giúp em chọn trong 2 con máy này với ạ. asus K501UX-DM288D và asus K550VX-XX142D

dragon 9x
25/9/2016 15:11Phản hồi: 72
như đề bài. em có 18 triệu không biết nên chọn máy nào đồ họa tốt để vẽ 3d. em sinh viên cơ khí chế tạo máy. cảm ơn các bác đã đọc và trả lời 😃
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

18 củ là được GL552 rồi mà 😁

Asus GL552VX-DM143D | i5-6300HQ | 4x2.5GHz~3.2GHz | 8GB DDR4 | 1TB HDD 7200RPM | DVD | Nvidia Geforce GTX 950M 4GB GDDR5 | 15.6" FHD | FreeDOS
@hotro.laptopnew.vn EM XEM TRÊN MẤY CỬA HÀNG TOÀN 18.900 MÀ E GIỜ KHÔNG CÓ ĐỦ NGẦN Ý
MSI CX62 2QD 414XVN Intel® Broadwell Cỏe™ i7 _ 5700HQ _ 4GB _ 1TB _ VGA GT940M 2GB
@camapleonui NHÌN CON NÀY EM KHÔNG THÍCH 😆
Thêm 1tr5 nữa làm vnitro VN7-592G-52TG dùng cho ngon nhé bác, máy có màn ips và tản nhiệt kép bằng lá thép mỏng nhất thế giới hiện giờ luôn + vỏ nhôm và ép xung quạt chạy nhanh hơn, giá đắt nhất trong tầm giá 😆. Máy mát thì bao giờ cũng ngon hơn máy nóng rồi, thời đại này dùng chip HQ thì cứ vỏ nhôm và tản nhiệt tốt mới dùng lâu dài được
http://phucanh.vn/5-dieu-khong-the-bo-qua-acer-aspire-v-nitro-latop-gaming-dung-nghia-cua-cac-game-thu.html
yugihuynh
TÍCH CỰC
8 năm
Với nhu cầu của bạn thì tham khảo thử Acer V5-591G-54EK này thử xem. Dòng này vỏ máy cũng bằng nhôm nên rất sang trọng, cấu hình của máy cũng cực kì mạnh mẽ, không thua kém hai máy bạn đang phân vân 😁
CPU: Intel Core i5-6300HQ siêu mạnh
Đồ họa: NVIDIA GeForce GTX950M 4GB GDDR5
RAM: 4GB DDR4
Ổ cứng: 1TB
Có khe M2 để nâng cấp SSD mà không phải hy sinh ổ cứng
Màn hình: 15,6 inch Full HD 1920x1080
Bàn phím đèn nền
Cân nặng: 2,4kg

