Giúp em với máy Samsung galaxy s2 không bắt được Wifi?

hamvui82
4/8/2011 14:29Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tỚ cũng vào như vậy Settings-->Wireless and network-->Wifi settings--> Ko có chữ nào là Advance cả...(tỚ mỚi dùng Galaxy s2 i9100)
Trong Wifi Settings, bạn bấm phím mềm Menu, chọn Advanced
Là do cách setup router thôi, mình cũng bị nè. Mình ra cafe lướt web kết nối ầm ầm nhưng về nhà thì tịt ngòi. Nếu bạn có laptop thì dùng soft connectify biến laptop bạn thành điểm phát wifi luôn, lúc này tất cả dt đều connect dc hết, vừa sóng mạnh vừa bảo mật( vì có pass và nếu máy lạ mà kết nối thì có thể kick máy đó ra nếu thích.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
máy mình cũng bị tình trạng k vào đc wifi share từ laptop ra,trong khi các đt khác vẫn vào ngon,có ai biết bị lỗi j k ạ.
mình mới mua s2 nên ko rành về androi lắm,trước giờ dùng wp7 với ios thui :-s mọi người hướng dẫn giúp nhé,mình cũng bị trường hợp tương tự,ngoài quán cafe thì wifi ngon lành,về nhà thì ko đc,như hướng dẫn của dzailanhlung thì mình vào setting>wi-fi>Adcanved rồi nó hiện lên 5 mục

Network notification
Keep wifi on during sleep
Wifi fequency band
và 2 mục ẩn không bấm đc:
MAC address
IP address

chứ mình ko tìm thấy mục Use static IP đâu cả :-s...mọi người hướng dẫn giúp gà mới với
@minhduc754114 Mình xài samsung galaxy note, khi bấm advanced thì cũng ra giống bạn này, khơng có Use static IP, mọi người giúp với, vẫn không truy cập được wifi ở nhà, dù tất cả các nơi khác đều ok
Con. ss galaxy w của mình cũng thế. Có ai chỉ bảo cho mình với ..
giống mình r con galaxy w của mình cũng đang chở trứng đây,scan wifi full sóng bắt đc nhưng vào web thì ko đc. Help với 😔(
bạn hãy reset lại cái modem wifi và bắt đầu kết nối lại từ đầu,mình đã bị trường hợp này nhiều lần và đều thành công,đó không phải lỗi do rom đâu..
Co ai biet chi giúp mọi người di.
Bạn cấu hình lại wifi route ở nhà là được ngay thôi. Trước hết thử khởi động lại wifi route trước, nếu không được thì cắm dây vào route với máy tính rồi gõ địa chỉ trang cấu hình của nó để khai lại IP cho wifi route là được. Như mạng nhà mình FPT, thì cắm dây vào (đồng thời reset lại wifi route luôn), gõ 192.168.1.1 (địa chỉ route wifi nhà mình), vào trong trang web đó bạn chọn mục IP đổi IP của route wifi thành 192.168.x.1 (x từ 2 đến 99) tốt nhất chọn 192.18.2.1 là ok. Bạn thử xem thế nào. Mình dùng i9003, em mình dùng S2 cũng phải làm cách này mới vào mạng bằng wifi ở nhà được.
Bạn tham khảo thêm topic này nhé http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1090909/#post-14593622

Goodluck!

Sent from my i9100G using Tapatalk 2.0
mấy bác dùng glaxy w bị vụ này đã vào mạng đc chưa..mình làm mọi cách mà vẫn ko vào mạng dc...trong khi lap hay nokia vào vù vù
Cái này là do cài đặt đầu phát wifi chưa chuẩn thì phải. Trước mình cũng đau đầu vì vụ này laptop hay bất kỳ máy iphone nào dùng wifi bình thường ko vấn đề gì, chỉ các máy chạy android thì sóng wifi căng đét nhưng ko thể kết nối bất cứ cái gì cần internet, mình cứ tưởng do máy dt nhưng ko phải .
Sau mò mò làm thử như cách trên với nhueu máy android khác nhau và đều 100% vào được mạng^^
Bạn vào wifi setting rồi ấn phim cảm ứng menu là ra Advanced thôi
kikblack
ĐẠI BÀNG
12 năm
s2 của em cũng như gị up rom 4.0.3 xong bắt được sóng wifi nhưng không lướt wed hay vào market được
AI giúp em với,em đang xài tablet Asus transformer TF 101 HĐH android 4.0.3, trước đây em vẫn xài wifi của nhà bình thường,nhưng từ hôm chủ nhật vừa rồi lại không bắt được wifi của nhà nữa,trong khi vẫn băt được wifi nhà hàng xóm bình thường,cái lap trong nhà em vẫn bắt đc wifi nhà 😔(.Em đem đi reset cái cục phát wifi Dlink thì tại cửa hàng đó,tab của em vẫn bắt được wifi vèo vèo,mừng hú ih,đến khi về nhà thì lại ko bắt được wifi :((,điên quá,ai giúp em với,nhà em xài mạng vnpt,modem 1 cổng,cắm vào switch sau đó mới đến cục phát wifi Dlink :((
Mình cũng bị như bạn trên. Có ai giúp mình với.... Có phải là do bản ROM không?? mà nó lúc được lúc không, trong khi các thiết bị khác vẫn bắt wifi ầm ầm...
Chẳng hiểu sao nữa, một tuần nay con HTC XL của mình cũng bị vậy Wifi mạng FPT. Con iphone của vợ, con laptop bắt sóng và chạy vù vù. CÒn con HTC của mình thì sóng căng đét nhưng lại không vào mạng được. Tắt nguồn di khoảng 10 phút khởi động lại thì lần được lần không. Ra quán cà fe thì lại vô tư. Cao thủ nào đã bắt được bệnh này cứu giúp phát
minh da thu tren ss2 roi.luc vao setting>wifi>chon wifi can xai.
xong roi ban bam phim menu(phim ben trai dien thoai).va bam push wps.doi khoang 2 phut la co the ket noi wifi dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019