi đáng buồn ở s2 mà ít nhất e biết có 2 con nữa giống e 😔
thử thay quả pin khác vào xem.. khả năng là do bộ nguồn rồi
Tuan_SG
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình đang sài bình thường . hôm qua vì có việc lên mạng hết sạch pin ( máy tự tắt) về nhà cắm lại máy không sạc.... mua pin mới bỏ vào cũng không bật nguồn lên đựoc..... đem ra tiệm họ nói phải gửi BH. không bít có bác naøo bị giống mình không nhỉ? mời các bác cao thủ trợ giúp.... thanks...( máy còn zin chưa up rom ):dance::dance::dance::furious::furious::furious:
Ôi. Lại có người giống tôi rồi. Sáng nay ngủ dậy, sờ vào cái s2 nóng ran, màn hình vẫn sáng, pin tối qua sạc đầy mà nay còn có 35%. Cắm sạc vào thì không sạc được pin, rút sạc ra vẫn thấy có biểu tượng mũi tên nơi cục pin báo là đang sạc. Kô hiểu sao nữa. Tưởng lỗi rom nên up đủ loại từ cao đến thấp và cả rom gốc (KG3) mà vũ như cẩn. Giờ sao đem bảo hành được vì bộ đếm downloading đã là 16 phát rồi. Hu hu... Có sư huynh nào chỉ giáo vài chiêu để cứu em nó không. Bây jờ mà dùng làm chặn giấy thì phí của giời. Làm cách nào để xóa cái bộ đếm ấy nhỉ?
Tôi cũng bị y như bạn, đem đi BH nó bảo bị lỗi nguồn, nhưng đang lăn tăn chưa cho nó bung máy, chán thật, mới xài được 4 tháng, chưa up rom lần nào cả
bạn có cáp usb của nokia thì cắm vào sạc ,nó cũng ok ,thử đi :smoke:
máy bác giúp e vs, em đang dùng con s2 ko hiểu tại sao tắt nguồn mới sạc dc còn để vậy sạc thì ko vào dc. bác nào biết làm ơn cho em ý kiến. thank mấy bác trc ah
Tuan_SG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cung bi giong ban nhung gio het roi. Reset factory la het lien . gio pin sai nhu trau nua moi suong chu.....
@Tuan_SG Reset factory là gì vậy bác.......chỉ cho e với..máy e thì đang sạc mà rút ra là sập nguồng phải đợi 1 lúc sạc đc tầm 100% mới tiếp tục lên nguồn...máy rất hay tự nhiên sập nguồn nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019