Từ 16/8 – 30/9/2016 Acer đang có chương trình khuyến mãi trang bị tận “răng” cho người dùng mua Laptop với bộ quà gồm 5 món rất hấp dẫn: USB, bình nước, Balo, túi chống sốc, chuột, quyển sổ Acer.
Lưu ý với bạn là chương trình khuyến mãi chỉ còn kéo dài trong vài ngày thôi. Do đó bạn hãy nhanh tay mua máy kẻo hết khuyến mãi nhé!
@yugihuynh em mua con khác rồi. cảm ơn bác nhé
khoele
TÍCH CỰC
8 năm
bác tham khảo thêm e này lắp thêm SSD nữa thì hơn 18tr tí 😁 còn hok thì chưa tới 18tr
Dell Inspiron 7559 Intel® Skylake Core i5 _ 6300HQ_ 4GB_ 1TB _VGA GTX960M 4GB_ Full HD IPS
@khoele em tìm toàn hơn 20củ bác ạ
khoele
TÍCH CỰC
8 năm
@dragon 9x đã inbox bác tham khảo
@khoele em mua em
K550VX-XX142D rồi. giờ đọc đc con của bác ngon quá. tiếc @@
Lấy e Asus GL552VX-DM143D đi bạn, máy ngon giá tốt 😁
@avishop.sp con này em xem 18.990 nên em không với tới đc @@
@dragon 9x Bỏ hết KM thì k giá thấp hơn nhiều mà bạn 😁
@avishop.sp shop nta cho bỏ ak bác. e không biết
sáng nay em quất em asus
K550VX-XX142D này rồi mấy bác. mua ở phucanh. các bác đánh giá con này ntn
@hotro.laptopnew.vn Thế cắp sạc không tháo pin dùng suốt liên tục có chai pin không bác.
@Lily_Dang Pin em thấy vẫn bt bác ạ
@dragon 9x Pin liền còn đỡ, chứ pin rời thì xác định nhé, pin rời thì kém hơn pin liền về độ bền và vòng đời nhiều 😆
Có thể nhận thấy các dòng cao cấp đa số dùng pin liền polymer, tuổi thọ gấp 2,5-3 lần pin rời lithium và đa số tự động ngắt nguồn vào pin khi đầy.
Mấy dòng gameming như: MSI, ACER, DELL hay HP đều xài pin liền, mỗi GL của Asus thì lại pin rời trong khi các dòng phổ thông của nó toàn pin liền, k hiểu Asus nó làm thế để làm gì, để giảm giá thành xuống rẻ nhất so với các dòng máy cùng cấu hình hay sao 😁
@nguyenxuanhieu Thế theo bác lúc dùng có lên cắp sạc kể cả full 100% k. E dùng mấy cái làm video thấy pin xuống ác quá
18tr lấy GL552 luôn chứ phân vân 2 con trên làm gì bạn
@Left4dead 2 em lấy 1 trong 2 con trên rồi. tiếc quá bác ạ. @@
Tham khảo thêm mua dòng HP Pavilion 15 xem 😁 dòng này thiết kế đẹp mà cấu hình ngon nữa
HP Pavilion 15 bc016TX (X3B80PA) Core™ i5 _ 6300HQ _8GB _1TB _VGA GTX960M 2GB _FHD IPS _Win 10 _BL
1. Bác hiểu đơn giản như vậy nhá, khi pin bác lên hơn 95%, máy sẽ tự động ngắt sạc, xài trực tiếp từ nguồn. Khi này, trên cái trạng trái pin, nếu từ khoảng 95% đến 100%, thì nó sẽ báo "Plugged in, not charging", dịch ra tiếng Việt: "Có nguồn vào nhưng không sạc". Bất kì một con máy nào ở thời điểm hiện tại đều như vậy.

2. Đó là cái thứ nhất, còn cái thứ 2, về khoảng pin sử dụng làm sao cho bền. Câu trả lời là đừng quá lạm dụng pin nhưng cũng hãy cho viên Pin làm nhiệm vụ của nó. Bác đừng cho pin nó sạc nhiều lần, dòng đời của một cục pin nó dựa vào số lần bác sạc. Bác cứ xả pin rồi sạc liên tục thì cục pin nó sẽ mau đi. Nhưng nếu không xài trên pin nhiều thì pin nó sẽ có hiện tượng "quên" cái mức sạc đầy, sau này nó chỉ sạc đến một mức nào đó thấp hơn mức quy định và báo 100% rồi tự nhiên xài lại thấy thời lượng sạc ngắn hơn.

3. Tuổi thọ với thời gian sử dụng pin của bác còn phụ thuộc vào nhiệt độ. Nhiệt độ môi trường hay nhiệt độ máy càng cao thì tuổi thọ viên pin giảm càng nhanh, và thời gian sử dụng tuột càng nhanh.

4. Đôí với 2 thánh phía trên, đi seed mà toàn nói sằng nói bậy, người ta nói chỉ được chứng cớ thì lại bắt đầu chày cối, hôm bữa nói con Acer Nitro nóng thì 2 thánh vào, một thánh thì nói xuông một thánh thì clone người tung người hứng. Bữa nay đi vào tư vấn cái cấu kiểu trên là thấy được trình độ rồi,vào đây đọc thêm đi cho mở mang tầm mắt, chứ ở đó mà ngồi gây war rồi nói pin liền với pin rời.

Xin lỗi, xài pin rời không biết tháo cục pin ra à chứ ở đó mà đỡ ? Mà tháo làm gì trong khi nó hơn 95% là nó đã ngắt không cho sạc nữa ? Muốn nâng trình chịu khó đi tìm tòi đi. Pin rời nó còn hạn chế làm nóng máy đó thánh ạ.

http://www.digitaltrends.com/computing/how-to-care-for-your-laptops-battery/

Không giúp được gì cho cái topic mà còn đi gây war thêm.

