Giúp đỡ về tplink dòng outdoor WA7210

minhquan5555
5/9/2014 2:4Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

với lai giữa nó và tôtlink 300RH thì bác nào thấy nên chọn em nào?
huubk8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
7210N
con này ok đó bạn!
@huubk8x bạn có dùng ko vậy bạn? vì đó giờ chưa dùng bao giờ nên muốn thử vì thấy nó cũng là 1 tuỳ chọn tốt.
vt_studios
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang xài 5210G là con đời trước của 7210N đây,2 con gần như y hệt nhau về cấu tạo lẫn chức năng(7210N ra sau nên hỗ trợ thêm chuẩn N)có thể nói đây là dòng outdoor ngon bổ rẻ nhất hiện tại,sóng sánh bác khỏi lo vì nó khỏe gấp chục lần bọn router dùng trong nhà.Lưu ý một chút là ăng ten dòng này là ăng ten đẳng hướng nên nếu lắp cho dãy trọ thì nên lắp ở phòng đầu hoặc phòng cuối rồi hướng ăng ten(là mặt có chữ tplink) dọc theo dãy phòng trọ là ok.Khả năng chịu tải khá tốt 20 user k vấn đề gì,lọc Mac bình thường luôn(tất nhiên rồi router vài trăm k còn làm đc mà)

Sent from my ASUS_T00F using Tinhte.vn mobile app
@vt_studios vậy nên mua ở đâu bác? cho em chổ nào uy tín tí vì em ở xa nên chắc phải chuyển hàng vì không đi xemđược rồi
vt_studios
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá rẻ nhất hình như là thành ân computer thì phải,tầm 1,1tr,các nơi khác bán toàn từ 1,3tr trở lên.Hàng này chuyên dụng k có đồ nhái nên k lo đâu,cứ có tem của nhà pp chính hãng là đc

@vt_studios http://lienphucnam.com/TL-WA7210N?search=7210

http://www.thegioilinhkien.vn/chi-tiet-tl-wa7210n-715068850/
bạn thấy 2 chổ này sao? mình dò thấy.
vt_studios
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ok đc đó bạn,cả 2 nơi đều ok cả,trong Nam rẻ thật ngoài Bắc nơi nào rẻ nhất cũng 1,1tr rồi

