giúp e thắc mắc về pin macbook 2011

chicoptm
10/6/2011 14:43Phản hồi: 9
macbook 2011 13' mc 700
mới mua cách đây dc nữa tháng sài bình thường, nhưng hôm nay em vào test pin thì thấy health 93%, và pin chuẩn là 5770 nhưng sao pin em chỉ 5358 là sao hả các em, em mua tại phongvu chắc là hàng thật và mới, mong các bác giúp đỡ kẻ mới vào... Xin cảm ơn
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chicoptm
TÍCH CỰC
13 năm
sao khong ai trả lời giúp vậy! em đang thắc mắc quá...
Calibrate lai pin di bac. Bac dung pin kieu the nao: cam charge lien tuc hay sao?

Sent from my iPad using Tinhte.vn
chicoptm
TÍCH CỰC
13 năm
minh co vai lan de xuong o% hjc!
CUBASE
TÍCH CỰC
13 năm
hình như tụt xuống 0% hại pin lắm thì phải
billho
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn test bằng gì vậy?

Vui lòng gửi có dấu nha
Cái này sai đó bạn. Một vài tuần nên xài kiệt pin và sau đó sạc lại.
chicoptm
TÍCH CỰC
13 năm
minh mo trong he dieu hanh mac IOS coi do ban minh sa? pin roi! hien tai len dc 5k6 health 97% ko len dc 100%, minh chua cai Unikey nen danh chu ko dau! may ban thong cam nhe
CUBASE
TÍCH CỰC
13 năm
vấn đề pin có rất nhiều ý kiến trái chiều. nhưng đây là ý kiến cá nhân, mình thấy mỗi lần để pin về 0% là mỗi lần pin giảm thông số. còn lại các bạn tự kiểm tra
Đúng là mỗi lần để pin về 0% thì thông số sẽ giảm nhưng ko sao,bình thường thôi.PIN của mình vẫn cắm liên tục ,lâu lâu thông số của nó giảm xuống một ít lúc đó mình xài đến 0% xong sạc đầy thông số lại tụt thêm nữa nhưng sau đó nó tăng lên rất nhiều.
Khoảng 1 tháng nên calibrate PIN một lần thì thông số PIN sẽ ko bị giảm(mặc dù lúc Calibrate thông số pin giảm đi nhiều nhưng chắc chắn sau đó sẽ tăng lên lại ngay)

Của em sao nó báo 102% ghê vậy mấy bác . bị lỗi gì ạ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019