@hotro.laptopnew.vn Vâng em muốn lên mất 5% trả máy k550 rồi mua gl552 18990k
@hotro.laptopnew.vn Em thấy bù thêm 4tr đc màn fhd. ram 8g. Card 4g. Tặng ổ ssd 128g. 500k đt nên không bác nhỉ. Mới có đủ tiền em định cho lên luôn
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dragon 9x nếu bù tầm đó thì cũng nên lên. GL552 là dòng gaming, build tốt, tản nhiệt ngon, màn FHD, có nhiều phần mềm chuyên game
@Fan Hai C9 hôm em định lên nhưng nó bắt mất 10% phí nên thôi bác ạ. trc đấy 2 hôm gọi bảo mất 5% máy không sước gì. giá lên tận 4tr9 nên em thiếu ít nên nghỉ luôn
Bác đọc kĩ phần em nói đi, em chỉ lấy ví dụ pin rời thì người ta không biết tháo à, mà đã có ứng dụng quản lí thì tháo làm gì @@
Còn phần kia là do em gét ông seed đó cãi chày cãi cối thôi.

Đọc cmt của ông BBC-Real và đọc lại cmt của mình đi rồi thông não nhé.
Đang bàn chuyện xài pin như thế nào cho bền ? Vào không giúp được mà nói đâu đâu vậy 😁
Bác cứ mua đi rồi thấy nó nóng cỡ nào 😆, GL552vx bản i5 vs i7 vỏ nhựa thuộc dạng nóng máy nhất trong các dòng gameming rồi
Ko tin ra quán bảo nó bật lên cho test chục giây là thấy ngay
Fan Hai C9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenxuanhieu vẫn mát hơn con V nitro cùi bắp chán. 19tr thì GL552 cho đám acer xách dép thoai 😁
@nguyenxuanhieu em thôi không đổi nữa bác ạ. tại mất 10%. ban đầu bảo 5% thì đổi. mất 10% lên 1tr6 thì em vẫn giữ k550vx dùng
@dragon 9x mất 10% thì nghỉ đi bạn, đổi phí tiền. dùng một thời gian bán mua con khác còn đc
@datho1995 vâng. để kiếm được thêm tiền bán mua con ngon hắn luôn.
Nếu thiết kế mà tài chính của bạn chỉ trong tầm đó thì khuyên bạn nên chọn con K550VX vì con đó thiết kế cấu hình y chang k khác gì con GL552VX nhưng chỉ chênh lệch card màn hình thôi, nhưng khả năng render đồ họa tốt để bạn có thể học thiết kế vẽ 3D. Bạn tham khảo dưới đây nha.
ASUS K550VX-XX142D - i5-6300HQ 2.3GHz, 4GB, 1TB, VGA GTX 950M 2GB GDDR5, 15.6"
ASUS K550VX-XX142D
@Huy Nguyễn Học thế em giữ con k550vx là hợp lý ak bác. chắc nâng thêm ram nữa dùng vẽ 3d ngon bác nhỉ
@dragon 9x Đúng rồi bạn, với tầm khả năng của K550VX thì nâng thêm 1 cây RAM nữa là ngon lành rồi
@Huy Nguyễn Học vâng. may em chưa đổi lên quá. 😁 . nâng ram thì nâng thêm ram 4 hay hợp lý bác nhỉ
@Huy Nguyễn Học nâng ram 4 hay 8 bác nhi
@dragon 9x COn này tối đa 20 GB nha bạn. RAM DDR4 có onboard 4 GB rồi, còn 1 khe có thể nâng lên 16 GB
hiệu năng K550VX vẫn ngon hơn
thua mỗi cái màn
@phuongnam110 hiệu năng con kia em thấy có ram 8 vs card 4 mà bác. chắc nhanh hơn nhiều chứ
@dragon 9x em k501 VGA GTX DDR3 nak b
K550VX chip HQ VGA GTX DDR5 mạnh hơn nhiều
@phuongnam110 vâng. thế mà con kia sao đắt hơn tận 2tr bác nhi?
@dragon 9x mã K288D VGA cũng DDR5 màn FHD
Có khe M2sata nâng SSD nên giá cao hơn K550VX nhé b
Cơ Khí chế tạo máy có phải học SPKTTPHCM không nhỉ. Nếu học thì pm mình mình ưu đãi giá rẻ cho k550vx hàng chính hãng bh 2 năm 😁 :D
@Anonymousbmt không ạ. em học tại HVKTQS hệ dân sự 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019