Hix... Mà sao ngại cái khoản chuyển tiền trước quá. Vì chưa giao dịch lần nào...
Nhận được hàng rồi... Tạm ok. Chưa thử nhiều vì lấy hàng cũng là 9h30 rồi. Nói chung tại chưa gdịch nên mình lo.
em đây bác, bác nói thế là xấu bên em đó, em đã nói viec van chueyn hàng là của nha xe, bác chuyển tiền, ben em chuey63n hàng ngay, ko tin bác có thể hỏi nhà xe.
Bác hỏi những câu gì, giờ lên đây nói vậy, mất uy tín bên em, bới vậy hỗ trợ khách lẻ như bác đến như vậy còn bị mang tiếng
em gửi nhà xe phuong tranh HCM, bác gọi nhà xe Phuong trang dong tháp,Em đã giai thich cho bác nghe, mà bác ko hiểu, lên đây nói xấu như thế, em hơi bức xúc đó bác,hơi quá đáng nhỉ.
Em báo chậm nhất là sáng mai đến , khi nào nhà xe có hàng, no sẽ gọi cho bác, nó trả lời sao em nói bác thế.bac hỏi muốn biết nó đi tới đâu???thì \em nói nó đến nhà xe từ trưa,có hàng nó sẽ gọi cho bác.
Bác co tên công ty, sdt, cố tai khoản, ai lừa tiền bác được đâu mà nói bọn em như thế.
EM chẳng muốn hơn thua với anh, nhưng nói đúng sai, anh cứ công bố đoạn ghi âm nha, cho anh em biet em nói chuyện sau nha.(nhớ đăng full nha anh) DT gọi cho anh la dien thoại chung của công ty, dùng để gọi hàng,thu công nợ.Và anh đã gọi vào sdt bàn của em để xác nhận....
Khi anh chuyen tien vao TK, dien thoai thông báo tin nhắn, em ở ngoài đờng, chưa kịp xác nhận với anh.Vừa về công ty anh đã gọi,em đã xác nhận mọi thứ
t7 em chỉ làm việc buổi sáng, lúc a gọi đến xác nhận em đã tra lời vừa nhận tiền,anh cứ đăng ghi âm lên cho mọi nguoi nghe là xong ak.
Có ai nói gì anh lúc a gọi xác nhận nhận tiền không, bên em giải thích cho anh nghe xe phương trang ra sao, nhận hàng sao, noi thời gian chậm nhất sẽ đến,Giờ anh lên nói này nọ,hỗ trợ như vậy mà còn bị nói ai không tức anh.
EM không theo dõi bài viết này nữa, anh cứ đăng thoải mái nha anh.cho mọi ngời biết sự thật
Cám ơn anh đã ủng hộ và giới thiệu.
vnhat
TÍCH CỰC
10 năm
nếu có bằng chứng thì cứ up cho ai biết đúng sai, chứ nói ko thì ko nên bạn à, uy tín người ta còn liên quan đến làm ăn nữa
Mình vừa mua con này tl-wa7210n dự định sẽ thu sóng wifi và bắt thẳng vào pc. Máy mình chạy win xp anh em nào làm rồi chỉ cách mình cấu hình em này với làm mấy lần rồi mà vẫn không bắt được mạng.
@xupbaxoi bạn có teămiew không ? mình cấu hình cho.
@minhquan5555 Máy mình hiện giờ không có mạng bạn ah. Bạn có thể dành chút thời gian đăng luôn bài viết lên giúp mình với.
Thanks.
boymagic31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhquan5555 bạn có thể giúp mình cấu hình con 7210N này hong???
quick setup> nẽt>client>sủvey>connect (chọn mạng cần thu)> gõ mật khẩu nếu có vào (Wireless security mode>mót secure>wireless password)> next> next> rebot.
bình thường là vậy... khôngđược tính tiếp
trên máy tính thì không cần cài đặt gì đâu.
@minhquan5555 Vẫn không được bạn ah. Không biết vì sao nữa mình thử làm nhiều lần mà vẫn không được, reset rồi làm lại như vậy vẫn không được mặt dù wifi rất mạnh.
@xupbaxoi bạn mua ở đâu? đem lại chổ bán thử xem. mình cũng mua 1 cái nhưng không có xài được.
@minhquan5555 mình cũng đang đau đầu vì cái này có bác nào tìm ra chưa chỉ e với
@Hoangtuchocolate Bác mua chưa>? đang ở fw nào vậy?
haduchien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vào operation mode chọn AP client mode đợi nó tự restart lại. Sau đó chọn wireless chọn survey đợi nó hiện lên các mạng thu được thì chọn mạng cần thu. Chọn chế key type là most secure ... phần pass thì điền đúng pass và save rồi reboot là ok. Muốn full băng thông thì nên mua thêm 1 router nữa cắm vào cổng LAN của con 7210. Và đặt channel của con phát là 13
@haduchien biết là vậy rồi bạn ơi... nhưng lâu lâu nó bị treo.
haduchien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Treo thì lại reboot lại cái phát la ok. Công nhận là cứ khoảng 2 ngày là lại bị treo. Chưa khắc phục được
@haduchien Mình không có ở nhà thường.... k reset được ngay mà ngta dùng liên tục nên hiện tại xếp xó 7210 này... thua.
vt_studios
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhquan5555 Bạn ko xài thì bán lại giá hữu nghị cho mình đê,toàn chỗ anh em với nhau cả,trước cũng tư vấn giúp bạn suốt.;)
@vt_studios Hì. Thiệt tình khuyên bạn... không nên va vô. Lâu lâu nó mới treo nên không bảo hành được.
vt_studios
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhquan5555 Mình dùng nó làm thiết bị sơ cua thôi,mạng mình có con Mikrotik chính rồi,phần lớn tải đều dồn về nó con này chỉ Backup nên mình mới mún lấy.
thuongk10
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhquan5555 B có bán cái tplink đó ko. m có cách hết treo loại này b thích inbox m bày cho
vt_studios
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dòng 7210M này thuộc dạng CPE,nên nó thu thì ko nên phát mà phát thì ko nên thu,khi làm cả 2 việc thì với cấu hình ko đc mạnh lắm nó treo là điều hiển nhiên,mấy chế độ như repeater các kiểu để cho có thôi chứ hiệu suất rất thấp,ko nên dùng.
haduchien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm 2 con 7210 này có khi không bị treo đâu. Lỗi do con phát thôi
Khi nào mình lên máy tính sẽ inbox bạn. Hì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019